ผู้เขียน หัวข้อ: สวัสดีครับชาวมอนเตอร์ ผมเป็นสมาชิกใหม่  (อ่าน 2234 ครั้ง)

ออฟไลน์ wiwat

• สุขนิยม
  • ขี่ถนนในซอย ย่องๆชิดซ้ายอย่างเดียว
  • **
  • Moto GP point: +1/-0
ขอแนะนำตัวก่อนนะครับ ผมชื่อวัฒน์ สนใจในมอนเตอร์ 795 อยู่ อยากรู้ว่าสมาชิกที่ได้รับรถแล้วเป็นอย่างไรบ้าง ใช้แล้วอย่างที่คิดไว้หรือเปล่าครับ

Ducati Bikers Thailand

ออฟไลน์ WEBMASTER(กอล์ฟฟี่)

• Administrator
  • Moto GP point: +169/-8
Re: สวัสดีครับชาวมอนเตอร์ ผมเป็นสมาชิกใหม่
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2012, 03:50:35 PM »
 mon42 หวัดดีนะคร้าบบบบ

มอนสเตอร์ใช้แล้ว เพลินครับ บิดติดมือดีครับ ที่สำคัญ ไปลองขี่ที่ศูนย์ดูด้วยก็ดีนะครับ จะตอบตัวเองได้ดีสุดๆๆๆ
NEXZTER BIGBIKE PADS BRAKE CLICK ..
https://www.facebook.com/Nexztermoto/

สนใจลงโฆษณา ติดต่อ

โทร.0841433398
LINE ID : diavel1200
http://www.facebook.com/ducatibikersthailand

• สุขนิยม
  • ขี่ถนนในซอย ย่องๆชิดซ้ายอย่างเดียว
  • **
Re: สวัสดีครับชาวมอนเตอร์ ผมเป็นสมาชิกใหม่
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2012, 10:49:33 AM »
ไปมาแล้วครับพี่กอลฟ แต่วันนั้นโชคร้ายเข้ามีครอส์ทเรียนอะไรสักอย่างเลยไม่ได้ขี่ แต่ก็ได้ลองคร่อมดู ก็ืถือว่าโอเคเลยครับ เวปนี้เป็นเวปที่ดีและสุภาพมาก ช่วงนี้ผมก็อ่านทุกวันสำหรับกระทู้ที่ทุกคนลงไว้ ได้ประโยชน์มากๆเลย จริงๆผมว่าพวก สส. และฝ่ายค้านน่าจะมาเข้าเป็นสมาชิกเวปนี้บ้างนะเพราะจะได้รู้ว่าการเสนอความคิดเห็นส่วนตัวเข้าเสนอกันอย่างไร ไม่แน่ใจก็บอกไม่แน่ใจ ผมชอบนะ ขอบคุณคุณกอลฟมากเลย ถ้าได้ลองขับวันใหนแล้ว ผมจะมาแชร์ความรู้สึกให้ฟัง แต่ตอนนี้ใจจะซื้อประมาณต้นปี 2013 ครับเพราะปีนี้ผมจะแต่งงานปลายปี

ออฟไลน์ WEBMASTER(กอล์ฟฟี่)

• Administrator
  • Moto GP point: +169/-8
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2012, 08:58:43 AM »
 mon43 คร้าบยินดีเป็นอย่างยิ่งครับ ได้โอกาสลองฟิลลิ่งการขับขี่เมื่อไหร่ อย่าลืมมารีวิวนะครับ อยากอ่าน mon48

ต้นปี2013 ไม่นานหรอกครับ ขอแค่อย่าละทิ้งมันไปก็พอเนอะครับ จะได้มาขี่ออกทริปด้วยกันครับ   รออยู่นะครับ mon61
NEXZTER BIGBIKE PADS BRAKE CLICK ..
https://www.facebook.com/Nexztermoto/

สนใจลงโฆษณา ติดต่อ

โทร.0841433398
LINE ID : diavel1200
http://www.facebook.com/ducatibikersthailand

• สุขนิยม
  • **
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2012, 10:50:05 AM »
ขอบคุณมากครับคงเป็นเสาร์ที่ 30 /06 ที่ผมจะเข้าไปเทสตรถในฝันเห็นอ่านกระทู้คุณกอล์ฟ หลายๆกระทู้ เห็นว่าจะเปลี่ยนไปลอง diavel แล้วหรือครับ ดีใจด้วยครับ ผมอ่าน บิีกไบค์ในความทรงจำของคุณกอล์ฟแล้วซึ้งๆดีครับ คันแรกของผมเป็น cb1 เป็น4สูบ เสียงดีที่ขายไปเพราะปัญหาระบบไฟ และอีกอย่างก็ไม่ค่อยได้ใช้จอดอยู่ที่บ้าน เสร็จแม่ผมเอาไปตากผ้าขี้ริ้วซะอย่างนั้นพอดีมีคนสนใจเลยขายไป 30,000 ตอนนี้ก็มีบ้างที่ดูในเน็ท แต่ก็หาสภาพที่ดูแล้วถูกใจไม่มี ปีหน้าก็ได้monster มาแล้ว ช่วงนี้ผมก็ดูรูปรถเพื่อนในเว็ปก็มีความสุขดี เห็นบางคนบ่นรอรถ บางคนได้แล้ว บางคนก็แต่งซะสวย ดูทุกวันก็มีความสุขไปอีกแบบ ผมมีรูปที่ให้น้องที่ออฟฟิตทำ photo shop รูปรถไว้เพื่ือเพื่อนดูแล้วชอบก็ทำดูได้นะครับไม่สงวน แต่ผมกะว่าถ้าผมได้รถก็ตั้งใจจะทำตามนี้เลย

