ผู้เขียน หัวข้อ: ใช้หมวกกันน็อคอะไรกันอยู่ครับ แล้วถ้าจะซื้อในงบ 15000-20000 เอาอะไรดี  (อ่าน 8584 ครั้ง)

ออฟไลน์ Cha-bar

• ทัณฑ์บน
  • *
  • Moto GP point: +14/-0
ตอนนี้ กำลังหัวหมุนกับการเลือกซื้อหมวกใหม่ ต้อนรับ เจ้า Ducati Monster 795 เลยครับ :'( งบไม่เกินสองหมื่น เลือกอะไรดีครับ

เห็นมีหลายยี่ห้อ ติดโลโก้ Ducati ให้ด้วย ก็น่าสนดี  เพือ่นๆ ใช้หมวกอะไรกันอยู่ครับ แนะนำหน่อย :blank:
MONSTER LOVER CLUB

ออฟไลน์ Q DNT

• Ducati Owner
  • Moto GP point: +29/-2
  • Ducati Only!!
ผมใช้ agv k3 dreamtimeครับ ผมว่างบประมานนีิสอยagv techไปเลยไม่ก๊arai ducatiครับแล้วแต่ชอบ

ตัวนี้ครับตัวจี๊ด agv Gp-tech5

arai ก็สวย อยากได้ๆ

ขอให้ได้ใบที่ถูกใจน่ะครับ ;)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 10, 2011, 09:58:31 AM โดย speedlover »

ออฟไลน์ PaKim(พี)

• Moto GP point: +2/-0
ใช้ AGV K3 ครับลายจี๊ดสุ ;D

ออฟไลน์ dragstar(wut) DCRY

• VIP ผู้ประสานงานกลุ่ม
  • Moto GP point: +11/-0
  • บิดๆเบี๊ยวๆมดเขียว V.3
ผมก็จะถอยหมวกเหมือนกัน ร้าน Panda ที่ดูไว้.......น้ำท่วมอ๊ะ  :(
ระยอง ฮิ

ออฟไลน์ JackMonsterShop

• Moto GP point: +14/-2
ขาย  หมวกกันน็อค AGV T2 Barry Sheene Replica.XL  -10,900 -
มือสอง สภาพ 90 เปอร์เซ็นต์ ใช้งานน้อย อยู่ สกลนครครับ

ติดต่อ 081-6618434 แจ็ค
Tel/ LINE /WhatsApp ได้ครับ

ออฟไลน์ JackMonsterShop

• Moto GP point: +14/-2
ขาย  หมวกกันน็อค AGV T2 Barry Sheene Replica.XL  -10,900 -
มือสอง สภาพ 90 เปอร์เซ็นต์ ใช้งานน้อย อยู่ สกลนครครับ

สนใจโทร 081-6618434 แจ็ค
ติดต่อ 081-6618434 แจ็ค
Tel/ LINE /WhatsApp ได้ครับ

ออฟไลน์ ต้น_71 Bike

• Moto GP point: +17/-1
 ;) รถยังไม่ได้ แต่ก็สั่ง ตัวนี้ไปแล้ว Bell-Star-Day-Of-The-Dead-Helmet
ยี่ห้อนี้ผมว่าใช้ดีน่ะครับ เพราะอีกใบใช้กับเวสป้าอยู่ ราคาก้ไม่แรงมาก เลยลองมาแนะนำดูครับ

ออฟไลน์ i-Ott

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
  • Moto GP point: +7/-8
  • ทำตามที่ใจเรียกร้อง
ขออนุญาติ แชร์ประสบการณ์ หมวก ที่ใช้ๆมาครับ

เคยเริ่มจาก AGV ใส่แล้ว รู้สึกเหมือนเพดานหมวกมันตื้น คือสวมเข้าไปแล้ว ครอบศรีษะไม่หมด ขี่ๆไป ต้องจับหมวกกดๆนิดหน่อย

ไปต่อ ที่ Schuberth แบบเปิดหน้าได้ ใส่สบาย สะดวก เย็น แต่ ขี่เร็วๆแล้ว น้ำเข้า บริเวณ ตาซ้าย(งงไปเลย)

ตอนนี้ จบที่ ARAI กระชับพอดีศรีษะ เย็น ชอบๆๆ

Ducati Streetfighter S

ออฟไลน์ ma-may

• Moto GP point: +8/-0
เคยใช้ index เปิดคางเมื่อนานมาแล้ว  โอ้ว.. งานก้อกแก๊กมาก >:D
ใบถัดมา จัด AGV K3 มาลอง อื้ม เงียบ ตึบ ปิดชิวแน่นดี แต่ลมเฟี้ยววว ม้าก
สุดท้าย จัดเต็ม เจอ โชเอะเข้า เลยพบสัจธรรมครับ

เก็บเงินแล้วซื้อของดีไปเลยครับ หมวก สำคัญมากๆ ขี่สบาย เย็น เงียบ มีสมาธิดีครับ ;)

