ผู้เขียน หัวข้อ: อาการ 796 สตาร์ทติดยากตอนเช้า เกิดจากอะไรได้บ้างครับ  (อ่าน 2385 ครั้ง)

ออฟไลน์ nhunk

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
  • Moto GP point: +0/-1
เพิ่งเกิดอาการ ใครพอทราบบ้างครับ  abc39 mon10

ออฟไลน์ TON S2R

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
  • Moto GP point: +0/-0
ค่าแบตอ่อนหรือเปล่าครับ
ของผมใช้วิธีเปิดกุญแจทิ้งไว้ให้ไฟหน้าหรี่ลง รอให้ค่าแบตคงที่ประมาณ 12.1 ถึง 12.5  ขึ้นไปแล้วลองสตาร์ท  กรอคันเร่ง สตาร์ททิ้งไว้ 5 - 10  นาที 
กรณีของผมคือ  2  อาทิตย์ได้ขับครั้ง  รถอายุ 2  ปี 

ออฟไลน์ GetS2R

• *
ผมขี่แทบทุกวันก้อมีอาการสตาร์ทติดยากบ้างครับ เป็นช่วงเช้าแต่นานๆที เดือนละ หน สอง หน

ออฟไลน์ wirot

• ออกทริป หนุกหนาน 77 จังหวัดทั่วไทย
  • Moto GP point: +3/-1
มอเตอร์สตาร์ท คงใกล้จะกลับบ้านเก่าล่ะครับ..ถ้าแบตเตอรี่ยังดีอยู่
"ขับช้า ๆ อย่าให้ใครแซง ???"

ออฟไลน์ nhunk

• *
  • Moto GP point: +0/-1
เช็คค่าแบทก็ยังดีอยู่นะครับ
สงสัยมอเตอร์สตาร์ทใกล้ละจริงๆ

ออฟไลน์ wirot

• ออกทริป หนุกหนาน 77 จังหวัดทั่วไทย
  • Moto GP point: +3/-1
เช็คค่าแบทก็ยังดีอยู่นะครับ
สงสัยมอเตอร์สตาร์ทใกล้ละจริงๆ
ไม่ต้องเครียดครับ มันไม่ได้เสียอะไรมากมาย แค่แปรงถ่านมันหมดแค่นั้น
เหมือนกะรถยนต์ทั่วไป แต่หาอะไหล่ยากหน่อย โมดิฟายได้ ช่างไทยเก่งอยู่แล้ว
ไม่อยากโม ก็ Ebay เลย มือ 2 ไม่เกิน 6 พัน  เบิกศูนย์ ของใหม่กระเป๋าฉีก 24000 ไม่รวมค่าแรง 
"ขับช้า ๆ อย่าให้ใครแซง ???"

ออฟไลน์ laicoltcb

• *
ของผม ชาทแบตไว้เมื่อคืน ถึงเช้า สตาร์ทมาทำงานตอนเช้า ครั้งแรกไม่ติดต้องกดแช่ด้วย 2 ครัง กว่าจะติด ขนาดทิ้งระยะ 30 วินาที่ให้ไฟตัดจากไฟหน้านะครับ