ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเส้นทางการเลี่ยงตำรวจ เส้นเพชรบุรี สน มักกะสัน  (อ่าน 1748 ครั้ง)

ออฟไลน์ alovela501(เด็กวินจ้า)

• ออกถนนใหญ่ เที่ยวไปในเมือง
  • Moto GP point: +2/-0
พอดีทำงานอยู่พัฒนาการต้องผ่านเส้นทางนั้นทุกวัน ไปยันแยกนานา แล้ว ตัดเข้าสุขุมวิท ไปออกวิทยุ เข้าสาธร พอดีอยากจะถามว่า ถ้าเข้าทางทองหล่อ แล้วตัดออกสุขุมวิทยาวไปยันแยกวิทยุ ออกสาธร มีตำรวจตั้งด่านไหม พอดี เจอ สน มักกะสัน ก่อนถึงแยกอโศกตลอด ถ้าเอารถมา ยังไม่ได้ทะเบียนกลัวโดนตรงนั้น เลยคิดว่าเข้าทองหล่อแล้วตัดเข้าสุขุมวิทน่าจะรอด กลับ 4 ทุ่มทำโอ เจอเกือบทุกวัน คิดว่าได้ทะเบียนก็จะเข้าทางเดิม ไม่เลี่ยงแล้ว แต่ถ้าช่วงหัวค่ำกลับปกติ ก็จะไม่เลี่ยงครับ

เพิ่มเติมให้ครับ อันนี้ เผยแพร่ข้อมูลครับ
มีอีกจุดนึงที่น่าเสี่ยง ตอนดึก แต่เดี๋ยวนี้ไม่ค่อยเจอ เจอช่วงปีใหม่มากกว่า คือสาธร ตรงแยกสุรศัก ขึ้นสะพากตากสิน ขากลับ ตรงทางเลี้ยวเข้าไปร้าน MPK จะมี ดักอยู่ โดยจะเอา ตำรวจบ้านมาช่วยจับด้วย จับทั้งเมาแล้วขับ และ มีตำรวจจราจรด้วย สน ยานนาวา คือมีทั้ง สายตรวจและ จราจรอยู่ด้วยกัน ถ้าติดไฟแดงไม่จำเป้นอย่าจอด เลี้ยวเข้าไปกลับรถดีกว่า ยูเทินอยู่ไกล้ ถ้าจะขึ้นสะพานตากสิน จะได้ไม่โดนเรียก ครับ

และเส้น เพชรเกษมจาก ราชพฤกษ์ ตอนเข้าเพชรเกษม เมื่อวานโดนมากะตัวเลย ตอน 4 ทุ่มครึ่ง ดักตรงทางลงสะพานเลี้ยวเข้าเพชรเกษมพอดี สน ภาษีเจริญ จราจรทั้งชุด เขาจะชอบดักตรงนี้หรือไม่ก็เลยไปนิดนึงในทางเพชรเกษม เมื่อขอดูใบขับขี่ และถามว่า กินมาป่าว บอกไม่ได้กินดมปากไหมพี่ พี่เขาก็หัวเราะ T_T แนะนำถ้าเข้าเพชรเกษมให้ออกกัลปพฤกยาวไปทางวงแหวนเลยดีกว่าแล้วออกทางเพชรเกษมไปเลย ปลอดภัยกว่าครับ ถนนทำดีด้วย

และชุดที่น่ากัว คือ ประตูสู่กรุงเทพ ก่อนถึงถนนพุทธมณฑลสาย 4 อันนั้น แล้วแต่สถานนการณ์ ไม่จราจรกลาง ก็ สน หนองแขม ครับ เขาเรียกตรงนั้นว่า ตลาดอัศวิน กลางคืนจะชอบตั้งแล้ว แต่ว่าจะตั้งขาออกหรือขาเข้า แต่เวลากลับถ้ามองไปไกลแล้วมีไฟ แว็บ ๆ รู้แหละ ตั้งแต่ ผมจะมีวิธี อยู่เพราะผม เข้าทางสาย 4 ไปทางพุทธมณทลประจำ คือเข้าเพชรเกษม 116 แล้วก็เลี้ยวไปทางซ้าย จะไปทะลุหลัง พื้นที่ตลาดนัด แล้วก็ย้อนเข้าทางสาย 4 ไปเลย 55 ตรงนั้นจะมี ยูเทินอยู่พอดี ตำรวจก็จับไม่ได้ เพราะตรงนั้นมันเขตติดต่อระหว่าง สมุทรสาครกับ กรุงเทพ ถ้าเลยเขตกรุงเทพแล้วก็ีบีบแตรให้มันได้ยินนิดนะ 555+ หรือไม่ก็เบร์นยางโชว์หน่อย 555+ หรือไม่ก็ยกล้อเป้นการลาจาก 555+  รับรองมาจับไม่ได้แน่เพราะเลยเขตกรุงเทพแล้ว ล้อเล่นนะครับ  mon16 อย่าไปทำเน้อ

