ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเป็นความรู้หน่อยครับ  (อ่าน 2008 ครั้ง)

ออฟไลน์ AutoImage

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
  • Moto GP point: +0/-0
สอบถามเป็นความรู้หน่อยครับ
« เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2016, 08:39:20 PM »
พวกชุดท่อกรอง กล่อง เทอมิ
กับ ท่อเทอมิ กรองDP กล่องDP
มันต่างกันอย่างไรครับ
และกล่องดูคาติ เค้าเอามาre map ใหม่หรือเปล่าครับ
เพราะเห็นที่ขายเป็นชุด กล่องหน่าตาเหมือนกันหมดเลย
เลยสงสัยมากครับ ขอบคุณมากครับ

Ducati Bikers Thailand

สอบถามเป็นความรู้หน่อยครับ
« เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2016, 08:39:20 PM »
//

ออฟไลน์ art31357

• ขี่ถนนในซอย ย่องๆชิดซ้ายอย่างเดียว
  • **
  • Moto GP point: +2/-0
Re: สอบถามเป็นความรู้หน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2016, 08:04:58 PM »
ตามความเข้าใจของผมคนเดียว

มันก็คืออันเดียวกันครับ เหมือนกัน

ออฟไลน์ zenony

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
Re: สอบถามเป็นความรู้หน่อยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2016, 10:19:35 AM »
กล่องหน้าตาเหมือนแต่ข้างในไม่เหมือนครับ กล่องเดิมแฟลชไม่ได้
 กล่อง DP แฟลชได้
กรองอากาศก็ต่างตรงวัสดุ

ออฟไลน์ AutoImage

• *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2016, 10:19:08 AM »
ขอบคุณมากครับ กำลังลุ้นไฟแนนซ์ จะบอกผลวันนี้ พอดีคันที่ซื้อเป็น มือสอง ท่อเทอมิ กรองDP กล่องDP เลยแอบเข้ามาหาข้อมูลก่อน ^^

ออฟไลน์ WEBMASTER(กอล์ฟฟี่)

• Administrator
  • Moto GP point: +169/-8
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2016, 11:49:13 AM »
พวกชุดท่อกรอง กล่อง เทอมิ
กับ ท่อเทอมิ กรองDP กล่องDP
มันต่างกันอย่างไรครับ
และกล่องดูคาติ เค้าเอามาre map ใหม่หรือเปล่าครับ
เพราะเห็นที่ขายเป็นชุด กล่องหน่าตาเหมือนกันหมดเลย
เลยสงสัยมากครับ ขอบคุณมากครับ

ชุด ท่อ กรอง กล่อง เทอมิค ส่วนใหญ่ขายยกเซ็ทนะครับ คือ กล่อง เซ็ทค่ามาจากโรงงาน เสียบได้เลย ไม่ต้อง map ใหม่ครับ
ส่วน ท่อเทอมิค กรอง DP กล่องDP คงเป็นการซื้อแยกชิ้นมา ก็ตามที่ข้างบนตอบครับ ท่อสลิปออน กรองDP วัสดูดีกว่า ส่วนกล่อง DP คงไว้ไป map ใหม่ได้ เดี๋ยวนี้มีหลายร้านรับจูนครับ

mon43 ได้รถไวๆครับ
NEXZTER BIGBIKE PADS BRAKE CLICK ..
https://www.facebook.com/Nexztermoto/

สนใจลงโฆษณา ติดต่อ

โทร.0841433398
LINE ID : diavel1200
http://www.facebook.com/ducatibikersthailand