ผู้เขียน หัวข้อ: ถ้าเอาท่อ กล่อง กรอง มือสอง ไปให้ศูนย์ติดตั้ง+จูน เขาจะรับทำให้ไหมครับ..  (อ่าน 2400 ครั้ง)

ออฟไลน์ wanniwat

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
  • Moto GP point: +0/-0
รบกวนผู้รู้ด้วยครับผม.. พอดีอยู่ขอนแก่นกำลังเล็ง Termig มือสองของ 796 แต่ไม่รู้จักร้านที่จะใส่ + จูนให้เลยครับ

ปล.ถ้าใครรู้จักร้านดีๆรบกวนแนะนำทีนะครับ
ปล.2จะมีปัญหากับประกันเครื่องเปล่า

abc39 abc39 mon32 mon32

ออฟไลน์ jeab40

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
ใส่เองแล้วเอาไปให้ศูนย์จูน300บาทครับ แต่ตอนใส่แล้วอาจจะเบาดับนะครับต้องทำการรีเซ็ทกล่องก่อนโดยการติดเครื่องแล้วเร่งเครื่องอยู่กับที่รอบประมาณสัก2500-3000รอบเร่งค้างไว้จนกว่าความร้อนจะขึึ้น3ขีดครับอย่าใช้วิธีเบิ้ลเครื่องนะครับแล้วกล่องมันจะรีเซ็ทตัวเองของผมใช้วิธีนี้ไม่ต้องไปจูน

ออฟไลน์ wanniwat

• *
ใส่เองแล้วเอาไปให้ศูนย์จูน300บาทครับ แต่ตอนใส่แล้วอาจจะเบาดับนะครับต้องทำการรีเซ็ทกล่องก่อนโดยการติดเครื่องแล้วเร่งเครื่องอยู่กับที่รอบประมาณสัก2500-3000รอบเร่งค้างไว้จนกว่าความร้อนจะขึึ้น3ขีดครับอย่าใช้วิธีเบิ้ลเครื่องนะครับแล้วกล่องมันจะรีเซ็ทตัวเองของผมใช้วิธีนี้ไม่ต้องไปจูน

ขอบคุณมากครับผม

ออฟไลน์ mohn1300

• ขี่ถนนในซอย ย่องๆชิดซ้ายอย่างเดียว
  • **
  • Moto GP point: +1/-0
ที่ศูนย์ทำครับ