ผู้เขียน หัวข้อ: กำลังสนใจ 795 คับ แต่เห็นปัญหาของแต่ละคนแล้วท้อ ไม่ทราบว่าปัญหาหลักๆ ตอนนี้ที่ต้องเจอทุกคันคืออะไรคั  (อ่าน 4699 ครั้ง)

ออฟไลน์ Jeepsu1000(DDRT)

• Ducati Owner
  • Moto GP point: +0/-0
แล้วพี่ๆ ที่ใช้งานในต่างจังหวัด เวลาถึงรอบเปลี่ยนถ่ายน้ำมันเข้า 0 ใช้เวลาเป็นวันเลยมั้ยคับ แล้วขี่ไปหรือเอาขึ้นกระบะไปคับ พอดีผมอยู่สุพรรณ ซื้มาก็คงใช้จ่ายกับข้าวธรรมดาคับ

ออฟไลน์ Milan

รถ monster795 ของผมก็มีปัญหาตั้งแต่ได้รถมาจอดที่บ้าน ปัญหาหลักๆคือไม่มีตังซื้อของแต่งเก็บเท่าไหร่ตังก็ไม่ครับซะที  เด๋วอยากได้โน่นอยากได้นี่  mon47

ออฟไลน์ xman2005

• ขี่ถนนในซอย ย่องๆชิดซ้ายอย่างเดียว
  • **
  • Moto GP point: +5/-3
ปัญหาสำหรับรถแต่ละรุ่นมันต้องมีทุกรุ่นทุกคันแหละครับ มันเป็นของธรรมดา ไม่ว่ารถยนต์หรือมอเตอร์ไซด์เกือบทุกยี่ห้อ ช่วง6เดือนของการออกใหม่เค้ายังห้ามซื้อกันเลยครับ. เพราะบริษัทเค้าต้องแก้ปัญหาไปเลื่อยไม่หยุดนิ่ง มันถึงมีการเปลี่ยนโฉมเพิ่มนู่นนี่ไปเพื่อให้ถูกใจกันลูกค้าให้มากที่สุด(มันเป็นแก้ไขแฝงการตลาดครับ)
ผมว่าตอนนี้ducati. เค้ารู้ปัญหาที่เกิดไม่ว่าเล็กใหญ่แค่ไหนเค้าก็ต้องแก้ไข. เค้ามีทีมวิจัยแก้ไขทดลองสาเหตุที่เกิดปัญหาที่เกิดขึ้นกับลูกค้าครับครับ. เค้าไม่ยอมให้เสียชื่อเค้าหรอกครับ. แต่ว่ามันต้องใช้เวลาวิเคราะห์ปัญหาหน่อยครับ
เพราะฉนั้นไม่ต้องกังวลครับ. ปัญหามีไว้ให้แก้ ยิ่งออกรถรถช่วงหลัง6เดือนแรกแล้วยิ่งไม่น่ากังวล.ปัญหาจะยิ่งน้อยลงไปเลื่อยๆครับ เพราะเค้าต้องแก้ไขไปบ้างแล้วไม่รู้ไปเลื่อยๆครับ.  ยกตัวอย่างเช่นแต่ก่อนใหม่ๆเบาะรุ่นนี้ย่นตอนปัจจุบันไม่เห็นลอยย่นแล้วครับ.
ฉะนั้นไม่ต้องกังวลเลยครับใจชอบจองเลย. ไม่ผิดหวัง. ถ้าคิด ว่าทุกสิ่งมันไม่มีอะไรperfect ยังไงก็มีwarranty. 2ปี. ครับ mon16 mon16.  เจอปัญหา. ก็หา0เลย ครับ ยังไงก็รับผิดชอบอยู่แล้ว mon48 mon48

เพิ่มเติมเรื่องเบาะย่นนะครับ เร็วๆนี้จากข่าวกรองที่เชื่อถือได้

จะมีหนังสือจาก ducati ขอเลือกเก็บเบาะของ 795 ทุกอันคืน

เพราะทาง ducati ได้ทำเบาะใหม่ที่(อาจ)ดีกว่าเดิมออกมา

งานนี้เปลี่ยนฟรีครับ และสำหรับคนที่ดัดแปลงเบาะไปเเล้วก็แค่เอาเบาะ

เก่ามาคืนก็เอาเบาะใหม่ไปได้ครับ.....วันเวลายังไม่แน่ชัดครับ abc48 abc48 abc48

ขอให้เป็นจริงเร็วๆ ด้วยเถอะ จะได้เบาะอันใหม่มาแทนอันเก่าที่เริ่มเปื้อนแล้ว

ออฟไลน์ guyst

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
  • Moto GP point: +1/-0
    • guyst
 mon43 เด็กถามบ่อยมาก น้าซื้อมาเท่าไหร่ แรงมั้ย อะไรแบบนี้

ออฟไลน์ boomtar

• Moto GP point: +2/-0
ปาดไปแล้ว เอาอันใหม่ไปเคลมได้มั๊ยคับคุณหมู  mon40

ออฟไลน์ เบิ้ม DNT(B)

