ผู้เขียน หัวข้อ: ไฟเบรคค้างครับ เกิดจากอะไรครับ  (อ่าน 2607 ครั้ง)

ออฟไลน์ predato26

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
  • Moto GP point: +0/-0
ไฟเบรคค้างครับ เกิดจากอะไรครับ
« เมื่อ: กันยายน 02, 2015, 08:54:32 PM »
สวัสดีครับ วันนั้นผมเปลี่ยนผ้าเบรค หน้า-หลัง และเปลี่ยนน้ำมันเบรคหลัง พอเอารถไปขับเพื่อนทักว่าไฟเบรคค้างครับ สาเหตุเกิดจากอะไรได้บ้างครับ

Ducati Bikers Thailand

ไฟเบรคค้างครับ เกิดจากอะไรครับ
« เมื่อ: กันยายน 02, 2015, 08:54:32 PM »
//

ออฟไลน์ GOOD

• Ducati Owner
  • Moto GP point: +1/-0
Re: ไฟเบรคค้างครับ เกิดจากอะไรครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 05, 2015, 04:23:00 PM »
ส่วนมาก มักเกิดจากสวิตช์ที่ขาเบรคระยะเพี้ยนครับ อาจเพราะการปรับตั้งหรือการถอดประกอบก็แล้วแต่

หากมันค้าง ก็ลองหมุนคลายให้สปริงรั้งสวิตช์หย่อนลงมาอีกหน่อย เอาแค่พอให้ไฟเบรคดับน่ะครับ เวลากดเบรคเท้า มันจะได้ติดทันที

ออฟไลน์ predato26

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
  • Moto GP point: +0/-0
Re: ไฟเบรคค้างครับ เกิดจากอะไรครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 06, 2015, 11:37:09 PM »
ส่วนมาก มักเกิดจากสวิตช์ที่ขาเบรคระยะเพี้ยนครับ อาจเพราะการปรับตั้งหรือการถอดประกอบก็แล้วแต่

หากมันค้าง ก็ลองหมุนคลายให้สปริงรั้งสวิตช์หย่อนลงมาอีกหน่อย เอาแค่พอให้ไฟเบรคดับน่ะครับ เวลากดเบรคเท้า มันจะได้ติดทันที

ได้แล้วครับผมขอบคุณมากๆเลยครับบบ mon49