ผู้เขียน หัวข้อ: เวลาสตาร์ท ใส่เกียร์ว่างเบิ้ลแล้วเหมือนจะดับแต่ตอนขับปกติคับ ผู้รู้ตอบที m795ABS DP  (อ่าน 5341 ครั้ง)

ออฟไลน์ Torkait

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
  • Moto GP point: +0/-0
รถผมวิ่งมา21500km. ใส่ท่อเทอร์มิคับ เปลี่ยนแบตใหม่ แต่ตอนสตาร์ทเกียร์ว่าง เวลาเบิ้ลอาการมันจะเหมือนรถจะดับ เบิ้ลติดมือบ้าง วอดบ้างคับ แต่ตอนใส่เกียร์ขับ ปกติดีทุกอย่าง อยากทราบว่าเครื่องจะเปนอะไรรึเปล่าคับ กูรูสอนหน่อยคับ

ออฟไลน์ WEBMASTER(กอล์ฟฟี่)

• Administrator
  • Moto GP point: +169/-8
 mon6 ไม่เคยเจออาการนี้เลยคับ รอท่านอื่น
NEXZTER BIGBIKE PADS BRAKE CLICK ..
https://www.facebook.com/Nexztermoto/

สนใจลงโฆษณา ติดต่อ

โทร.0841433398
LINE ID : diavel1200
http://www.facebook.com/ducatibikersthailand

ออฟไลน์ wirot

• ออกทริป หนุกหนาน 77 จังหวัดทั่วไทย
  • Moto GP point: +3/-1
ลองดูหัวเทียนครับ รอบตำ ๆ เดินเบา เหมือนจะติดไม่ครบสูบ
"ขับช้า ๆ อย่าให้ใครแซง ???"

ออฟไลน์ yoorddy

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
สายอะไรซักอย่ารั่วนี่แหละครับ เป็นไปตามอายุการใช้งานครับ รถผมพึ่งซ่อมไปอาการนี้เลย

ออฟไลน์ tippaya

• Imposible is Noting
  • Ducati Owner
  • ;)
ถ้าDP แล้วท่อกรองกล่องครบ ไม่น่าจะมีอะไรน๊าาาาาาา mon40
Br.
Tippaya Phinit

ออฟไลน์ เกาแต๊ส

• Ducati Owner
  • Moto GP point: +2/-1
ผมเจออาการนี้ครับ มันชดเชยรอบไม่ทัน ที่ศูนย์แก้ปัญหานี้ให้ผมโดยปรับรอบเดินเบาเพิ่มครับ อยู่ที่ 1300 รอบ ผมมีคู่มือการซ่อม 796 อยู่ในคู่มือก็บอกว่ารอบต้องอยู่ที่ 1300-1350 +-ไม่เกิน 50 รอบ หลังจากแก้ตรงนี้มา ผมสามารถเบิ้ลเล่นอยู่กับที่ได้ต่อสบายๆครับ ขี่แล้วไม่ดับในรอบต่ำด้วย

ออฟไลน์ Pluck.pg

• miSmerMXD
  • *
    • [Top-notch Сasual Dating  True Females]
ผมว่าอาการแบบนี้มาจากหลายสาเหตุมากครับ ทั้งหัวเทียน น้ำมันที่ใช้ครับ(ถ้าเติมแก๊สโซฮอลน้ำมันจะบูดไวกว่าปกติครับสิ่งสกปรกจากการเผาไหม้จะเยอะกว่าเบนซิน) ระบบการจ่ายน้ำมันครับลองให็ศูนปรับจูนให้ใหม่ครับ