ผู้เขียน หัวข้อ: ใส่ brembo m4 ครับ 795 ต้องเปลี่ยนอะไรบ้าง ไปจัดการมาเรียบร้อยแล้วครับ เล่าสู่กันฟังเลยละกัน  (อ่าน 25137 ครั้ง)

ออฟไลน์ คุณหลวง

• Ducati Owner
  • Moto GP point: +2/-0
  • ขอพลัง จงสถิต อยู่กับท่าน
เหลือแดง จี้ดดดด โดนจายยยยยย
สวยมั้กๆ
M 796 ABS @ Khonkaen
Facebook ;  คุณ หลวง
E-mail ;  diamondclub@hotmail.com

ออฟไลน์ jack66

• Moto GP point: +4/-2
อ่อ สวยขึ้นนี่เอง ขอบคุณมากครับ

ออฟไลน์ G-FORCE (หมู)

• SPONSOR
  • Moto GP point: +35/-5
  • G-Force
อ่อ สวยขึ้นนี่เอง ขอบคุณมากครับ

เบรคดีขึ้นด้วยครับแจ๊ค ลูกสูบมันใหญ่ขึ้น

ตกลงโดนค่าสายเท่าไหร่ครับพี่เต้าหู้ เผื่อผมทำใจได้จะได้เอา M4 สีดำของผมมาติดสักที  mon32
นึกถึง Ducati, คิดถึง G-Force โทร 095-564-5942

Best of Ducati, Only @ G-FORCE

FB: www.facebook.com/GForceThailand
Youtube: G-FORCE CHANNEL
IG:#gforcethailand

email: GForceThailand@yahoo.com, SCProjectThailand@yahoo.com

ออฟไลน์ ปุ๊ DNT

• Global Moderator
  • Moto GP point: +26/-1

เบรคดีขึ้นด้วยครับแจ๊ค ลูกสูบมันใหญ่ขึ้น

ตกลงโดนค่าสายเท่าไหร่ครับพี่เต้าหู้ เผื่อผมทำใจได้จะได้เอา M4 สีดำของผมมาติดสักที  mon32

ตามนี้ครับน้องหมู

บอกว่า พี่ปุ๊ แนะนำมา มีราคาพิเศษครับ

ออฟไลน์ G-FORCE (หมู)

• SPONSOR
  • Moto GP point: +35/-5
  • G-Force

ตามนี้ครับน้องหมู

บอกว่า พี่ปุ๊ แนะนำมา มีราคาพิเศษครับ

mon32 mon32 mon32 mon32 mon32
นึกถึง Ducati, คิดถึง G-Force โทร 095-564-5942

Best of Ducati, Only @ G-FORCE

FB: www.facebook.com/GForceThailand
Youtube: G-FORCE CHANNEL
IG:#gforcethailand

email: GForceThailand@yahoo.com, SCProjectThailand@yahoo.com

ผมขอรีวิวแบบละเอียดๆ ด้วยคนครับ

เริ่มจากชุดสายเบรค สายครัช ผมใช้เป็นของ Goodridge ทั้งหัวเบนโจ และสายเบรค
หน้าตาดูดี สวยกว่าของเดิมนิดหน่อย

ปั้มเดิมด้านขวา

ปั้มเดิมด้านซ้าย

เริ่มถอดปั้มเดิมครับ

พอขันน็อตออก ปั้มไปติดที่ล้อ ทำไงก็เอาออกไม่ได้
ช่างบอกต้องถอดล้อถึงเอาปั้มออกได้
แต่พอดีนึกได้ ว่าคุณเต้าฮู้รีวีวไว้ ไม่ได้ถอดล้อ
จึงโทรไปถามช่างที่ติดตั้ง แต่ช่างไม่รับ mon48 mon48
สุดท้ายโทรไปถามคุณเต้าฮู้ ได้คำแนะนำว่าให้ถอดผ้าเบรคของปั้มเดิมออก
ก็จะสามารถ ถอดปั้มเดิมออกได้ 

