ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยแชร์ประสบการณ์ที่เคยเข้าศูนย์Ducatiเมืองไทยหน่อยครับ เน้นความไม่ประทับใจนะครับ --"  (อ่าน 3153 ครั้ง)

ออฟไลน์ jackary

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
  • Moto GP point: +0/-1
เพิ่งได้มีโอกาสเข้ามาเยี่ยมเวปคนไทยรักปีศาจน้อย :) ผมใช้696อยู่ที่ฝรั่งเศสครับ ซื้อมามือสอง ขี่สนุกได้ตามอารมณ์ ในปารีสหาร้านซ่อมได้ง่ายครับ ที่สำคัญรับรองจากDucatiเกือบทั้งหมด เข้าศูนย์ของยี่ห้ออื่นก็พอซ่อมได้ครับ แต่ทุกที่ใช่ว่าจะได้เลยดังใจ ต้องนัดคิวล่วงหน้าเป็นสัปดาห์(แล้วแต่ศูนย์) ราคาอะไหล่บางอย่างก็แพงไม่สมเหตุผล บางอย่างก็พอรับได้ แต่ที่ถูกจิงๆยังไม่เคยโดนครับ แต่ยังไงงานเสร็จทุกครั้งครับไม่มีงอแง ปีหน้าจะกลับเมืองไทยคิดว่าจะเป็นสาวกปีศาจน้อยเหมือนเดิม แต่ห่วงจิงๆเรื่องศูนย์บริการบ้านเรา ใครมีประสบการณ์ช่วยแชร์กันหน่อยครับ อยากรู้ความไม่ประทับใจแบบไทยๆครับ เพราะวัฒนธรรมการนำรถเข้าศูนย์ของฝรั่งกับคนไทยแตกต่างกันมาก ขอบคุณล่วงหน้าครับ
ปล.ลืมถามว่าออกรถใหม่ที่เมืองไทย เดิมๆเลยไม่ชอบแต่ง ขับวันละ50-60โล ขับชิดขวาตลอด ไม่เคยบิดถึง100 ดูแลบ้างถ้ามีเวลา(รถผมไม่เคยเงาแว๊ปเหมือนชาวบ้าน --") ต้องเสียเงินเข้าศูนย์ปีละประมาณเท่าไรครับ

ออฟไลน์ zeda

• ขี่ถนนในซอย ย่องๆชิดซ้ายอย่างเดียว
  • **
  • Moto GP point: +7/-0
ที่อาจจะทำให้หงุดหงิดใจกันคืออะไหล่มาช้าครับ บางช่วงก็นาน บางช่วงก็นานมาก
แต่เรื่อง service mind ผมว่าคนไทยเราไม่เป็นรองใครในโลกครับ

ออฟไลน์ WEBMASTER(กอล์ฟฟี่)

• Administrator
  • Moto GP point: +169/-8
อ่านๆแล้วมาสะดุดกับที่ว่าวิ่งขวาตลอดคับ :))

ยังไงถ้ากลับมาไทยก็อย่าลืมมาขี่ด้วยกันนะครับ ยินดีต้อนรับครับ 8)
NEXZTER BIGBIKE PADS BRAKE CLICK ..
https://www.facebook.com/Nexztermoto/

สนใจลงโฆษณา ติดต่อ

โทร.0841433398
LINE ID : diavel1200
http://www.facebook.com/ducatibikersthailand

ออฟไลน์ jackary

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
  • Moto GP point: +0/-1
อ่านๆแล้วมาสะดุดกับที่ว่าวิ่งขวาตลอดคับ :))

ยังไงถ้ากลับมาไทยก็อย่าลืมมาขี่ด้วยกันนะครับ ยินดีต้อนรับครับ 8)

ขอโทษทีครับกลับไปเมืองไทยต้องวิ่งซ้ายตลอดครับ --" อยู่ที่นี่ทะเลาะกับรถเมล์ด้านขวาประจำ555
หวังว่าคงได้เจอกันครับ ^^

ออฟไลน์ Cha-bar

• ทัณฑ์บน
  • *
  • Moto GP point: +14/-0
กลัวแค่อนาคต คนจะออกดูคาติเยอะขึ้น จนศูนย์บริการ ซ่อมบำรุง รองรับไม่ทันเท่านั้นเองครับ >:D
MONSTER LOVER CLUB

ออฟไลน์ Poderosa

• Global Moderator
  • Moto GP point: +20/-0
น่าจะเหมือน Zeda ครับ อะไหล่รอนาน แต่ อย่างอื่น เค้าก็บริการดีครับ แต่ เซลน้อย อาจไม่ทั่วถึง

ออฟไลน์ ma-may

• Ducati Owner
  • Moto GP point: +8/-0
น่าจะเหมือน Zeda ครับ อะไหล่รอนาน แต่ อย่างอื่น เค้าก็บริการดีครับ แต่ เซลน้อย อาจไม่ทั่วถึง

กังวลนิด ๆ เหมือนกันครับ ว่า จะขยายศูนย์ฯ ให้พอกับผู้ใช้รึเปล่า mon3
สมาชิก สาย **คว้าสายลม**
Monster Club Lover