ผู้เขียน หัวข้อ: ปาดเบาะ ให้ดูคาติ made in Vipada ค๊า  (อ่าน 34315 ครั้ง)

ออฟไลน์ wirot

• ออกทริป หนุกหนาน 77 จังหวัดทั่วไทย
  • Moto GP point: +3/-1
Re: ปาดเบาะ ให้ดูคาติ made in Vipada ค๊า
« ตอบกลับ #80 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2012, 11:13:01 PM »
สภาพเบาะที่ไปปาดมาครับ ใส่ครอบท้ายไม่ได้แล้ว
"ขับช้า ๆ อย่าให้ใครแซง ???"

Ducati Bikers Thailand

Re: ปาดเบาะ ให้ดูคาติ made in Vipada ค๊า
« ตอบกลับ #80 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2012, 11:13:01 PM »
//

ออฟไลน์ vipada

• Monster Girls
  • Moto GP point: +22/-2
« ตอบกลับ #81 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2012, 09:21:35 AM »
ผมถาม คุณ จขกท นอกเรื่องหน่อยนะครับ สนใจท่อตัวที่ใช้อยู่อ่ะครับ ค่าตัวเท่าไร ยังไง รบกวนหน่อยครับ  mon43

my lovely Ducati ^^

« ตอบกลับ #82 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2012, 09:35:17 AM »
ผมถาม คุณ จขกท นอกเรื่องหน่อยนะครับ สนใจท่อตัวที่ใช้อยู่อ่ะครับ ค่าตัวเท่าไร ยังไง รบกวนหน่อยครับ  mon43

ท่อ zard penta carbon ราคาในไทย คู่ละ 40,000 บาท สาเหตุที่เลือกเพราะว่าไม่ชอบรูปทรงแบบอื่นที่อ้วนๆ กลมๆ  zard  ตัวนี้ดูเพรียวสวยไปกับตัวรถ เสียงดังสะใจแต่ไม่รู้ว่าจะดังกว่าท่อ termi มั้ย พอถอดไส้กรองออกเสียงดังลั่นเลยค่ะ คนซ้อนท้ายไม่ร้อน เหมาะกับสาวงามเป็นที่สุด  mon16  mon17

ออฟไลน์ virginist (สต๊อบ)

• ขี่ถนนในซอย ย่องๆชิดซ้ายอย่างเดียว
  • **
  • Moto GP point: +3/-0
« ตอบกลับ #83 เมื่อ: มิถุนายน 30, 2012, 01:08:49 AM »

ท่อ zard penta carbon ราคาในไทย คู่ละ 40,000 บาท สาเหตุที่เลือกเพราะว่าไม่ชอบรูปทรงแบบอื่นที่อ้วนๆ กลมๆ  zard  ตัวนี้ดูเพรียวสวยไปกับตัวรถ เสียงดังสะใจแต่ไม่รู้ว่าจะดังกว่าท่อ termi มั้ย พอถอดไส้กรองออกเสียงดังลั่นเลยค่ะ คนซ้อนท้ายไม่ร้อน เหมาะกับสาวงามเป็นที่สุด  mon16  mon17

ขอบคุณสำหรับคำตอบครับ มาเต็มทุกรายละเอียด ผมว่าคนไม่มองท่อซักเท่าไร คงมองแต่คนขี่ ^^ mon47

ออฟไลน์ ek_nathong

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
  • Moto GP point: +1/-0
« ตอบกลับ #84 เมื่อ: มิถุนายน 30, 2012, 11:34:10 AM »
สวัสดีค่ะเพื่อนๆ เนื่องจากขาสั้น คร่อมไม่ค่อยถึง ก็เลยมีความคิดที่จะปาดเบาะให้เตี้ย แถมได้ความกรุณาจากคุณเต้าหู้ อนุเคราะห์เบาะเก่าให้ในราคาถูกเลยขออวดขั้นตอนการทำดังนี้นะค่ะ เผื่อเพื่อนๆอยากจะไปทำกันมั่ง
เริ่มจากภาพนี้ก่อนเลย คือเบาะที่ทำแล้ว

