ผู้เขียน หัวข้อ: ส่วนใหญ่ขายทิ้งกันเพราะอะไรครับ  (อ่าน 17913 ครั้ง)

ออฟไลน์ Red Alert

• ขี่ถนนในซอย ย่องๆชิดซ้ายอย่างเดียว
  • **
  • Moto GP point: +0/-0
ส่วนใหญ่ขายทิ้งกันเพราะอะไรครับ
« เมื่อ: มิถุนายน 21, 2016, 02:39:52 PM »
คือมีแพลนว่าจะหา 796 มาขี่สักคัน
แต่เห้นเด๋วนี้มีแต่ตนขายไปหมด เลยอยากรู้
ว่ามันไม่ดี หรือ ยังไงครับ

Ducati Bikers Thailand

ส่วนใหญ่ขายทิ้งกันเพราะอะไรครับ
« เมื่อ: มิถุนายน 21, 2016, 02:39:52 PM »
//

ออฟไลน์ DoomsdayM796

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
  • Moto GP point: +1/-0
Re: ส่วนใหญ่ขายทิ้งกันเพราะอะไรครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2016, 04:51:33 PM »
มันก็มีทั้งดีและไม่ดีครับ --> แต่ส่วนตัวผม ถ้าคิดจะซื่อรถมาขี่(หรือขับ) ถ้าผมชอบแล้ว จะดี หรือ ไม่ดี ผมก็ซื่อครับ * -->  **มันแล้วแต่รสนิยมครับ **

ออฟไลน์ KKrid

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
Re: ส่วนใหญ่ขายทิ้งกันเพราะอะไรครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2016, 05:37:57 PM »
อาจจะเป็นค่าอะไหล่ที่แพงกว่าชาวบ้าน และของแต่งที่ราคาก็แพงกว่าชาวบ้าน

แต่ผมว่ายังดีที่มีศูนย์บริการ ตรวจเช็คได้มาตราฐาน   mon3

ออฟไลน์ เกาแต๊ส

• Ducati Owner
  • Moto GP point: +2/-1
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2016, 11:50:45 PM »
ส่วนตัวผมคิดว่าค่าบำรุงรักษา ของแต่งแพง กับขยับ cc.
ผมก็มีโครงการในอนาคตว่าจะขยับ cc. แต่ผมไม่คิดจะขาย 796 คันนี้แน่นอนครับ ขึ้นอยู่กับความพึงพอใจของแต่ละบุคคลครับบางคนก็ชอบบางคนไม่ชอบบางคนก็ว่า 796 ขี่แล้วเมื่อย ก็แล้วแต่เหตุผลต่างๆครับ เราจะยังไม่รู้จนกว่าจะได้ลองครับ
แต่อย่างนึงที่สัมผัสได้เลยคือการออกแบบโดดเด่นครับ และราคาอะไหล่แพงเวอร์ เมื่อวานผมเช็คยางยึดโคมไฟหน้าตัวเท่าไส้กรอก ศูนย์บอกราคามาตะลึงเลยครับ 1110 บาทต่อตัวแล้วในโคมมีสองตัวก็คูณสองครับ แต่ผมมีทางหนีทีไร่เช็คจากที่ๆผมซื้อตัวไม่กี่สิบบาทเองครับ แต่เผอิญแก้ไขได้เลยไม่เสียตัง

ออฟไลน์ Nongk69

• Moto GP point: +11/-1
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2016, 12:53:03 PM »
ส่วนตัวผมคิดว่าค่าบำรุงรักษา ของแต่งแพง กับขยับ cc.
ผมก็มีโครงการในอนาคตว่าจะขยับ cc. แต่ผมไม่คิดจะขาย 796 คันนี้แน่นอนครับ ขึ้นอยู่กับความพึงพอใจของแต่ละบุคคลครับบางคนก็ชอบบางคนไม่ชอบบางคนก็ว่า 796 ขี่แล้วเมื่อย ก็แล้วแต่เหตุผลต่างๆครับ เราจะยังไม่รู้จนกว่าจะได้ลองครับ
แต่อย่างนึงที่สัมผัสได้เลยคือการออกแบบโดดเด่นครับ และราคาอะไหล่แพงเวอร์ เมื่อวานผมเช็คยางยึดโคมไฟหน้าตัวเท่าไส้กรอก ศูนย์บอกราคามาตะลึงเลยครับ 1110 บาทต่อตัวแล้วในโคมมีสองตัวก็คูณสองครับ แต่ผมมีทางหนีทีไร่เช็คจากที่ๆผมซื้อตัวไม่กี่สิบบาทเองครับ แต่เผอิญแก้ไขได้เลยไม่เสียตัง

หมายถึงบูชยางป่าวคับ ที่เอาเดือย โคมไฟเสียบลงไปใช่มั้ยคับ ถ้าใช่ ก็ โอ้วจอร์ส มันแพงโหดม๊ากๆๆเลย  abc35

ออฟไลน์ WEBMASTER(กอล์ฟฟี่)

• Administrator
  • Moto GP point: +169/-8
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2016, 12:58:26 PM »
อัพซีซี ก็เยอะครับ เบื่อแล้วเปลี่ยนค่ายก็แยะครับ

ถ้าเราชอบทรงรถ ชอบสไตล ก็ซื้อมาเถอะครับ เดี๋ยวถ้าเอาคันอื่นมาขี่ เจอคันที่เราชอบบนถนน จะยังค้างคาใจนะครับ

ค่าแรง ค่าอะไหล่ แพงครับ ต้องเตรียมตัว ค่าบำรุงรักษาก็สูงครับ เตือนกันไว้ก่อนนะครับ