• สุขนิยม
  • **
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2012, 06:28:02 PM »
สวัสดีครับชาวสองล้อใหญ่ เมื่อวันเสาร์ที่30 มิถุนายน ผมได้ลองขับเจ้ามอนสเตอร์ 795 ที่ศูนย์พระราม 3 มาแล้วครับ ความรู้สิึกตอนนั้นหายสงสัยเลยครับจากการอ่านกระทู้มามากมาย เป็นรถที่ขับดีนะครับ บิดเป็นขึ้นความรู้สึกที่ออกตัวครั้งแรกก็เหมือนย้อนอดีตไปเมื่อประมาณ 8-9 ปีที่แล้วที่ยังใช้ CB1 แต่CB1ตื้อกว่า และการควบคุมรถยากกว่า ท่านั่งของมอนสเตอร์ก็เมื่อยนิดหน่อย (เพราะไม่ใช่รถเราเลยเกร็ง) พอย้ายก้นออกขาหนีบถังให้การควบคุมน้ำหนักอยู่ที่ท้องและขาทั้ง 2 ก็ขับมั่นใจขึ้น มือก็ไม่เมื่อย และท่านั่งก็ขาแตะพื้นได้เกือบสนิทฝ่าเ้ท้า ผมสูง 168cm. ที่ผมตัดสินใจไปที่ศูนย์พระราม 3 เพราะถนนมันโล่งกว่า และยาวกว่าทองหล่อ และอีกอย่างรถไม่ติด เลยได้ลองคำว่า บิดติดมือตามที่คุณกอล์ฟแกแนะนำ เป็นจริงครับ ผมขี่ไปไกลพอสมควรเลย ทั้งลองขับ 60 ลากไปเรื่อยๆ ก็เห็นความร้อนขึ้น 3ไปจนถึง 4ขีด และผมลองจอดติดเครื่องประมาณ 3 นาที ความร้อนมาที่ 5ขีด ผมก็ออกตัวอีกครั้ง ตอนนั้นใช้ความเร็ว 60-90 ขีดความร้อนเริ่มลง พอถึง 120 ความร้อนก็อยู่ประมาณ 3 ขีด ถือว่าเครื่องคายความร้อนได้เร็ว ผมซีเรียสเรื่องความร้อนพอสมควร ตอนอ่านจากกระทู้ แต่ก็ถามเื่พื่อนๆ ที่ขับบิ๊กไบค์ที่มีหม้อน้ำ และรถคลาสสิคที่ไม่มีหม้อน้ำ เค้าบอกเหมือนกันว่าความร้อนเป็นเรื่องปกติของรถที่มีกำลังสูงๆ รถคลาสสิคหนักกว่าอีกขี่เร็วมากก็ไม่ได้ โดยรวมผมให้ 9 เต็ม 10 ครับ หัก 1 คะแนน เรื่องกระจกไม่ได้เกะกะอะไร แต่มันสั่นตอนขับที่ความเร็วสูงขึ้น ทำให้มองไม่ชัด เพราะเวลาเราจะเปลี่ยนเลนถนน ทำให้กะระยะลำบาก อ้อลืมบอกเรื่องความร้อนตอนติดเครื่อง 3 นาทีก็ร้อนนะแต่เหมือนมีกระเป๋าน้ำร้อนอยู่ข้างน่องมากกว่า เป็นความร้อนที่ผมรับได้เพราะ CB1 ก็ร้อนประมาณนี้ตอนติดเครื่องไว้นานๆ ทั้งๆที่ CB1 มีหม้อน้ำ และมีีพัดลมระบายความร้อนจากหม้อน้ำอีกที ขอชมเซล คุณเบริทศูนย์พระราม 3 ครับเป็นคนมีน้ำใจมาก และให้ผมลงคร่อม DIAVEL ด้วยความสูงของเบาะเท่ากับมอนสเตอร์ แต่มุมมองต่างกันตรงแฮนด์จับเราไม่ต้องโน้มตัวไปข้างหน้ามากนัก และตัวถังน้ำมันดูมันใหญ่เหมือนนั่งบนเจ็ทสกี มองๆแล้วเหมือนปลาวาฬเพฌชฆาตคันใหญ่มาก ก็ทำให้ผมตัดสินใจชนิดที่ไม่ลังเลอีกต่อไปที่จะต้องไปสู่ขอเจ้ามอนสเตอร์มาไว้ที่บ้านภายในสิ้นปีนี้ให้ได้ ที่บางกระทู้ว่าขับยาก กระชากอาจเป็นเพราะช่วงหลังเราขับแต่รถออโต้ก็มาก แต่ถ้าเคยขับรถมอไซค์มีคลัชมาจะรู้สึกชอบและหลงรัก และความรู้สึกในวันวานจะกลับมา ผมนึกถึงมอไซค์คันแรกที่ผมฝึกขับคืือ GTO ไฟกลม กว่าจะขับเป็นออกตัวดับเป็นสิบ หวังว่ารีวิวของผมคงเป็นประโยชน์กับคนที่อ่านบ้างนะครับ ได้รถแล้วจะรีบรายงานตัวครับคงประมาณต้นปีหน้า ถ้าได้เทต DIAVEL เมื่อไหร่จะมาเล่าให้ฟังครับ บาย....