เบาะลายคาร์บอน คาดหนังดำ ขลิบด้วยเส้นด้ายสีแดง

สกรีนโลโก้ดูคาติด้วยนะค่ะ ต้องลงทุนทำบล๊อคด้วย
วิธีการทำเริ่มดังนี้ค่ะ
1.1 รื้อค่ะ

1.2 เชือดเฉือนค่ะ

1.3 ขัดเกลาค่ะ

1.4เย็บหนังอีหน้าหนา

1.5ขึงพืด

1.6เย็บแผลค่ะ

1.7ยิงแม๊ค

1.8เสร็จแล้ว รอทำสี หรือไม่ทำก็เอาไปใช้ได้เลย แต่วิภาดาทนไม่ได้ค่ะ เหมือนแต่งตัวแต่ไม่แต่งหน้า

1.9แต่งหน้ารองพื้นก่อนค่ะ เป็นสีขาว

2.0แต่งสีและลวดลายดูคาติของเราค่ะ ลงสีแดง

2.1 ใส่ร้ายป้ายสี

สวยแย้ว

ใครอยากทำตามบ้างก็มาร้านนี้เลยนะค่ะ อยู่รัชดาค่ะ

สรุปค่าเสียหายดังนี้นะค่ะ
ค่าปาดเบาะและทำเบาะหนัง ราคา อันละ 700 บาท
ค่าจ้างทำบล๊อค สกรีนจำนวน 3 อัน ราคา 1500 บาท (แพงไปนิดแต่เอาเถอะให้เค้าไปค่าฝีมือทำดี)
สรุปคือถ้าเพื่อนๆอยากทำอย่างวิภาดา ก็เอาไปให้ที่ร้านเค้าจ่ายทั้งสิ้น 700บาท ส่วนบล๊อคสกรีน ก็มายืมวิภาดาเอานะค่ะจะเสียแค่ 700 บาทเท่านั้นค่ะไอ้ 1500 นี่ไม่ต้องเสียตังค์ค่ะ หนูเสียไปแล้วค่ะ
ค่ายืมบล๊อค 100 บาท หรือ starbuck 1 แก้วค่ะ กาแฟมาบล๊อคไปค่ะ
800 ได้ไงอ่ะ แย่มากๆเลยอ่ะ  เพื่อนๆ ประท้วงอย่าไปร้านนี้นะค่ะ เพราะครั้งแรกที่ไปเค้าบอกถ้ามาอีกแค่ 700 เอง ฉวยโอกาศนี่หว่า
ประท้วงค่ะทุกท่าน เปลี่ยนร้านด่วนๆๆๆ ค่ะ
ถ้าเป็นช่างคนในรูปที่โพสต์ไว้คนนี้เค้าทำดีนะค่ะ เด็กร้านคนอื่นหนูไม่รู้ค่ะ
แพงกว่าตั้งร้อยนึง แย่มากกกกกกกก
แถมรออีกตั้งเป็นชั่วโมง แวะไปนั่งรอนอนรอ แอร์เย็นๆ ที่ร้านปากซอยเลยค่ะ

อาการดีขึ้นยังครับ...หายไว ๆ นะครับ

คนที่ทำให้เป็นน้องคนที่ล้างรถครับ เหมือนเพิ่งหัดทำ ต้องคอยบอก เอารูปให้ดู เพลอแป็บเดียวปาดส่วนคนนั้งท้ายไปแล้ว ยังไม่รู้เลยใส่ครอบท้ายแล้วจะสนิทหรือปล่าว
น้องคนที่ทำให้คุณวิภาดา เก่งครับผมเห็นเขาทำรถเล็กคันล่ะไม่เกิน 20 นาที แต่เขาไม่ทำครับ ปล่อยเลย ผมเลยกลายเป็นหนูลองยาไปเลย พอนานเข้าเห็นผมนั่งเบื่อเขาเลยมายิงแม๊กให้ตอนท้าย
แป๊บเดียวเองเสร็จถ้าไม่ช่วยไม่รู้ผมจะได้กลับกี่โมง สรุปรอไปเกือบ 2 ชม.. ขนาดบอก คนในเว็ปแนะนำมา จัดซะเต็มเลย  mon6

