ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามการติดกระจกข้างติดปลายแฮนให้ 795 ด้วยตัวเอง  (อ่าน 928 ครั้ง)

ออฟไลน์ alovela501(เด็กวินจ้า)

• ออกถนนใหญ่ เที่ยวไปในเมือง
  • Moto GP point: +2/-0
ใครที่มีประสบการติดกระจกข้างด้วยตัวเอง รบกวนขอคำแนะนำหน่อยครับ ว่าติดยังไงครับ ยิ่งละเอียดยิ่งดีครับ เช่น ใช้ประแจเบอร์อะไร ครับ ขอบคุณครับ เหตุผลคือประหยัดค่าใช้จ่ายกับหาประสบการณ์  mon16 การติดด้วยตัวเองครับ พอดีไม่เคย ทำรถพวกนี้เลยครับ
ตี๋คับ(เรียก ตี๋น้อยก็ได้)
นามปากกา alovela501
alovela501@hotmail.com
คติพจตัวเอง วันนี้เราเจ็บและได้ประสบการณ์ วันหน้าเราสุขและได้รับการชื่นชม

Ducati Bikers Thailand

ออฟไลน์ monkeyclub(เอ็กซ์)

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
  • Moto GP point: +0/-0
    • SKR/saikourubber.com
Re: สอบถามการติดกระจกข้างติดปลายแฮนให้ 795 ด้วยตัวเอง
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 21, 2012, 04:23:43 PM »
ผมซื้อกระจกมาจาก k-speed เวลาใส่ต้องดู adapter ดีๆครับเวลาไขน๊อตมันจะขยายตัวจับกับแฮนด์ แต่พอดีผมใส่ผิดตั้งแต่แรกแล้วเกลียวมันเสีย เลยไปซื้อตุ้มปลายแฮนด์ตามร้านแต่งรถแล้วเอาลูกยางมาใช้ ข้อดีของมันคือ ยิ่งไขลูกยางก็จะยิ่งบวมจับกับแฮนด์ครับ