ผู้เขียน หัวข้อ: ล้างรถที่ไหนดีครับ  (อ่าน 4305 ครั้ง)

ออฟไลน์ biggyrider (BiG)

• Ducati Owner
  • Moto GP point: +0/-0
ล้างรถที่ไหนดีครับ
« เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2012, 12:04:23 AM »
ตามหัวข้อเลยครับ

ผมอยู่นราธิวาส ถนนนะครับไม่ใช้จังหวัด ถ้าไม่รู้จัก ก็แถวสาทร หรือพระราม 3 ครับ

มีปั้มล้างรถแถวๆนี้ที่เห็นอยู่เยอะมาก แทบจะทุกปั้มเลยครับ แต่ผมไม่มั่นใจเลยครับ

ว่าปั้มไหนแถวๆนี้จะเชี่ยวชาญการล้าง bb บ้างครับ ไม่อยากเจอปัญหาไม่พึงประสงค์

เหมือนที่เคยอ่านๆ จากกระทู้ก่อนหน้านี้มาบ้าง เช่นเรื่องน้ำเข้ารูกุญแจ เข้ากรองอากาศบ้าง

เพราะผมคง งงๆ ทำไรไม่ถูก จะให้ไปแถวลาดพร้าว รามอินทรา ก็ไกลเกินไม่ไหวครับ

พอดีเสาร์ที่ผ่านมา ขับไปกินข้าวแถวเดอะไนนท์พระราม9 มาครับ ขากลับห้าทุ่มฝระหว่างทาง

เจอถนนที่เปียกเพราะฝน แต่หยุดตกไปแล้ว ก้อเลยเลอะๆนิดหน่อย แต่ที่ทนไม่ได้คือ

แว้นคันนึงขับแซงขึึ้นมา แล้วมาอยู่ด้านหน้า ตรงกลางเป๊ะ มันดีดน้ำขึ้นมาโดนเป็นแถวอย่างกะไรเฟิลเลยครับ  mon48

ใครอยู่โซนๆนี้ แนะนำร้านล้างหน่อยซิครับ

Ducati Bikers Thailand

ล้างรถที่ไหนดีครับ
« เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2012, 12:04:23 AM »
//

ออฟไลน์ Sirpon

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
  • Moto GP point: +1/-0
Re: ล้างรถที่ไหนดีครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2012, 09:19:24 AM »
ผมว่าล้างเองสะอาดที่สุดครับ อย่างน้อยเราไว้ใจตัวเราเองได้ดีที่สุดครับ  mon16

ออฟไลน์ maxsim_lot

• Moto GP point: +6/-1
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2012, 09:23:13 AM »
ถ้ามันไม่ลำบากมากจนเกินไปก็ล้างเองเถอะครับ

เราจะได้รู้ด้วยว่ามีความเสียหายอะไรเกี่ยวกับรถบ้าง ถ้าคนล้างไม่เป็นจะเกิดความเสียหายเอา

เพราะเขาไม่รู้หลอกตรงไหนล้างได้ไม่ได้ ฉีดน้ำเข้าไปมีหวังเสียหมด

mon57 mon57 mon57

ออฟไลน์ punkpound(ปังปอนด์ DCG!!)><

• หิวโนม
  • VIP ผู้ประสานงานกลุ่ม
  • Moto GP point: +13/-0
  • ><
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2012, 09:26:19 AM »
ล้างเอง อย่าลืม ตัวฉีดไล่ความชื้นกันด้วยนะครับ  mon32

ออฟไลน์ Restore(ยุทธ์DCG!!)

• Moto GP point: +12/-0
  • DUCAGREAN
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2012, 09:37:45 AM »
ล้างเอง อย่าลืม ตัวฉีดไล่ความชื้นกันด้วยนะครับ  mon32

ถ้าไม่มีเช็ดแห้งเสร็จ แล้วออกไปขี่ซักรอบนึงละค่อยมาจอดเก็บครับ ผมทำอยู่จนเป็นเรื่องปกติละครับ

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 09, 2012, 07:41:30 PM »
 mon57 mon57

เอางั้นเลยหรอครับ คือล้างเองยิ่งไม่เป็นใหญ่ไม่รู้ว่าต้องระวังน้ำเข้าตรงไหนบ้าง

อุปกรณ์ก้อไม่มี ที่เป่าลมนี่ลืมได้เลย ปกติก้อขี้เกียจล้างรถเองด้วยครับ

เรื่องเยอะเนอะ

เห็นรีวิวร้านล้างรถ แต่ไกลผมมากกกก ตั้งรามคำแหงแน่ะ

ออฟไลน์ boyd

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2012, 01:43:27 AM »
 abc18 ล้างละมุนเกษตรนวมินครับ  abc18 รอนานหน่อยนะครับ  mon61
VIRICH SHOP AT PLATINUM FASHION MALL

