ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนสอบถามระบุพิกัดร้าน Wrap สีดำ M821 ครับ  (อ่าน 1907 ครั้ง)

ออฟไลน์ Phumikun

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
  • Moto GP point: +0/-0
รบกวนสอบถามระบุพิกัดร้าน Wrap สีดำ M821 ครับ
« เมื่อ: มิถุนายน 25, 2015, 01:27:36 PM »
หลายๆท่านที่จองสีดำคงทราบข้อมูลจาก Dealer แต่ละเจ้าของตัวเองเรียบร้อยแล้วเกี่ยวกับ M821 Stealth Black ที่มีการเลื่อนการรับรถไปเป็นปลายกรกฎาคมบ้าง ต้นสิงหาคมบ้าง ซึ่งผมเป็นหนึ่งคนที่จองสีดำไว้แต่ได้รับข้อเสนอเป็นการรับรถสีแดงโดยไม่ต้องจ่าย 10,000 บาทเพิ่มแทนการรับรถที่ล่าช้าออกไป โดยส่วนตัวยังไงก็ชอบสีดำ แต่หลงใหลในความแตกต่างซึ่งก็ได้รับข้อมูลมาว่ามีสมาชิกชาวดูคาติบางท่านมีไอเดียการ Wrapping พลาสติกสีดำ ได้เห็นผลงานแล้วสนใจจี๊ดเข้าเต็มตาเลยจึงอยากสอบถามข้อมูลรายละเอียดเกี่ยวกับ 1.ร้านที่รับทำ Wrap สีดำนี้
2.ราคาที่ทำ
3.อายุไขการใช้งานอยุ่ที่เท่าไหร่
พอจะมีพี่ๆสมาชิกท่านใดที่ทำมาแล้วหรือสนใจช่วยชี้เป้าตอบคำถามผมหน่อยได้มั้ยคับ
ขอบคุณครับ

Ducati Bikers Thailand

รบกวนสอบถามระบุพิกัดร้าน Wrap สีดำ M821 ครับ
« เมื่อ: มิถุนายน 25, 2015, 01:27:36 PM »
//

ออฟไลน์ abdul

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
Re: รบกวนสอบถามระบุพิกัดร้าน Wrap สีดำ M821 ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2015, 11:17:01 PM »
1. ลองพิมพ์หาได้เลยครับค่อนข้างเยอะ คิดว่าร้านที่ wrap รถยนต์ทั่วๆไปก็สามารถทำได้
2. ความเห็นส่วนตัวคิดว่าทั้งคันไม่น่าเกิน 5,000.-
3. อายุการใช้งาน เทียบจากที่เคย wrap รถยนต์อยู่ ถ้าไม่ได้ไปโดนอะไรขูดขีดและขอบเรียบๆก็อยู่น่าจะอยู่ได้เกิน 2-3 ปี แต่ถ้าเหลี่ยมมุมมันเยอะ
    คิดว่าอาจจะน้อยกว่านั้นบ้าง

* ส่วนตัวคิดว่าหาที่สะดวกใกล้บ้านก็ดีครับ มีอะไรจะได้วิ่งเข้าไปแก้ไขได้สะดวก 

ออฟไลน์ guibuy

• *
Re: รบกวนสอบถามระบุพิกัดร้าน Wrap สีดำ M821 ครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2015, 10:23:28 PM »
ฟังคำตอบด้วยคน