• Moto GP point: +4/-0
ปัญหาของผมคือ ซื้อมาแล้ว อยู่ไม่ติดบ้านครับ
Endless riding, Endjoy living

ออฟไลน์ adenalyne

• Moto GP point: +5/-0
แปลกเหมือนกัน ตอนซื้อรถยนต์ ไม่เห็นต้องตั้งหน้าตั้งตารอเหมือนไอ้เจ้าปีศาจตัวนี้เลย

ปัญหาผมก็คือ...ความทรมานเพราะการรอคอย  abc35 อีก 2 เดือน

ออฟไลน์ monkeyclub(เอ็กซ์)

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
    • SKR/saikourubber.com
ปัญหาของผมคือเวลาขี่ไปไหนมักจะมีคนมองครับ (ผมเป็นคนขี้อายครับ^^) mon17 mon17 mon17
อีกอย่างครับ ท่อ Termi เสียงดังมากไม่รู้ว่าเขามอง เพราะรถสวย หรือมองแล้วด่าในใจ  mon32
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 20, 2012, 10:27:42 PM โดย monkeyclub(เอ็กซ์) »

ออฟไลน์ wirot

• ออกทริป หนุกหนาน 77 จังหวัดทั่วไทย
  • Moto GP point: +3/-1
ของผม จอง 18 พ.ค เซลล์ บอกได้รถประมาณ ก.ค. ไม่รู้ว่ายาหอมหรือปล่าว อิ ๆๆ
ปัญหาอีกอย่างคือ 2 เดือนจะหาตังค์ทันหรือป่าว
"ขับช้า ๆ อย่าให้ใครแซง ???"

ออฟไลน์ dragstar(wut) DCRY

• VIP ผู้ประสานงานกลุ่ม
  • Moto GP point: +11/-0
  • บิดๆเบี๊ยวๆมดเขียว V.3
ปัญหาแรกที่เจอเลยสำหรับผมคือ "จะลงแดงแล้ว"
ระยอง ฮิ

ออฟไลน์ WEBMASTER(กอล์ฟฟี่)

• Administrator
  • Moto GP point: +169/-8
ของผม จอง 18 พ.ค เซลล์ บอกได้รถประมาณ ก.ค. ไม่รู้ว่ายาหอมหรือปล่าว อิ ๆๆ
ปัญหาอีกอย่างคือ 2 เดือนจะหาตังค์ทันหรือป่าว
ช่วงนี้ ปัญหาเรื่องรอรถนานเริ่มหมดไปแล้วครับ เพราะส่งมอบเยอะมาก  mon61 สบาย ๆแล้วครับ
NEXZTER BIGBIKE PADS BRAKE CLICK ..
https://www.facebook.com/Nexztermoto/

สนใจลงโฆษณา ติดต่อ

โทร.0841433398
LINE ID : diavel1200
http://www.facebook.com/ducatibikersthailand

ออฟไลน์ ak_ganja(ไข่นุ้ย)(DCDC)

• ขี่ถนนในซอย ย่องๆชิดซ้ายอย่างเดียว
  • **
  • Moto GP point: +1/-0
  • การวางแนอยู่ที่คน ผลสำเร็จอยู่ที่ฟ้า
ช่ายแล้วครับ
เซลโทรบอกให้ผมรีบส่งเอกสารได้แล้ว
กำหนดได้รถจริงเดือนกรกฏา
แต่ล่าสุดบอกจะได้เดือนหน้าแล้วครับ
ปัญหาคือยังหาเงินดาวน์ไม่ครบเลยอะ ฮือๆๆ abc39
หนทางนับหมื่นลี้ ย่อมต้องมีก้าวแรก

ออฟไลน์ adenalyne

• Moto GP point: +5/-0
ช่วงนี้ ปัญหาเรื่องรอรถนานเริ่มหมดไปแล้วครับ เพราะส่งมอบเยอะมาก  mon61 สบาย ๆแล้วครับ

ทำไมต่างจากผมจัง ตอนจอง 28/04/12 ที่ศูนย์พัทยา เซลบอกรอรถ 2 เดือน
ก็คือถ้าไม่มีอะไรผิดพลาด จะได้รถประมาณ 28/06/12 (+/- นิดหน่อย)

แต่สัปดาห์ที่แล้วโทรไปถาม บอกผมจะได้รถปลาย ก.ค. อ้าว...ไหงเป็นงั้น
ซึ่งผมก็เตรียมใจไว้แล้วว่าอาจจะเป็นแบบนี้ เพราะตอนที่ไปดูรถ เขาก็พยายาม
บอกเราว่ารอรถแค่ 2 เดือน เพื่อไม่ให้มันดูเนิ่นนานเกินไป

เอา..เมื่อไหร่ก็เมื่อนั้นแหละ มาช้าก็เป็นหนี้ช้า คิดบวกซะเลย 555
รถมาหน้าฝนพอดี ฝนตกทุกวัน เสียอารมณ์อีก  mon3

ช่วงนี้ก็ปั่นจักรยานรอละกัน