ออฟไลน์ Archangel

• *
  • Moto GP point: +2/-0
  • 795 @ RAMA3 ครับ^^ เจอกันก็ทักได้จ้า!
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2012, 11:55:19 AM »
ผมก็อยู่พระราม3 ครับ .. ยังไม่มีรถเลยครับ แต่ก็เล็งๆไว้อยู่ mon17

ได้ข่าวว่าร้าน โชว์รูมรถ Supercar ชื่อ YUMA ตรงพระราม3 เค้ารับล้างรถด้วยครับ ... เห็นหลายๆคนบอกว่าล้างดีมาก
ราคาก็เอาเรื่องอยู่ แต่งานสมราคาครับ .. เนี่ยผมกะว่าถ้าได้มอไซแล้วจะลองขับเข้าไปถามว่าล้างได้มั้ย

ยังไงถ้าไปลองแล้วมาบอกผมด้วยนะครับ mon10
"You decide your SPEED , PHYSIC decide you LIVE or DIE"

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2012, 09:15:09 PM »
abc18 ล้างละมุนเกษตรนวมินครับ  abc18 รอนานหน่อยนะครับ  mon61

ขอบคุณครับ แต่นี่ก็ไกลไป แถมรอนานอีกด้วยหรอครับ ไม่ไหวไม่ไหว

ผมก็อยู่พระราม3 ครับ .. ยังไม่มีรถเลยครับ แต่ก็เล็งๆไว้อยู่ mon17

ได้ข่าวว่าร้าน โชว์รูมรถ Supercar ชื่อ YUMA ตรงพระราม3 เค้ารับล้างรถด้วยครับ ... เห็นหลายๆคนบอกว่าล้างดีมาก
ราคาก็เอาเรื่องอยู่ แต่งานสมราคาครับ .. เนี่ยผมกะว่าถ้าได้มอไซแล้วจะลองขับเข้าไปถามว่าล้างได้มั้ย

ยังไงถ้าไปลองแล้วมาบอกผมด้วยนะครับ mon10

เค เค เลยครับ ไว้จะลองไป รู้สึกว่าเจ้าของ YUMA เนี่ยเพื่อนผมเอง แต่ไม่สนิท
แต่คงต้องสักพักนึงนะครับ เพราะวันนี้ผมจัดการล้างเองไปแล้วครับ เหนื่อยเลย

ออฟไลน์ LoVE @ 1sT BiKE [Au]

• European Motorizer
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2012, 03:26:36 PM »
ผมอยู่เยาวราช อยากล้างเองเหมือนกันแต่ที่จะจอดรถยังไม่มีเลย

เลยจ้างยามที่จอดรถล้างเดือนละ 200

บอกแกอย่าให้รูกุญแจกับช่วงจอโดนน้ำเยอะ

ก็สะอาดดีแต่ไม่ค่อยเงา สงสัยต้องไปซื้อน้ำยามาลงเองละ

ปล.มีพี่ท่านนึงขี่ SF สีเหลือง แนะนำว่าล้างมอไซด์อย่าลงเคลือบยางดำเพราะมันจะไหลลงไปทำให้ลื่นได้ขณะขับ

พี่ biggyrider หวัดดีครับ

ได้รถแล้วขับไปนเรศ 2 ครั้งละ

วันไหนไปตีกัน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 11, 2012, 03:34:07 PM โดย LoVE @ 1sT BiKE [Au] »
Yee

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2012, 11:35:38 PM »
ผมอยู่เยาวราช อยากล้างเองเหมือนกันแต่ที่จะจอดรถยังไม่มีเลย

เลยจ้างยามที่จอดรถล้างเดือนละ 200

บอกแกอย่าให้รูกุญแจกับช่วงจอโดนน้ำเยอะ

ก็สะอาดดีแต่ไม่ค่อยเงา สงสัยต้องไปซื้อน้ำยามาลงเองละ

ปล.มีพี่ท่านนึงขี่ SF สีเหลือง แนะนำว่าล้างมอไซด์อย่าลงเคลือบยางดำเพราะมันจะไหลลงไปทำให้ลื่นได้ขณะขับ

อ๋อน้อง อู๋นี่เองที่ไปจอดอยู่ที่นเรศ ที่ผ่านมา ทําเอาพ่อพี่เข้าใจผิด เห็นคันนี้จอดอยู่ยังไม่มีทะเบียนเหมือนกันเปี๊ยบเลย