หลังจากนั้น ก็สามารถถอดปั้มเดิมออกได้

หลังจากใส่ปั้มและขันน็อตเข้าไป งานเข้าครั้งอีกรอบครับ
ครั้งนี้น็อตไล่น้ำมันของปั้มเดิมไปติดที่ล้อ  mon48 mon48 mon48
โทรไปถามคุณเต้าฮู้อีกรอบ ได้ความว่าต้องตัดแต่งที่หัวน็อตน้ำมัน (อันนี้แค่คิดก็ปวดหัวแล้ว)
หรืออีกทางหนึ่งต้องซื้อน็อตใหม่ (เวงกรามรู็งี้สั่งน็อตน้ำมันมาด้วย)
แต่ยังโชคดี จำได้ว่าตอนซื้อ logo แดง มามีน็อตน้ำมันตัวหนึ่งตัวยาวๆ น่าจะใช้ได้
จึงรีบกลับมาไปรองหาดูครับ สรุปใช้ได้ครับ

ด้านซ้านน็อตไล่น้ำมันเดิมติดรถ ด้านขวาน็อตน้ำมัน Brembo ติดกับปั้ม logo แดง

หลังจากนั้นก็ทำการไล่น้ำมันเบรคครับ
วิธีไล่ปั้มเบรคคับ
-ใส่ปั้มล่าง ใส่สายเบรค ใสปั้มเบรค
-ให้เริ่มไล่จากปั้มบนก่อน พอปั้มบนไล่ได้
  ก็ค่อยมาเริ่มไล่ที่ปั้มซ้าย และขวา โดยปล่อยลมเบรคสลับกันไป มา

เสร็จแล้วครับ
ด้านขวา

ตรงนี้แหละครับ ถ้าใส่น็อตไล่น้ำมันเดิมติดรถมา ชนที่ล้อแน่นอน

ด้านซ้าย

อันนี้สายครัช เดิม ใส่กับ logo แดง
สายครัชสั้นไปครับ ต้องร้อยสายใหม่ แถมดูบิดๆ เบี้ยวๆ

เดี่ยวพรุ่งนี้ค่อยเปลี่ยนสายครัชเส้นใหม่ครับ

ออฟไลน์ tauhoo (DCDC)

• Moto GP point: +22/-3
    • www.facebook.com/306studiodesign
รีวิวละเอียดมากครับ  mon57 mon57 mon57
สายส่งไปถึงไวมาก

คุณปุ๊ เปลี่ยนปั๊ม M4 แล้ว เวลาถอยหลังแล้วเบรค มีเสียง แกร้กๆ ๆ ตามจังหวะเบรค ที่ปั๊มล่างมั้ยครับ ของผมมีเสียง แกร้ก ๆ ๆ ๆ ตามจังหวะเบรคตลอด ไม่รู้ผิดปรกติอะไรหรือเปล่า
ผมขี่ Ducati ไม่ได้ขี่มอเตอร์ไซค์

ออฟไลน์ kookcomplex

• ขี่จักรยาน ถ่ายรูป ล่ะก้ DUCATI
  • Moto GP point: +3/-0
  • แปดริ้วครับ
    • kookcomplex.multiply.com
เข้ามาเก็บข้อมูลครับ ได้ m4 มาแล้ว รอ rcs16 ฝั่งคลัช ครับ  เห็นค่าสายแล้วจาเป็นลม

ขอบคุณทั้ง 2 ท่านเลยนะครับ สงสัยอาจได้ใช้บริการร้านที่น้องเต้าหู้ไปใส่มาครับ

รีวิวละเอียดมากครับ  mon57 mon57 mon57
สายส่งไปถึงไวมาก

คุณปุ๊ เปลี่ยนปั๊ม M4 แล้ว เวลาถอยหลังแล้วเบรค มีเสียง แกร้กๆ ๆ ตามจังหวะเบรค ที่ปั๊มล่างมั้ยครับ ของผมมีเสียง แกร้ก ๆ ๆ ๆ ตามจังหวะเบรคตลอด ไม่รู้ผิดปรกติอะไรหรือเปล่า

