ผู้เขียน หัวข้อ: 899 ท่อดังเกิน โอนรถไม่ผ่าน!!  (อ่าน 4502 ครั้ง)

ออฟไลน์ Series9

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
  • Moto GP point: +1/-0
899 ท่อดังเกิน โอนรถไม่ผ่าน!!
« เมื่อ: ตุลาคม 29, 2015, 12:21:48 PM »
พอดีผมซื้อ 899 มือสองตัวสีขาวประกอบนอกมาครับ ตัดสดกับกสิกรลีสซิ่ง ชำระค่าโอนเรียบร้อย วันนี้เอารถไปตรวจสภาพที่ขนส่ง แค่ขี่เข้าไป เขาพูดเลย ว่าไม่มีใครบอกเหรอว่าให้ไปเปลี่ยนท่อมาก่อน ผมก็ยืนยันกับขนส่งว่านี่แหละครับท่อเดิมๆจากศูนย์ ท่อขาวๆเดิมๆไม่ใช่เทอร์มีจากศูนย์ด้วย เขาก็ไม่ว่าอะไร ไปหยิบไมค์มาตั้ง ตอนสตาร์ท ดังที่ 90 dB พอบิดเสียงขึ้นไปเป็น 103 dB ไม่ผ่าน ต้องไม่เกิน 95 dB สรุปโอนรถวันนี้ไม่ได้เพราะตรวจสภาพไม่ผ่าน T_T

แต่...

ผมก็ไม่รู้จะทำอย่างไรเลยโทรไปปรึกษากับทางดูคาติไทยแลนด์ สักพักเขาก็โทรกลับบอกว่า เดี๋ยวจัดการให้สะดวกมาที่ศูนย์วิภาใหม มาลอกเลขที่คอกับเครื่อง นอกจากนั้นยังจะประสานงานกับกสิกรลีสซิ่งดึงเล่มมาทำการโอนให้ได้อีก จนท.คุยดีมากอธิบายรายละเอียดได้ดีทำให้หายกังวลไปเยอะเลย ตอนนี้ทำได้แค่รอให้ทางจนท.ดูคาติไทยแลนด์ติดต่อมาอีกทีครับ อาจมีค่าใช้จ่ายการโอน(นอก)เล็กน้อย

สรุป

ถ้าจะซื้อ 899 มือสองนั้น ก่อนโอนโทรไปปรึกษาดูคาติไทยแลนด์ก่อนเลยครับ สำหรับรถที่อยู่ในกทม.ที่ต้องตรวจสภาพกับขนส่งจตุจักรนะ

ปล.ตอนผมซื้อมอนสเตอร์ ไปโอนรถที่สวนผัก ไม่มีสตาร์ทรถสักแอะเลย

Ducati Bikers Thailand

899 ท่อดังเกิน โอนรถไม่ผ่าน!!
« เมื่อ: ตุลาคม 29, 2015, 12:21:48 PM »
//

ออฟไลน์ x-chevy

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
  • Moto GP point: +0/-0
Re: 899 ท่อดังเกิน โอนรถไม่ผ่าน!!
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2015, 12:54:22 PM »
ขอบคุณสำหรับประสบการณ์ครับ ถ้าขนส่งเข้มงวดก็คงไม่ผ่านจริงๆแหละ 899ตัวประกอบใน...ท่อเดิมถึงได้ประหลาดแบบญี่ปุ่น ศูนย์จดผ่านได้ตอนแรก...คงจะมีกำลังภายใน mon6