เลยนึกว่าพี่แอบมา 555 ไปอีกทีวันไหนครับ พี่ไปด้วย ขอแจมก่อนเลย ถ้าเดาไม่ผิด จัน พุธ ศุก 1ใน3 วันนี้ใช่เป่าครับ

ปล ค่าล้างรถสุดคุ้ม เดือนละ 200 หรอ หรือครั้งละ 200 เนี่ย ตอนนี้เพื่อนพี่แนะนำให้ไปล้างที่ล้างรถ คาร์แคร์

ตรงเชิงทางขึ้นสะพานภูมิพล น่าสนใจสำหรับพี่มากเลย เพราะใกล้บ้าน แถมค่าล้าง 100 เจ้าของขับมอนสเตอร์ด้วย

ต้องลองไปใช้บริการ +1 ให้น้องอู๋ครับเรื่องยาเคลือบเงาล้อ พี่เคยจำได้แต่ลืมๆไปบ้าง ดีเลยครับที่มาทบทวนความจำพี่

แล้วไปจอดคู่กันที่นเรศเร็วๆนี้ครับ

ออฟไลน์ Triple[Boy]

• ออกถนนใหญ่ เที่ยวไปในเมือง
  • Moto GP point: +6/-0
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2012, 12:45:06 AM »
เชิงทางขึ้นสะพานภูมิพล นี่คือถ้ามาจากพระราม 3 ก็เลี้ยวขวาไปทางสะพานใช่ไหมครับ ใกล้ ๆ ผมเหมือนกัน แล้วน้องมอนผมก็เปื้อนฝนแล้ว ตั้งแต่ออกจากศูนย์เดือนกว่าแล้วยังไม่เคยล้างเลย  mon6

ออฟไลน์ LoVE @ 1sT BiKE [Au]

• European Motorizer
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2012, 03:10:13 AM »

อ๋อน้อง อู๋นี่เองที่ไปจอดอยู่ที่นเรศ ที่ผ่านมา ทําเอาพ่อพี่เข้าใจผิด เห็นคันนี้จอดอยู่ยังไม่มีทะเบียนเหมือนกันเปี๊ยบเลย

เลยนึกว่าพี่แอบมา 555 ไปอีกทีวันไหนครับ พี่ไปด้วย ขอแจมก่อนเลย ถ้าเดาไม่ผิด จัน พุธ ศุก 1ใน3 วันนี้ใช่เป่าครับ

ปล ค่าล้างรถสุดคุ้ม เดือนละ 200 หรอ หรือครั้งละ 200 เนี่ย ตอนนี้เพื่อนพี่แนะนำให้ไปล้างที่ล้างรถ คาร์แคร์

ตรงเชิงทางขึ้นสะพานภูมิพล น่าสนใจสำหรับพี่มากเลย เพราะใกล้บ้าน แถมค่าล้าง 100 เจ้าของขับมอนสเตอร์ด้วย

ต้องลองไปใช้บริการ +1 ให้น้องอู๋ครับเรื่องยาเคลือบเงาล้อ พี่เคยจำได้แต่ลืมๆไปบ้าง ดีเลยครับที่มาทบทวนความจำพี่

แล้วไปจอดคู่กันที่นเรศเร็วๆนี้ครับ

เดือนละ 200 พี่ พี่ยามเค้าแค่ยกถังน้ำสองถังมาล้างแล้วก็ลงแชมพูนิดหน่อยเช็ดแห้ง เป็นอันเสร็จ

ไม่ค่อยสะอาดหรอกครับแค่ให้มันดูใหม่เฉยๆ

ผมไปตีอีกทีวันจันทร์ครับ ปกติจะตีจันทร์ 1ทุ่ม-3ทุ่มประจำ ส่วนพุธ2ทุ่ม-4ทุ่มไปบ้างไม่ไปบ้าง เพราะก๊วนเค้าคนเยอะ

วันจันทร์มีสองก๊วนติดกัน คอร์ด 8 และ 9

คอร์ด 9 ก๊วนผมมีแค่ 4-5 คนฝีมือแค่ P แต่คอร์ด 8 มีหลายมือ อย่างต่ำก็ p+

ถ้าอยากมาแจมนัดมาเลยพี่ 0851181804 อู๋

ร้านล้างที่สะพานภูมิพลน่าสนใจนะครับ ผมไม่รู้จักหรอก แต่ดูแล้วน่าจะใกล้บ้านที่สุด

เจอกันพี่
Yee