ของผมไม่มีเสียง ครับ

เข้ามาเก็บข้อมูลครับ ได้ m4 มาแล้ว รอ rcs16 ฝั่งคลัช ครับ  เห็นค่าสายแล้วจาเป็นลม

ขอบคุณทั้ง 2 ท่านเลยนะครับ สงสัยอาจได้ใช้บริการร้านที่น้องเต้าหู้ไปใส่มาครับ

เปลี่ยนปั้มเป็น RCS อย่าลืม ซื้อน็อตสวิทแรงดันน้ำมัน 1 ตัว เพิ่มด้วยนะครับ

หน้าตาจะเป็นแบบนี้ครับ 

คราวนี้มาดูการเปลี่ยนสายครัชครับ
เดิมหน้าตาสายครัชจะเป็นแบบนี้

แต่พอเปลี่ยนปั้มบน เป็น logo แดง  ทำให้สายเดิมสั้นไปครับ
ต้องร้อยใหม่

แถมสายก็บิด

ผมรับไม่ได้ เลยต้องเสียเงินเปลี่ยนสายครัชครับ
อันนี้ของเดิมติดรถ

อันนี้สายแต่งครับ Goodridge

เปรียบเที่ยบกับของเดิมครับ

อันนี้ผมใช้ปอกยางเดิมมาผ่าครับ
แล้วใช้กาวตราช้างติด

เมื่อช่างเปลี่ยนสายครัช ก็ทำการไล่น้ำมันครับ

อันนี้เพิ่มเติมครับ  สำหรับใครที่เปลี่ยนปั้มบนแต่ง ต้องใช้น็อตสวิทแรงดันน้ำมันครับ
สำหรับปั้ม RCS ใช้น็อต1 ตัว แต่สำหรับ Logo แดง ต้องใช้ 2 ตัวครับ

หลังจากไล่น้ำมัน ก็เสร็จแล้วครับ

เป็นอันจบการติดตั้งสายเบรค สายครัชครับ  mon32 mon32 mon32

ออฟไลน์ โตโยหนองคาย

• Moto GP point: +5/-1
  • TOYO LOVE DUCATI
    • http://www.facebook.com/profile.php?id=100000725143811
TOYO DUCATI MONSTER795 NONGKHAI 083-1510021

ออฟไลน์ Oat Indy

• Moto GP point: +7/-0

ออฟไลน์ fang ubon

• ขี่ถนนในซอย ย่องๆชิดซ้ายอย่างเดียว
  • **
  • Moto GP point: +0/-0
fang tel.089-8468831

ออฟไลน์ sonic-k (เก่ง)

• ขี่ถนนในซอย ย่องๆชิดซ้ายอย่างเดียว
  • **
  • Moto GP point: +2/-1
สวยมากครับ mon57 อยากมีโอกาสได้ติดแบบนี้บ้างแต่ไม่มีงบแล้วววววว  mon36

ออฟไลน์ JackMonsterShop

• Moto GP point: +14/-2
ติดต่อ 081-6618434 แจ็ค
Tel/ LINE /WhatsApp ได้ครับ

ออฟไลน์ vahahaha

• ออกถนนใหญ่ เที่ยวไปในเมือง
  • Moto GP point: +8/-5
เมื่อวานไปติดมาเรียบร้อยแล้วครับ บริการดีมากจริงๆครับ
เบรคหนึบขึ้นแบบรู้สึกได้เลยครับ ออกมาเจอฝนกระหน่ำระหว่างทางกลับบ้านเลอะทั้งคนทั้งรถ  mon36
ขอบคุณสำหรับรีวิวดีๆของทั้ง2ท่านด้วยครับ

mon57 mon57 mon57 mon57