ผู้เขียน หัวข้อ: อาการออกตัว แล้วเครื่องดับ รถใหม่  (อ่าน 1808 ครั้ง)

ออฟไลน์ montserboy

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
  • Moto GP point: +0/-0
  • ของในโลกนี้ไม่มีอะไรยากหรอก ยากแค่ตอนซื้อเท่านั้น
อาการออกตัว แล้วเครื่องดับ รถใหม่
« เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2012, 10:05:51 PM »
พึ่งออกมาได้วันนี้เลยครับ เลยครับเล่นอยู่ในซอยแถวบ้านอยู่ประมาณ 1 ชั่วโมง ขับเกียร 1 ตลอดครับ มี2 บ้างเล็กน้อย ซอยมันแคบครับ หลังจากนั้นหยุดแป็บนึงแล้วมาสตารใหม่เข้าเกียร1 ..แล้วก็เครื่องดับมีไฟสีเหลืองโชวอยู่ที่หน้าจอ..ลองอยู่ 2-3 ครั้งเลยจอดเลย เลิกเล่น ...เข้านอนตื่นเช้ามาสตารต่อ ทีเดียวติดเลย เข้าเกียร1ผ่านตลอด ....ไม่แน่ใจว่าคืนนั้นเครื่องมันร้อรหรือเปล่าครับ เลยดับตัวเองไปซะงั้น ขอถ่มนิดนึงครับว่า ไฟสีแดงๆที่กระพริบอยู่ที่จอเวลาดับเครื่องแล้ว มันคืออะไรครับ .....แจ่พอผ่านไปซักพักใหญ่ก็หายไปครับ .......มือใหม่มากครับ

Ducati Bikers Thailand

อาการออกตัว แล้วเครื่องดับ รถใหม่
« เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2012, 10:05:51 PM »
//

ออฟไลน์ Racha_oat(โอ๊ต)

• Ducati Owner
  • Moto GP point: +2/-0
Re: อาการออกตัว แล้วเครื่องดับ รถใหม่
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2012, 10:25:12 PM »
ถ้าไฟเหลืองรูปเครื่องขึ้น. เคยถามที่0. ช่างแนะนำว่า ให้ดันปุ่มปรับโหมดขึ้นครับ หน้าจอจะแสดงผลว่า error แล้วตามด้วยตัวย่อของระบบ ให้จำตัวอักษรไว้ครับ แล้วไปที่0 ว่าขึ้นerror และตามด้วยตัวอักษรอะไรครับอะไร ช่างจะดูตรงระบบส่วนนั้นให้ครับ เพราะบางครั้งเวลาไฟเหลืองขึ้นเรามักจะเจอคนเดียว แต่พอเข้าไปให้ช่างดูมักไม่เป็นไรไม่มีไฟขึ้นครับ. รถมันกลัวช่าง กลัว0ครับ555

ส่วนไฟแดง กะพริบ เป็นไฟstand by. ครับ ถ้าจำไม่ผิดจะดับเองประมาณ2วัน ถ้าไม่มีการไปบิดonที่กุญแจครับ
ส่วนไฟหน้า ถ้าบิดกุญแจไปที่on. แล้วยังไม่สตาร์ท สักระยะนึงไฟหน้าจะดับครับ
ลองอ่านคู่มือเล่มแดงดูครับ
ผิดถูกยังไง ขออภัยด้วยครับ mon32

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
  • ของในโลกนี้ไม่มีอะไรยากหรอก ยากแค่ตอนซื้อเท่านั้น
Re: อาการออกตัว แล้วเครื่องดับ รถใหม่
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2012, 10:41:43 PM »
ขอบคุณครับ ที่ชี้แจงเรื่องไฟกระพริบ.และไฟเหลือง..แต่พอทราบเรื่องเครื่องดับใหมครับ รบกวนอีกครั้งครับ..ขาตั้งขึ้นไม่สุดเกี่ยวใหมครับ

ออฟไลน์ คุณหลวง

• Moto GP point: +2/-0
  • ขอพลัง จงสถิต อยู่กับท่าน
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2012, 11:21:25 PM »
ปูเสื่อ รอ ฟัง
M 796 ABS @ Khonkaen
Facebook ;  คุณ หลวง
E-mail ;  diamondclub@hotmail.com

ออฟไลน์ Vut(DCDC)

• Moto GP point: +1/-0
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 30, 2012, 02:53:04 AM »
อืม ๆๆ เรื่องนี่ตอนผมได้รถมาใหม่ๆ ก็เป็นนะครับ (วัน-2 วันแรก) แต่พอใช้ไปเรื่อย ๆ ก็ไม่มีนะครับ

เลยไม่รู้ว่าเป็นที่อะไรนะครับ mon33

• *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 30, 2012, 09:09:45 AM »
ได้อ่านแบบนี้ค่อยสบายใจหน่อย....ขอบคุณมากครับคุณ monster onwer ผมคงลองใช้ไปซักพักนึงแล้วจะกลับมารายงานผลต่อนะครับ...ขอบคุณครับ

• *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 30, 2012, 09:15:44 AM »
ลืม...คุณโอ็ดไป ขอบคุณด้วยนะครับ...เมื่อกี่เขียนผิดต้องเป็น ducati owner...ส่วนคุณที่รอปูเสื้อฟัง...เก็บเสื่อได้เลยครับ อีก1เดือนมาปูรอฟังใหม่ จะกลับมารายงานผลให้ฟังครับ ขอบคุณทุกท่านที่มาตอบกระทู้ครับ...