ผู้เขียน หัวข้อ: ท่านใดที่รับรถ 795 เดือน มีนาคม แล้วได้ทะเบียน หรือประกัน บ้างแล้วครับ  (อ่าน 1909 ครั้ง)

ออฟไลน์ aoniman(Aun)

• Ducati Owner
  • Moto GP point: +2/-0
ตัวผมยังไม่ได้สักอย่าง ออกศูฯย์พระราม 3

ออฟไลน์ vahahaha

• ออกถนนใหญ่ เที่ยวไปในเมือง
  • Moto GP point: +8/-5
ไม่ได้อะไรเลยสักอย่าง

ออฟไลน์ ไอ้หนุ่มมาสด้า(เอ)

• Moto GP point: +0/-0
ของผมศูนย์ภูเก็ต รับรถ 30 มีนาได้กรรมธรร ตั้งแต่ต้นพฤษภาแล้วครับ ส่วนทะเบียนยังไม่ได้รอเลขอยู่

เอ 089-4739969
68/558 ถ.ศรีสุทัศน์ หมู่ 7 ต.รัษฏา อ.เมือง จ.ภูเก็ต 83000

ออฟไลน์ siva(วัชร์)

• Moto GP point: +3/-0
ผมได้ป้าย พร้อมกรมธรรม์ ประกันภัยแล้วครับ แต่ลืมถามเรื่องของแถม   mon40รับรถมา 25/3/55 ครับ เพิ่งได้ป้ายเมื่อศุกร์ที่แล้วครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 11, 2012, 09:05:03 PM โดย siva(วัชร์) »

ออฟไลน์ shyboy

• Moto GP point: +1/-0
ได้ทะเบียนแล้ว แต่กรมธรรม์ กับของแถมยังไม่ได้เลย

ไว้เอา service book ไปลง 1000 โล จะเข้าไปถามอีกที ><

ออฟไลน์ Triple[Boy]

• Moto GP point: +6/-0
ออกเดือน เมย ก่อนสงการณ์ได้ครบทั้งทะเบียน ประกัน บัตร member สีแดงส่งมาจากอิตาลี่ ยกเว้น พวงกุญแจ กับกระเป๋าของแถม ยังไม่ได้

ออฟไลน์ meng23 เหม่ง

• Moto GP point: +2/-2
ผมรับรถ 27 มี.ค. ได้รับบัตร member สีแดงส่งมาจากอิตาลี่ เมื่อวาน
ได้มาอย่างเดียวเอง อย่างอื่นไม่มีส่งมาเลย  mon40 mon40 mon40

ออฟไลน์ ต้น_71 Bike

• Moto GP point: +17/-1
 mon43 ผมรับรถต้นเดือน ก.พ. ศูนย์อุดร ได้แต่ของแถม อย่างอื่นยังเงียบครับ

ออฟไลน์ Yong [ย้ง]

• Moto GP point: +9/-0

รับรถเมื่อ 28 ก.พ. 55 ได้ครบหมดแล้วทุกอย่าง (ป้าย-พรบ-ประกัน-Member Card-โปรฯ แพ็คเกจ 3)
แล้ววันนี้ก็พึ่งไปรับของแถม กระเป๋าคาดเอว-พวงกุญแจ ที่ O ทองหล่อมาเรียบร้อยแล้ว
ใครยังไม่ได้ของแถมให้ไปรับได้เลย ของ O ทองหล่อนะครับ  mon43 mon43 

ออฟไลน์ aoniman(Aun)

• Moto GP point: +2/-0
จองทะเบียนไปตั้งนานแล้ว เลขสวยด้วย และจองได้แล้ว วันที่ไปรับรถ ก็ส่งเรื่องใบจอง ว่าเราจองเลขได้แล้วนาา เราได้เลขนี้ ช่วยไปทำทะเบียนด้วย แต่ตอนนี้ยังไม่ได้ป้าย กลัวว่าเลขที่เราจองไป จะหลุดจาก ขนส่ง สิครับ เห็นมีระยะเวลากำหนด   

ผมเข้าในอะไรผิด รบกวนชี้แจงด้วย

ออฟไลน์ Yong [ย้ง]

• Moto GP point: +9/-0
จองทะเบียนไปตั้งนานแล้ว เลขสวยด้วย และจองได้แล้ว วันที่ไปรับรถ ก็ส่งเรื่องใบจอง ว่าเราจองเลขได้แล้วนาา เราได้เลขนี้ ช่วยไปทำทะเบียนด้วย แต่ตอนนี้ยังไม่ได้ป้าย กลัวว่าเลขที่เราจองไป จะหลุดจาก ขนส่ง สิครับ เห็นมีระยะเวลากำหนด   