แต่ถ้าไหว  ก็จะรักมากครับ บอกเลย mon48
NEXZTER BIGBIKE PADS BRAKE CLICK ..
https://www.facebook.com/Nexztermoto/

สนใจลงโฆษณา ติดต่อ

โทร.0841433398
LINE ID : diavel1200
http://www.facebook.com/ducatibikersthailand

ออฟไลน์ Kae796

• *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2016, 02:03:02 PM »
หล่อครับผมก็ใช้อยู่ ถ้าผมผ่อนหมดเงินเหลือก็ไม่ขาย
ถ้าเงินไม่เหลือก็ขายเปลี่ยนแนวใหม่

แต่ที่แน่ๆตอนนี้ยังผ่อนไม่หมดเลยไม่เปลี่ยนแนวขี่แถวบ้านหรือออกทริปใกล้ๆก็หล่อมากเลย

ปล. ขี่วันเดย์ทริป300-400ก็ไม่ค่อยเมื่อยนะ

ออฟไลน์ เกาแต๊ส

• Moto GP point: +2/-1
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2016, 02:10:00 PM »

หมายถึงบูชยางป่าวคับ ที่เอาเดือย โคมไฟเสียบลงไปใช่มั้ยคับ ถ้าใช่ ก็ โอ้วจอร์ส มันแพงโหดม๊ากๆๆเลย  abc35
ไม่ใช่ครับ อันนั้นมันตัวบน ของผมอันตัวข้างล่างที่มีน็อตตัวผู้เบอร์ 10 โผล่มายึดไฟอะครับ ตัวยางเป็นรูปนาฬิกาทรายแะครับ

ออฟไลน์ bntrnc

• *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2016, 12:12:08 AM »
พี่พี่หลายคนที่ผมรู้จักเค้าก็เปลี่ยนครับ ส่วนใหญ่เพราะว่าอะไหล่มันแพง คนที่ซื้อมาก่อนลืมคิดถึงเรื่องค่าบำรุงรักษา หลายคนกลับไปหาค่ายญี่ปุ่น บางคนขยับเป็นรุ่นอื่นเพราะ 796 มันเป็นรถที่ไม่ perfect เอาซะมากๆ ทั้งดับ ทั้งร้อน อะไหล่แพง เบรคลึกบ้างหายบ้าง และอีกต่างๆนานา บางคนไปตัวแพงขึ้นพวก Diavel Multi เพราะ 796 มันเหมือน entry level มันของเล่นน้อย ดิบ และไม่จบ

แต่ผมชอบครับ Ducati คันแรก นี่เพิ่ง service 12,000 โล ปาไป 10,600 บาท เปลี่ยนผ้าเบรคหลังด้วย แค่นี้บางคนก็เงิบไปแล้วครับ แพงกว่าเปลี่ยนรถเก๋งบ้านๆอีก แต่ผมทำใจไว้แล้ว และผมยอมได้กับ  character ที่มันให้ ความดิบและความเท่ของมัน ผมคงจะไม่เปลี่ยนแต่ก็ยอมรับว่าคันต่อไปอาจจะไม่ใช่ Ducati เหมือนกัน แหะแหะ อ้อ เพราะมันไม่ perfect นี่แหละ ไม่รู้ว่าทำไมเหมือนกัน แต่ผมว่ามันคือเสน่ห์ (ผมอาจจะไม่ค่อยมีปัญหาเรื่องการเงินนะครับ) ผมเห็นว่าถ้าชอบจริง รับได้กับค่าบำรุง จัดเลยครับ ผมว่ามันเป็นรถที่มีจิตวิญญาณมากครับ

อ้อ เท่าที่ผมสังเกตมา หลายคนขาไม่ถึงด้วยครับ ลงได้ไม่เต็มสองข้าง 555 ผมโชคดีมากที่ตัวสั้นขายาว (นึกว่าตัวเองจะสันหลังยาวซะอีก 555)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 23, 2016, 12:16:50 AM โดย bntrnc »

ออฟไลน์ benjapol

• *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2016, 12:51:44 PM »
แพงแบบ สมเหตุ สมผล ก็รับได้  แบบตั้งหน้าตั้งตาฟัน วันหนึ่งมันจะเสื่อม

ออฟไลน์ Red Alert

• ขี่ถนนในซอย ย่องๆชิดซ้ายอย่างเดียว
  • **
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2016, 09:20:25 PM »
ขอบคุนทุกคอมเม้นที่เข้ามาช่วยกันแชร์มากๆเลยครับ
คือที่จะหา 796 มาไว้ขี่เพราะชอบที่มันเบาไม่หนัก  เพราะก่อนหน้านั้น 1 เดือนผมก้เพิ่งขาย ninja650 ของคาวาไป
เพียงอยากจะมาลองเล่นค่ายนี้ดูบ้าง ชอบทรงรถเล้กๆเบาๆ  แต่หลายๆกระทู้ที่ผมไล่อ่าน ส่วนใหญ่ก้จะเจอแต่รถชอบดับ  แล้วไหนหลังจากที่วารันตี 25,000 หมดนี่
เตรียมใจไว้เลย แต่ผมไม่แน่ใจว่าเราสามารถเบิกอะไหล่อย่างเดียวแล้วให้ร้านข้างนอกทำได้ไหมครับ
เรื่องของเม็ดเงินผมแค่ค่อนข้างเสียดายที่ค่า service หรืออะไหล่บางครั้งแพงเกินความจริงมากเกินไป  คือจะบอกว่างก ก็ได้คับ 555+
ใครมีวิธีซิกแซกยังไงก้ช่วยแนะนำทีนะครับ
ขอบคุนล่วงหน้าอีกครั้งครับ