ผู้เขียน หัวข้อ: โดนตำรวจเรียกท่อดัง  (อ่าน 2410 ครั้ง)

ออฟไลน์ kapongza

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
  • Moto GP point: +0/-0
โดนตำรวจเรียกท่อดัง
« เมื่อ: สิงหาคม 13, 2015, 01:43:36 PM »
วันก่อนออกจากบ้าน ขี่เข้าซอย เจอพี่ตำรวจสองนายยืน. ป๊าดดดด หลบไม่ทัน 55+
ตร. สวัสดีครับ ไปไหนครับ ท่อดังนะครับ รู้กฎหมายไหม ว่าต้องดังไม่เกิน95 เดซิเบล
ผม- ครับๆ พอทราบครับ
ตร.แล้วมีใบขับขี่ไหม
ผม-ซวยแล้วไม่มีใบขับขี่ด้วย มึนน แต่ทำใจดีสู้เสือไปก่อน (ขี่จากบ้านไปร้านกาแฟ ใกล้ๆในเมือง อ่อผมอยู่หัวหินครับ)
ตร. เอ้าๆๆขอตรวจวัดเสียหน่อย. พี่ตำหรวจก็หยิบมือถือขึ้นมาเปิดแอป จอไปที่ปลายท่อให้ผมเบิ้ลเครื่อง ปรื้นนนนนนนนนนน
ผม- พี่ครับผมว่าแอปในมือถือใช้ไม่ได้เรื่องหรอกครับอยากเอามาวัด ส่งๆเลย พี่หนวดเค้านิ่งไปแปป แล้วเก็บมือถือไป พี่ต้องใช้อุปกรณ์มาวัดนะครับบลาๆๆๆ
ซักพักตำหนวดอีกคน เดินมา(คนนี้ขึ้นขื่อมาเรื่องจับรถ และกวนติงงง)
ตร. อีกคน. ไปๆวัดที่ร้านเลยไหม ถ้าเกินต้องจ่ายค่าวัดเอง ค่าปรับอีก 2000 เอาไหมๆ (พูดน้ำเสียง น่าเอาเท้าลูบหน้าสุดๆ) เสียงแข็งมากๆ
ผม- บรื๊ดแตกแตกเลยครับ "ไม่ไป ทำไม่ผมต้องไปด้วย อยากวัดไปเอาเครื่องวัดมา " ในใจอยากจะบอกว่า ไปดิแต่ค่าน้ำมันไป 2000เมิงจ่ายนะ" 555+
ตรคนแรกบอกจะเอาไง _ ผมบอกพี่เขียนใบสั่งมาเลย ว่าผมไม่มีใบอนุญาตขับขี่ ผมจะรีบไป เค้าเลยเขียน และเขียนค่าปรับมา 1000 บาท. บอกผมว่า "แค่นีพันหนึ่งคงไม่มาสำหรับน้องหรอกเนอะ" ผมตอบกลับ 100 เดียวก็มากครับ สำหรับคนทำมาหากิน.
รับใบสั่งเสร็จ ผมขี่รถออกมาเลย. ขย่ำใบสั้งทิ้งครับ ผมเห็นพี่ตร เค้าเขียนใบสั่งไม่มี ก๊อบปี้  ไว้ ไม่มีประทับตรา    สน.

ในใบยังจะเขียน. ดัดเเปลงสภาพรถ ท่อดัง และไม่มีใบขับขี่ เพลียกับพี่เค้าจริงๆครับ
เพื่อนๆคนไหนโดนเรื่องท่อ อย่าเพิ่งไปยอมเค้านะครับบ ยังไงก็เสีย ขอเสียยากหน่อย 5555+

Ducati Bikers Thailand

โดนตำรวจเรียกท่อดัง
« เมื่อ: สิงหาคม 13, 2015, 01:43:36 PM »
//

ออฟไลน์ Nongk69

• Ducati Owner
  • Moto GP point: +11/-1
Re: โดนตำรวจเรียกท่อดัง
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2015, 06:06:16 PM »
ใส่ท่อ ของอะไรเรอะครับ ได้ข่าวว่าช่วงนี้ พี่หนวดแก่หาค่าปรับกันเยอะ  mon40

ออฟไลน์ kapongza

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
  • Moto GP point: +0/-0
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2015, 06:22:22 PM »
เทอมิ ครับ ช่วงนี้กลางวันไม่อยากวิ่งเลยครับ^^

ออฟไลน์ Nongk69

• Ducati Owner
  • Moto GP point: +11/-1
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2015, 07:42:51 PM »
หุๆๆ ของผมก็เทอมิ ต้องเอาตัวลดเสียงใส่สะแล้ว mon6