ผมเข้าในอะไรผิด รบกวนชี้แจงด้วย

ไม่หมดหรอกครับสบายใจได้ ผมไปจองเลขตั้งแต่ 15 ธันวา 54
ผมได้ป้ายทะเบียนจากศูนย์วันที่ 12 พฤษภา 55 นับได้ 5 เดือน (ด้านหลังใบจองเลขทะเบียนจะบอกว่ามีอายุ 60 วัน แต่.....มีกระทู้เก่าๆ เคยบอกไว้แล้ว)
เพราะงั้น ผมว่าใจเย็นๆ ถ้าเรายื่นเอกสารแล้ว ให้ดูหมวดที่เราจองเห็นวิ่งตามท้องถนนรึยัง?
ถ้ามีแล้ว เกินแล้ว ก็ลองโทรถามศูนย์ดูครับ อาจจะมาแล้วแต่ยังไม่ได้แจ้งเราหรือเปล่า?
ลองดูครับ

ออฟไลน์ tauhoo (DCDC)

• Moto GP point: +22/-3
    • www.facebook.com/306studiodesign
รับรถ 16 มีนา ครับ แต่ไม่ต้องห่วงเรื่องประกันนะครับ รับรถได้สองวันก็ได้ใช้บริการเลย  mon47 ประกันครอบคลุมตั้งแต่วันออกรถครับ
ได้ทะเบียน 4 พค ก่อนจะไปเอาทะเบียน เจอพี่ตั้ม เจิม ซะรอบนึง แต่ก็รอดมาได้
ได้ประกันภัยมาเมื่อสองอาทิตย์ก่อนนี่เองครับ

ตอนนี้ที่รถ เอกสารครบถ้วนเรียบร้อยครับ ยังไม่วายโดนเรื่อง "ไม่แจ้งเปลี่ยนสีรถ"  mon40 mon40 mon40

ตอนนี้กำลังทำเรื่องเปลี่ยนสีรถอยู่ครับ
 mon57 mon57 mon57
ผมขี่ Ducati ไม่ได้ขี่มอเตอร์ไซค์

ออฟไลน์ The noi

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
  • Moto GP point: +0/-0
  • The Noi @ Mercedes - Benz Star Flag by Thai rent
รับรถปลายเดือนเมษา พร้อมแจ้งเลขพร้อมใบจองเลขต้นเดือน พค วันนี้ เจ้าหน้าที่ ดูคาติ โทรมาบอกว่า "น่าจะได้ป้ายในสัปดาห์นี้" ซึ่งหมายถึงภายในวันศุกร์ "ที่ช้าเนื่องจาก เจ้าหน้าที่ฝ่ายทะเบียนของบีเอ็ม ทำงานช้า" ข้ออ้างของ จนท ท่านนั้น ผมเลยถามต่อว่า งั้นวันศุกร์นี้ผมเข้าไปรับป้ายเลยน่ะที่ทองหล่อ คำตอบคือ เออออออ....เดี๋ยวผมโทรแจ้งแล้วกันครับว่าจะได้หรือไม่ ...?

งงไหมครับ ทีแรกบอกว่าได้ภายในสัปดาห์นี้ พอจะไปรับบอกเริ่มไม่แน่ใจ นั่นแน่พ่อคู๊ณ...
ส่วนเรื่องเอกสารประกันยิ่งไม่ต้องพูดถึงคับ ยังไม่เห็นหน้าตาอ่ะไรเลย แต่ได้เลยประกันจากเซลส์ มาทาง sms

ไม่น่าแปลกใจครับที่หลาย ๆ ท่านยังไม่ได้รถ เพราะทั้ง บีเอ็ม และ ดูคาติ ทำงาน ช้าาาาาาาา มากกกกกกก สงสารก้อเซลส์แหละคับ รถมาจอดรอเยอะแยะ แต่ไม่รู้จะส่งยังไง ลูกค้าที่รอ ก้อ รอต่อไป เซงแทน

ขออนุญาติแจ้งชื่อเจ้าหน้าที่ฝ่ายทะเบียนดูคาติ ทองหล่อ น่ะครับ คุณมรกต สงสัยยังไงก้อลองสอบถามกันเองน่ะครับ

ออฟไลน์ wirot

• ออกทริป หนุกหนาน 77 จังหวัดทั่วไทย
  • Moto GP point: +3/-1
ผมรับรถเมื่อวันที่ 9/6/55
วันนี้ 21/6/55  เซลล์ (ท๊อป) บอกว่า ว่าง ๆ ไปแวะเข้าไปเอา กรรมธรรม ได้เลยครับ
แต่ทะเบียนยังเงียบอยู่
"ขับช้า ๆ อย่าให้ใครแซง ???"