ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามปัญหาของ มอนสเอตอร์ 796 ด้วยครับ  (อ่าน 1632 ครั้ง)

ออฟไลน์ TON S2R

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
  • Moto GP point: +0/-0
1.  สอบถามเรื่องไฟเลี้ยวของผมเป็นแบบ LED  ที่มากับตัว S2R มีอาการกระพริบไม่เท่ากัน  ซ้ายเร็วกว่าข้างขวา  ทั้งหน้าและหลัง  สามารถแก้ไขได้อย่างไรครับ
2.  สอบถามเรื่องการเติมลมยาง  ไปที่ร้านยางยี่ห้อดังที่ติดกับรถ  แนะนำให้เติมลมธรรมดาดีกว่าเติมไนโตรเจน  แต่สอบถามที่ศูนย์แนะนำว่าแบบไนโตรเจนดีกว่า  ผมจึงอยากสอบถามแบบไหนดีกว่ากัน  ถ้ากรณีใช้ความเร็วสูง 
3.  จะเอาเข้าเซอวิส  12  เดือน  หรือ 6,000  กิโล  มีโปรฟรี  12,000  โล  ไม่ทราบว่ามีค่าใช้จ่ายไหมครับหรือฟรีทั้งหมด  เพราะตอนไปเช็ค 1,000  โล  ไม่ได้เสียค่าใช้จ่ายอะไร

ขอบคุณมากครับ

Ducati Bikers Thailand

//