ผู้เขียน หัวข้อ: M795 มีอาการ เหมือนจะรอบตก และ จามครับ (มือใหม่ขอความรู้ครับ)  (อ่าน 1981 ครั้ง)

ออฟไลน์ FILMVCN642

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
  • Moto GP point: +0/-0
พอดีผมซื้อรถ มือ 2 มาครับพี่ ๆ ทุกท่าน

แล้วซื้อมาก็จอดทิ้งไว้ ไม่ค่อยได้ขี่ครับ พอเมื่อ วันก่อนผมก็ลองมาขี่ สังเกตุจากอาการได้ว่า
พอบิดคันเร่งค้างไว้ที่ 100 แล้วมีอาการเหมือน ความเร็ว ค่อย ๆ ลดลง ทั้ง ๆ ที่มือบิดค้างไว้อยู่
แล้วรถมีอาการ จาม เสียงดังจาก ท่อ บ่อยมากครับ อยากสอบถามพี่ ๆ ว่าพอจะเกิดจากปัญหาใดได้บ้างครับ

ตอนนี้เริ่มเคลียดมาก ๆ เลยครับ ขอบพระคุณมากครับ

mon5

ออฟไลน์ pud0809

• Ducati Owner
  • Moto GP point: +0/-0
รถปีอะไร วิ่งไปเท่าไรแล้ว
เข้า0 ครั้งสุดท้ายเมื่อไร ก่อนเราซื้อมา
บางทีเข้าก่อนขายให้จริง แต่ถ้ามีอาการแล้วคนนำเข้าไม่แจ้ง
ซึ่ง0ก็ไม่รู้หรอกครับว่ามีอาการ
ผมเคยมีปัญหา เหมือนรถมันเร่งไม่ค่อยขึ้น
เอาเข้าไปตรวจระยะปกติ 0ก็แจ้งว่าจะตรวจอะไรบ่าง
ไม่บอก0 0ก็ตรวจสภาพปกติตามรอบ
เลยเดินไปแจ้งอีกที เขาเลยเพิ่มรายการตรวจ
สรุปเจอเปลี่ยนหัวเทียน ปัญหาจบเลย