ก็มีประมาณนี้แหละครับ แต่ คำถามเหมือนเดิมอยู่ด้านบนครับ ขอคำชี้แนะด้วยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 23, 2012, 12:03:13 PM โดย alovela501(เด็กวินจ้า) »
ตี๋คับ(เรียก ตี๋น้อยก็ได้)
นามปากกา alovela501
alovela501@hotmail.com
คติพจตัวเอง วันนี้เราเจ็บและได้ประสบการณ์ วันหน้าเราสุขและได้รับการชื่นชม

ออฟไลน์ Capriccio

• ขี่ถนนในซอย ย่องๆชิดซ้ายอย่างเดียว
  • **
  • Moto GP point: +4/-0

ออฟไลน์ Yong [ย้ง]

• Ducati Owner
  • Moto GP point: +9/-0
ผมชอบรูปนี้อ่ะ  mon43 mon43

ออฟไลน์ alovela501(เด็กวินจ้า)

ผมชอบรูปนี้อ่ะ  mon43 mon43

ท้าทายมาก 555+
คติพจตัวเอง วันนี้เราเจ็บและได้ประสบการณ์ วันหน้าเราสุขและได้รับการชื่นชม

ออฟไลน์ punkpound(ปังปอนด์ DCG!!)><

• หิวโนม
  • VIP ผู้ประสานงานกลุ่ม
  • Moto GP point: +13/-0
  • ><
เส้นเพชรบุรีช่วงกลางวัน บางวัน จะมีตั้งอยู่ 2 จุดดักมอไซล้วนๆ พวกวิ่งขวา ไม่มีกระจกและรถใหญ่ไฟกลม  mon40

1.ขาออกไปทางแยกคลองตัน ช่วงเที่ยงๆ ถึงบ่าย 
2.ขาออกไปแยกอโศก ตรงเลยโรงแรม อมารี เอเทรียม

กลางคืน ปรกติ ปากซอย เอกมัย และทองหล่อ ฝั่งเพชรบุรี ดักคนที่เพิ่งไปเที่ยวมา

เส้นเพชรบุรีช่วงกลางวัน บางวัน จะมีตั้งอยู่ 2 จุดดักมอไซล้วนๆ พวกวิ่งขวา ไม่มีกระจกและรถใหญ่ไฟกลม  mon40

1.ขาออกไปทางแยกคลองตัน ช่วงเที่ยงๆ ถึงบ่าย 
2.ขาออกไปแยกอโศก ตรงเลยโรงแรม อมารี เอเทรียม

กลางคืน ปรกติ ปากซอย เอกมัย และทองหล่อ ฝั่งเพชรบุรี ดักคนที่เพิ่งไปเที่ยวมา

ขาออกไปแยกอโศก ตรงที่ผมบอกแน่เลยชอบตั้งตอนกลางคืนด้วย ประมาน 4 ทุ่มขึ้นไป บ่อยด้วย เลยแยกตึกอิตันไทยมา ข้ามสะพานข้ามคลองมาก็จะเอ๋เลย mon16 กลางวันผมทำงานเลย ไม่มีปัญหาครับ แต่บางวันทำโอ เลิก 4 ทุ่ม กลับมาเจอบ่อย ถ้ามีทองหล่อ งี้ผมน่าจะวิ่งทางเดิมดีกว่าไหมเนี่ย 
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 24, 2012, 10:15:54 AM โดย alovela501(เด็กวินจ้า) »