ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนสอบถามเรื่องหมวก agv ด้วยครับ  (อ่าน 1784 ครั้ง)

ออฟไลน์ atiphon09 (เต้ย DCDC)

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
  • Moto GP point: +0/-0
  • เต้ยครับ
รบกวนสอบถามเรื่องหมวก agv ด้วยครับ
« เมื่อ: มิถุนายน 04, 2012, 08:37:42 PM »
มีใครใช้หมวก agv grid อยู่บ้างมั๊ยครับ อยากทราบว่าใส่ดีมั๊ย ราคาประมาณเท่าไร ซื้อได้ที่ไหนบ้างครับ พอดีสนใจรุ่นนี้อยู่คับกำลังจะตัดสินใจ พอดีไปดูที่ร้านแถวเลียบด่วนมาคับดันไม่ถามราคาฟังเค้าอธิบายเสร็จก็เดินลอยออกมา หรือมียี่ฮ้ออื่นรุ่นอื่นที่ราคาและคุณภาพประมาณเดียวกันก็ช่วยแนะนำหน่อยคับ ผมจะซื้อเป็นใบแรก เลยขอรวบกวนช่วยแนะนำสำหรับผู้ไม่มีประสบการณ์ด้วยคับ(อีก2-3 วันจะได้รถแล้วคับ วนไปวนมาไม่ได้หมวกสักที) ขอบคุณครับ mon10
น้ำร้อนปลาเป็นน้ำเย็นชื่นใจ

Ducati Bikers Thailand

รบกวนสอบถามเรื่องหมวก agv ด้วยครับ
« เมื่อ: มิถุนายน 04, 2012, 08:37:42 PM »
//

ออฟไลน์ siva(วัชร์)

• ออกถนนใหญ่ เที่ยวไปในเมือง
  • Moto GP point: +3/-0
Re: รบกวนสอบถามเรื่องหมวก agv ด้วยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2012, 09:35:19 PM »
ตัว grid ก็ดีครับ ราคาไม่เวอร์ ถ้าจำไม่ผิดราคาประมาณ 16-17 เมดอิน อิตาลี ครับ อีกตัวที่น่าเล่น คือ X-LITE ครับ รุ่น ทอป X 802 ตัว moto gp ราคาประมาณ 18 เมดอิน อิตาลี เช่นกันครับ

ออฟไลน์ Vut(DCDC)

• Ducati Owner
  • Moto GP point: +1/-0
Re: รบกวนสอบถามเรื่องหมวก agv ด้วยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2012, 02:48:01 AM »
ผมใช้ agv stealth อยู่นะครับ...เคยเล็ง ๆ grid ไว้เหมือนกันนะครับ...แต่ดันไม่ชอบลายบนหมวกนะครับ

ส่วนตัวแล้วตอนที่จะซื้อผมก็หาข้อมูลมาพอควรครับ grid เป็นหมวกที่เข้าขั้นดีเลยนะครับ (ตามสเป็กความปลอดภัย) และงานภายในก็ดูดีเลยนะครับ

ส่วนร้านที่ซื้อสามารถหาได้ตาม sponser ในเวปนี้เลยครับมีแน่นอน.....แถวซอยพัฒนาการ 20 ก็มีนะครับ

ยังไงขอให้ได้อย่างที่ชอบนะครับ mon57

ออฟไลน์ dook(ดุ๊ก)

• ขี่ถนนในซอย ย่องๆชิดซ้ายอย่างเดียว
  • **
  • Moto GP point: +7/-0
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2012, 05:23:01 AM »
ไปที่ร้าน rider outlet  พัฒนาการซอย 20 มีให้ลองทั้ง x-lite กับ agv ทั้งสองรุ่นที่ถามครับ
ส่วนตัวชอบ x-lite มากกว่า ใส่สบายกว่า สำหรับหัวผมครับ แต่ลายยังไม่ถูกใจก็เลยยังไม่โดนครับ
นิยามสองสูบ : ชอบกระชาก สับเป็นโดด โหดทุกเกียร์ เมียไม่กล้าซ้อน!!

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
  • เต้ยครับ
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2012, 10:50:00 AM »
ขอบคุณความเห็นของทุกท่านคับ ผมตกลงใจกับ agv grid แล้วครับ เดี๋ยวบ่ายนี้ผมจะไปรับรถที่ทองหล่อแล้วคับขอบคุณทุกท่านคับ

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2012, 11:01:15 AM »
ยินดีด้วยครับ......

แล้วตกลงได้ลายไหนอ่ะครับ

ขอให้ขับขี่ปลอดภัยนะครับ mon61

• *
  • เต้ยครับ
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2012, 10:05:57 AM »
ได้ grid ลาย GIACOMO AGOSTINI  ลายนี้ ดูเรียบดีครับก็เลยเลือกเลยครับ

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2012, 04:07:11 PM »
น่าน ๆ ๆๆ กะแล้วๆ ๆ ๆ

เพราะผมก็ว่าหากเป็นรุ่นนี้ ลายนี้สวยสุดอ่ะครับ mon57