ผู้เขียน หัวข้อ: ผมมีข้อสงสัยเกี่ยวกับ Hyper796 ใครรู้ช่วยตอบกลับผมที  (อ่าน 1523 ครั้ง)

ออฟไลน์ Emmie

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
  • Moto GP point: +0/-0
ผมใช้hyper796อยู่ ผมว่าจะไปเอาหม้อพักท่อรถออก จะทำให้เสียงมันดังขึ้นไหมคับ แล้วมันจะทำให้รถมีความเสียหายไหมคับ ใครรู้ช่วยตอบหน่อยคับ

Ducati Bikers Thailand

ออฟไลน์ Lovelypaul

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
  • Moto GP point: +0/-0
Re: ผมมีข้อสงสัยเกี่ยวกับ Hyper796 ใครรู้ช่วยตอบกลับผมที
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2017, 02:16:24 PM »
ปกติท่อฟูลก็ไม่มีตัวนี้อยู่แล้วครับ ถ้าเปลี่ยนคงต้องจูนให้เข้ากับท่อที่โล่งขึ้น ส่วนเสียงก็อยู่ที่ปลายท่อด้วยว่าจะใส่แบบไหน สั้นๆก็ดังมาก ยาวๆก็จะช่วยซับเสียงได้

ออฟไลน์ Oat Indy

• Ducati Owner
  • Moto GP point: +7/-0
Re: ผมมีข้อสงสัยเกี่ยวกับ Hyper796 ใครรู้ช่วยตอบกลับผมที
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2018, 11:41:27 PM »
มีท่อ Delete cat ของ Spark กับ Leovince ครับ ใช่กับปลายเดิมได้ เสียงดังขึ้น แต่ยังไงก็ต้องจูนกล่องถ้าอยากได้สมรรถนะ แต่ถ้าไม่ต้องการ ขับได้ปรกติไม่มีปัญหาอาจจะมี Backpressure นิดหน่อย