ปล. แพนด้าน้ำท่วมซะแล้ว :-[
สมาชิก สาย **คว้าสายลม**
Monster Club Lover

ออฟไลน์ Noodle 795

• ขี่ถนนในซอย ย่องๆชิดซ้ายอย่างเดียว
  • **
  • Moto GP point: +9/-0
  • MONSTER CLUB THAILAND
อยากได้ Arai Ducati คร้าบบบบบบบ >:(
MONSTER 795 THAILAND

ออฟไลน์ Poderosa

• Global Moderator
  • Moto GP point: +20/-0
Cheer Suomy ของอิตาลี ตัวท๊อบ 19,000 เบามาก และ บุข้างในสุดยอดครับ Pandarider ร้านประจำผม

ออฟไลน์ x6xus(x)

• Moto GP point: +10/-0
ตอนนี้ผมใช้ OGK  FF5. ซื้อจากแพนด้าเมื่อสามปีก่อน เป็นหมวกที่ใส่สบายเข้ากับหัวที่สุดรองจาก Arai ใบก่อน เสียตรงที่หาอะไหล่ยากไปหน่อยแอบมองบางมุมเหมือน index อีกต่างหาก

ออฟไลน์ baban

• Moto GP point: +5/-0
ใช้Schuberth C3 วัสดุดี สะดวกเปิดหน้า มีแว่น เงียบ ไว้ขี่ยาวๆ และก็ Nexx Carbon เบาดีขี่ในเมือง แต่เสียงดัง

ซื้อร้านหมีทั้ง2ใบ

ออฟไลน์ Impresza Neung

• " ได้เวลาสนุก ได้เวลา สตีท "
 หมวกแต่ละใบ แต่ละแบรนด์ จะมีจุดเด่นแตกต่างกัน ครับ แต่ทั้งหลายทั้งปวง ก็ล้วนแต่ช่วยผ่อนหนักให้เป็นเบาแก่ชีวิตของเราทั้งน้านนนน  abc18 เอาที่ชอบเลยครับผม abc6

Uploaded with ImageShack.us
Arai RX-7 RR5 ลายโอยาม่า จีพี 2011 ส่วนตัวแล้วผมว่า Arai น้ำหนักเบาในระดับหนึ่งเลยทีเดียวครับ ที่สำคัญการระบายอากาศดีมากเลยครับ เสียงลม
อาจมีเล็ดลอดเข้ามาบ้าง  แต่โดยรวมแล้วชอบครับ ใบนี้ซื้อแถวรัชดาครับ

Uploaded with ImageShack.us
AGV K-3 รูปทรงสวยงามครับ แต่ส่วนตัวแล้วผมว่า Arai จะเบาและระบายอากาศดีกว่า  mon61
                             เลือกใบที่ใช่ในแบบของคุณนะจ๊ะ  mon61

ออฟไลน์ Person

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
  • Moto GP point: +3/-0
ก็ส่วนตัวน่ะครับผมชอบ HJC Ben Spies 11

แล้วก็ SHARK กับ SUOMY เท่านั้นไม่มองอื่นใดเลยครับ

ออฟไลน์ banana speed

• นักแข่งตัวยง MOTO GP ยังอาย
  • Moto GP point: +0/-1
Nolan,X lite ใช้ดีมากครับ ราคาไม่สูงจนเกิดไปคร๊าบ ที่สำคัญ ทำในอิตาลี่คับพี่น้อง

ออฟไลน์ packzilla( "Z" )

• ออกถนนใหญ่ เที่ยวไปในเมือง
  • Moto GP point: +5/-0
Nolan,X lite ใช้ดีมากครับ ราคาไม่สูงจนเกิดไปคร๊าบ ที่สำคัญ ทำในอิตาลี่คับพี่น้อง

X-Lite X-802 ด้วยคนครับ...ใบเดียวจบ...เบา..เย็น..เงียบ..ปลอดภัย...(ราคา)ไม่แรง mon57 mon57

ออฟไลน์ Poderosa

• Moto GP point: +20/-0
ใช้Schuberth C3 วัสดุดี สะดวกเปิดหน้า มีแว่น เงียบ ไว้ขี่ยาวๆ และก็ Nexx Carbon เบาดีขี่ในเมือง แต่เสียงดัง

ซื้อร้านหมีทั้ง2ใบ

C3 นี่เทพมากเพื่อนบอก

ออฟไลน์ Impresza Neung

• " ได้เวลาสนุก ได้เวลา สตีท "

ผมใช้ ARAI DUCATI ส่วนแฟนใช้ X-802 Moon ครับ ส่วนตัวผมชอบ Xlite X-802 มากกว่า ใส่สบายมุมมองกว้างดีอะ   mon27

X 802-Mooon งามมากครับ mon57

ออฟไลน์ Groovy

• Moto GP point: +0/-0
ก็ส่วนตัวน่ะครับผมชอบ HJC Ben Spies 11

แล้วก็ SHARK กับ SUOMY เท่านั้นไม่มองอื่นใดเลยครับ
ใชเหมือนกันคราบ  ใช่ดีครับ