ปาดเบาะเสร็จแล้วเอารูปมาโชว์ด้วยนะคะ นั่งรอทำตั้งสองชั่วโมงเลยเหรอ เชื่อวิภาดาแต่แรกจอดรถทิ้งไว้ที่ร้าน แล้วแวะไปที่ร้านปากซอย  จะนั่งรอหรือนอนรอก็ได้ ออกมาก็เสร็จทั้งรถทั้งคนพอดี 
คราวหน้าเพื่อนๆท่านใด จะไปทำร้านนี้ ควรระบุช่างทำเบาะเป็นน้องในภาพนะคะ  mon57

ปริ้นท์รูปไปชี้ตัวเลย จะได้ไม่พลาดอีก

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
« ตอบกลับ #85 เมื่อ: มิถุนายน 30, 2012, 01:52:11 PM »
ก่อนอื่นต้องขอขอบคุณ น้องvipada ที่ช่วยแนะนำร้านเบาะเอกนาทองให้เพื่อนๆในเวปนี้ได้รู้จักมาทำกันและต้องขออภัย น้องvipada ในความผิดพลาดเรื่องราคา800ที่ลูกน้องคิดผิดไป ทางร้านยินดีรับผิดชอบพร้อมแก้ไขให้ (งานชิ้นที่ลงโชว์ไปในนี้คิดแค่700เท่านั้น ขอเชิญเพื่อนๆทกๆท่านนะคร๊าบ.....

• *
« ตอบกลับ #86 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2012, 12:39:21 AM »
ทางร้านได้สอบถามพร้อมต่อว่าลูกน้องคนที่ทำเบาะให้คุณwirotว่าทำไมเบาะกับฝาครอบท้ายเบาะมันไม่กระชับ(ไม่มาตรฐานไม่สวยเลย)ก็ได้คำตอบจากลูกน้องว่าวันนั้นคุณwirotเข้ามาทำเบาะแต่ไม่ได้ติดฝาครอบท้ายเบาะมาด้วย จึงเกิดความผิดพลาดเรื่องรูปทรงที่ไม่ได้มาตรฐานดังรูปที่ลงโชว์ไว้ ยังไงก็แล้วแต่ ทางร้านเอกนาทองยินดีทำให้ใหม่เพื่อความสบายใจของทุกๆฝ่าย(ฟรีๆ) รบกวนคุณwirotช่วยเข้ามาทำใหม่นะคร๊าบ...

ออฟไลน์ jack66

• Ducati Owner
  • Moto GP point: +4/-2
« ตอบกลับ #87 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2012, 12:06:03 PM »
ทางร้านได้สอบถามพร้อมต่อว่าลูกน้องคนที่ทำเบาะให้คุณwirotว่าทำไมเบาะกับฝาครอบท้ายเบาะมันไม่กระชับ(ไม่มาตรฐานไม่สวยเลย)ก็ได้คำตอบจากลูกน้องว่าวันนั้นคุณwirotเข้ามาทำเบาะแต่ไม่ได้ติดฝาครอบท้ายเบาะมาด้วย จึงเกิดความผิดพลาดเรื่องรูปทรงที่ไม่ได้มาตรฐานดังรูปที่ลงโชว์ไว้ ยังไงก็แล้วแต่ ทางร้านเอกนาทองยินดีทำให้ใหม่เพื่อความสบายใจของทุกๆฝ่าย(ฟรีๆ) รบกวนคุณwirotช่วยเข้ามาทำใหม่นะคร๊าบ...
mon4 mon4 mon4 mon4 mon4 mon4 mon4

ออฟไลน์ jack66

• Moto GP point: +4/-2
« ตอบกลับ #88 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2012, 12:06:43 PM »

ขอซ้อนได้ไหมครับ อยากเย็นสบายยยยย mon17

ออฟไลน์ WEBMASTER(กอล์ฟฟี่)

• Administrator
  • Moto GP point: +169/-8
« ตอบกลับ #89 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2012, 01:43:46 PM »
mon32 mon57
NEXZTER BIGBIKE PADS BRAKE CLICK ..
https://www.facebook.com/Nexztermoto/

