ผู้เขียน หัวข้อ: ใช้อะไรทำความสะอาดคอท่อให้เหมือนใหม่ครับ  (อ่าน 5322 ครั้ง)

ออฟไลน์ wirot

• ออกทริป หนุกหนาน 77 จังหวัดทั่วไทย
  • Moto GP point: +3/-1
ของผมขับมาจอด วอร์มเครื่องอยู่ ถุงพลาสติกจากไหนไม่รู้ปลิวมาติดคอท่อ ละลายติดคาเลยครับ ว่าจะเห็น
คราวนี้ ติดเครื่องทีไร เหม็นพลาสติกทุกที เช็ดไปหลายรอบแล้ว กลิ่นเริ่มหาย แต่ คอท่อ มันดำ ๆ ด่าง ๆ ไปเลยอ่ะ
ทำยังไงให้มันเงาเหมือนเดิม

M795 ครับ
"ขับช้า ๆ อย่าให้ใครแซง ???"

Ducati Bikers Thailand

ออฟไลน์ คุณหลวง

• Ducati Owner
  • Moto GP point: +2/-0
  • ขอพลัง จงสถิต อยู่กับท่าน
Re: ใช้อะไรทำความสะอาดคอท่อให้เหมือนใหม่ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2012, 08:17:05 PM »
รอฟังด้วยคนครับ
M 796 ABS @ Khonkaen
Facebook ;  คุณ หลวง
E-mail ;  diamondclub@hotmail.com

ออฟไลน์ siva(วัชร์)

• ออกถนนใหญ่ เที่ยวไปในเมือง
  • Moto GP point: +3/-0
Re: ใช้อะไรทำความสะอาดคอท่อให้เหมือนใหม่ครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2012, 08:23:03 PM »
ลองทำดูนะครับ เอาครีมที่ทาหน้าเตารีดอะครับ ทาให้ทั้ว แล้วสตาร์ทเครื่องให้ท่อร้อนพอประมาณ แล้วดับเครื่อง หาผ้า ฝ้าย พันหนาๆ แล้วเช็ดออก ตอนท่อร้อน   เคยทำกับท่อเครื่องรถบังคับ   มันออกดีอ่ะคับ mon6
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 18, 2012, 10:10:39 PM โดย siva(วัชร์) »

ออฟไลน์ jack66

• Moto GP point: +4/-2
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2012, 09:20:29 PM »
ลองใช้น้ำมันสนดูครับ เผื่อจะออก ตอนนี้รถเปื้อนอะไรผมจัดน้ำมันสนก่อนเลย ออกดีมากครับ

ออฟไลน์ wat(น้าวัฒน์DCG!!)

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2012, 09:42:15 PM »
ถ้าที่คอท่อใช้สกอ๊ตไบร์ขัดเลยครับ

ออฟไลน์ คุณหลวง

• ขอพลัง จงสถิต อยู่กับท่าน
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2012, 09:48:50 PM »
ถ้าเอาน้ำยา อะไรลงแล้ว ท่อมีความร้อนจะมีผลต่อ สี ตรงคอท่อป่าวครับ
ต้องเอาน้ำยาอเนกประสงค์ฉีดซ้ำป่าวครับ
M 796 ABS @ Khonkaen
Facebook ;  คุณ หลวง
E-mail ;  diamondclub@hotmail.com

ออฟไลน์ issada_k(อิษ)

• Moto GP point: +4/-0
  • www 803
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2012, 01:10:24 PM »
 โดนเหมือนกั แต่หลบอยู่ด้านใน น่าจะปล่อยให้ไหมเรื่อยๆคงหายเอง อิอิ
S a l o g a n : Ducati No. w w w 
                                          803

ออฟไลน์ Yong [ย้ง]

• Moto GP point: +9/-0
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2012, 01:23:08 PM »

abc48 abc48 Wenol ครับ ซื้อได้ตามห้างแผนกประดับยนต์
ใช้ขัดเหล็ก อลูมิเนียม งานชุป โครเมี่ยม ได้หมดครับ
บีบครีมทาให้ทั่วทิ้งไว้สักครู่ แล้วใช้ผ้าเช็ดหรือขัดออก จะดูใสใหม่กิ๊กเลยครับ
แต่เศษพลาสติกต้องแคะออกก่อนนะ

ออฟไลน์ x6xus(x)

• Moto GP point: +10/-0
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2012, 07:16:50 PM »

abc48 abc48 Wenol ครับ ซื้อได้ตามห้างแผนกประดับยนต์
ใช้ขัดเหล็ก อลูมิเนียม งานชุป โครเมี่ยม ได้หมดครับ
บีบครีมทาให้ทั่วทิ้งไว้สักครู่ แล้วใช้ผ้าเช็ดหรือขัดออก จะดูใสใหม่กิ๊กเลยครับ
แต่เศษพลาสติกต้องแคะออกก่อนนะ

โหวดให้อีกเสียงครับ ของเค้าดีจิง แต่หาถุงมือใส่ก่อนขัดก็ดีนะครับกลิ่นมันติดมือมาก

ออฟไลน์ wiwat

• สุขนิยม
  • ขี่ถนนในซอย ย่องๆชิดซ้ายอย่างเดียว
  • **
  • Moto GP point: +1/-0
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2012, 04:00:56 PM »
วันก่อนไปเทสตรถมาที่ศุนย์พระราม 3 ก็ถามเซลล์ว่าคอท่อพอใช้ไปนานๆ มันออกอมดำทำความสะอาดยังไง เค้าบอกว่าใช้น้ำยาล้างห้องน้ำ (เป็ด)ครับ ผมถามต่อว่าแล้วมันจะทำให้ท่อกร่อนมั๊ย เค้าบอกว่าไม่นะครับ ก็ซัก 3 เดือนทำทีก็โอเค ผิดถูกอย่างไรรบกวนชี้แนะด้วยครับ ฟังเค้าว่ามาอีกทีเลยเอามาแชร์กันครับผม

ออฟไลน์ wirot

• ออกทริป หนุกหนาน 77 จังหวัดทั่วไทย
  • Moto GP point: +3/-1
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2012, 06:16:29 PM »
ผมว่า Wenol ดีกว่าครับ
ขนาดเราล้างห้องน้ำบ่อย ๆ ดู น็อตที่ ฝาท่อน้ำทิ้งในห้องน้ำดิครับ ถ้าไม่ใช่ stanless  แทบขาดเลยนะครับใช้ไปนาน ๆ
"ขับช้า ๆ อย่าให้ใครแซง ???"

ออฟไลน์ Oat Indy

• Moto GP point: +7/-0
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กรกฎาคม 05, 2012, 12:39:29 AM »
แปรงทองเหลืองครับ

ออฟไลน์ beez(บี)

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
  • Moto GP point: +0/-0
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กรกฎาคม 05, 2012, 08:06:33 AM »
ของผมก็โดนเหมือนกันครับ ขี่ไปเรื่อยๆอย่าไปคิดถึงมันเด๋วมันก็หาไปเองครับ