สนใจลงโฆษณา ติดต่อ

โทร.0841433398
LINE ID : diavel1200
http://www.facebook.com/ducatibikersthailand

• ออกทริป หนุกหนาน 77 จังหวัดทั่วไทย
« ตอบกลับ #90 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2012, 06:08:42 PM »
ขอโทษทางร้านด้วยครับ ที่ทำให้เรื่องบานปลาย..
พอดีผมได้ครอบท้ายศูนย์มาแล้วครับ
แล้วได้แก้ไขเบาะไปเรียบร้อยแล้ว..
......
ปล..ผมนึกว่าคนที่ทำเบาะให้คูณวิภาดาเป็นเจ้าของร้าน แล้วผมก็ถามด้วยว่าราคาขึ้นแล้วเหรอ น้องบอกว่าขึ้นอีก 100
ขอโทษด้วยครับ... mon32

• *
« ตอบกลับ #91 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2012, 07:38:11 PM »
ครับคุณwirot ค่าทำเบาะก็จ่ายมาแล้วแต่เนื้องานไม่ถูกใจ ต้องเสียตังส์2ครั้งกะเบาะใบเดียว ทางร้านอยากมีส่วนช่วยรับผิดชอบด้วย รบกวนคุณwirotว่างๆผ่านมาทานกาแฟมารู้จักกันพร้อมรับตังส์ค่าทำเบาะคืนด้วยคร๊าบ...

« ตอบกลับ #92 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2012, 09:25:41 PM »
ครับคุณwirot ค่าทำเบาะก็จ่ายมาแล้วแต่เนื้องานไม่ถูกใจ ต้องเสียตังส์2ครั้งกะเบาะใบเดียว ทางร้านอยากมีส่วนช่วยรับผิดชอบด้วย รบกวนคุณwirotว่างๆผ่านมาทานกาแฟมารู้จักกันพร้อมรับตังส์ค่าทำเบาะคืนด้วยคร๊าบ...

ขอบคุณคับ..มีร้านที่ดูแลลูกค้าแบบนี้เยอะ ๆน่าจะดีครับ.. mon57 mon57

ออฟไลน์ Vut(DCDC)

« ตอบกลับ #93 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2012, 11:38:01 PM »
สุด ๆ ๆครับ ที่ทางร้านรับผิดชอบลูกค้าแบบนี้.......ลูกค้าน่าจะเข้าไปใช้บริการเยอะนะครับ

(ผมก็เป็นคนหนึ่งที่คาดว่าจะเข้าไปทำครับ)

mon57 mon57 mon57

ออฟไลน์ hokoon (โฮ่ DNT)

• Moto GP point: +18/-0
« ตอบกลับ #94 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2012, 11:57:50 AM »

+1 ไปครับสำหรับเจ้าของร้านดีๆ
2012 Monster 795 - KhonKaen

ออฟไลน์ punkpound(ปังปอนด์ DCG!!)><

• หิวโนม
  • VIP ผู้ประสานงานกลุ่ม
  • Moto GP point: +13/-0
  • ><
« ตอบกลับ #95 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2012, 01:21:38 PM »
mon32 mon57

โคตรใจดี เลยครับผม mon48

ออฟไลน์ ไอ้มดเอ็กซ์(DNT)

• Facebook
« ตอบกลับ #96 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2012, 01:27:44 PM »

เจ้าของร้านใจดีแบบนี้ ถ้าผมคิดจะปาดเบาะไปร้านนี้แน่นอนคร้าบบบ  mon57
"อัลเบิร์ตคนนี้ไม่ใช่คนโง่ ด้วยความพยายามของคุณแล้ว คุณสามารถทำสิ่งต่างๆได้"

« ตอบกลับ #97 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2012, 05:15:02 PM »
ปาดเบาะแล้ว เท้าแตะถึงพื้นสบายเลย เอารูปมาให้เพื่อนๆดูค่ะ   mon57

ออฟไลน์ hokoon (โฮ่ DNT)

• Moto GP point: +18/-0
« ตอบกลับ #98 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2012, 05:30:15 PM »
ว้าววววว ส้นลงทั้งสองข้างเลย สุดยอดๆ รองเท้าก็สวยครับ
2012 Monster 795 - KhonKaen

« ตอบกลับ #99 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2012, 09:00:43 PM »
รองเท้่าสวยครับ..
แต่ว่าลงเต็มทั้งสองเท้าหรือปล่าว