ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนสอบถามเรื่องการพิจารณาของไฟแนนซ์ครับ  (อ่าน 1817 ครั้ง)

ออฟไลน์ Red Comet (PETE)

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
  • Moto GP point: +0/-0
คือทางเซลล์ โทรมาเรียกแล้วครับว่ารถ น่าจะได้ ภายในเดือนสองเดือนนี้
เค้าเลยนัดให้ไปไปยื่นเอกสารครับ บอกตามตรงดีใจสุดๆ
แต่พอยื่นเสร็จ กำลังขับรถกลับบ้าน มานั่งคิดดู ไฟแนนซ์จะผ่านป่าวอ่ะ ?
รอมาตั้งนานถ้าพลาดนี่เซ็งเลย เลยอยากจะถามพี่ๆ เพื่อนๆ
ในนี้ครับ ว่า พวกไฟแนนซ์เค้าพิจารณากันยังไง เผื่อมีคนจะรู้มั่ง
ยังไงรบกวนด้วยครับผม  mon6

Ducati Bikers Thailand

ออฟไลน์ Impresza Neung

• Global Moderator
  • Moto GP point: +14/-0
  • " ได้เวลาสนุก ได้เวลา สตีท "
Re: รบกวนสอบถามเรื่องการพิจารณาของไฟแนนซ์ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2012, 11:19:54 PM »
รายใด้ควรเป็นสองเท่าครึ่งของยอดผ่อนหลังจากหักค่าใช้จ่ายอย่างอื่นแล้วครับ เช่น ผ่อน 7,000 บาท รายใด้ที่ผ่านสลิปเงินเดือนอาจประมาณ 18,000 บาท หลังหักค่าใช้จ่ายครับ หากไม่ถึงก็ไม่ต้องห่วงครับเพราะการพิจารณาสินเชื่อเค้าไม่ดูแค่เงินเดือนอย่างเดียวอาจดูอย่างอื่นประกอบด้วย เช่นรายใด้อื่นๆที่โชว์ในสมุดเงินฝากในแต่ละเดือน เป็นเจ้าบ้านหรืออาศัยกับครอบครัว มีเบอร์บ้าน เบอร์ที่ทำ
าน เพื่อการติดต่อ ดูประวัติการผ่อนสินเชื่ออย่างอื่นประกอบด้วยครับ  mon48 หรือลองดูในหัวข้อคำถามที่พบบ่อยๆใด้ครับ กระทู้เก่าๆ เพีบยค้าบ
          FYI ครับ
           mon32 mon32

ออฟไลน์ Red Comet (PETE)

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
Re: รบกวนสอบถามเรื่องการพิจารณาของไฟแนนซ์ครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2012, 11:35:04 PM »
พอดีผมใช้ชื่อแฟนผมครับ เพราะของผมทำค้าขาย เอกสารด้านการเงินเลยไม่สวย
ส่วนเงินเดือนแฟนผม หักค่าใช้จ่ายทั้งหมดได้ประมาน 26000 บาทครับ ผ่อน 795 ก็ 4 ปี เดือนล่ะประมาน 8000
ในความคิดผมก็ไม่น่ามีปัญหาครับ แต่ห่วงเล็กๆๆ เพราะรถมาแล้ว อยากขี่เล่นแล้ว ไม่อยากรออีก ยังไงขอบคุณคำแนะนำครับ

ออฟไลน์ hokoon (โฮ่ DNT)

• Ducati Owner
  • Moto GP point: +18/-0
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2012, 12:38:46 AM »
ไม่มีปัญหาครับ ผ่านสบายๆ
2012 Monster 795 - KhonKaen

ออฟไลน์ หน่อง DNT

• Moto GP point: +2/-0
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2012, 01:38:43 AM »
เงินเหลือต่อเดือน 28000 ผ่านสบายๆครับ ผ่อน 8000 ยังเหลือ 20000 สบายๆครับพี่

บัญชีสวยเลยครับ  mon57 mon57

ผมทำสินเชื่อรถนี่ล่ะครับ ถ้าเห็นตัวเลขนี้ อนุมัติครับ mon57 mon57

ออฟไลน์ MizunoMonster(อ้น)

• Don't worry be happy
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2012, 07:58:38 AM »
ถ้าช่วงรออนุมัติมันทรมานใจ พอได้รถออกมาเอาไปขี่ให้สะใจไปเลยครับ mon61

ออฟไลน์ Chanutpong (A)

• Moto GP point: +1/-0
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2012, 04:59:28 PM »
ถ้าทำงานด้านอสังหาริมทรัพย์ควรหาคนอื่นมายื่นแทนหรือค้ำนะครับ..ผมเคยมีประสบการณ์มาแล้ว..
รอรถเกือบห้าเดือนรถมาแล้วแต่ไฟแนนซ์ไม่ผ่านครับ..  mon40 mon40 mon40

ออฟไลน์ PAWARIT(DCDC)

• Moto GP point: +1/-0
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2012, 06:04:10 PM »
ของผมเพิ่งโทรมาบอกวันนี้ช่วงบ่ายๆหลังจาก ส่งเอกสารไปเมื่อวันจันทร์ที่แล้ว ก็ครบ 1 อาทิตย์พอดี

ก็โทรมาสอบถามนิดหน่อย พวกที่อยู่ปัจจุบัน รายละเอียดงานที่ทำ แล้วก็บอกว่าเดี๋ยวจัดการเรื่องเอกสารให้ครับ

แล้วจะส่งไปตามที่อยู่

ผมก็ตื่นเต้นไม่ได้ถามคำถามอะไรกลับไป แล้วก็วางโทรศัพท์จบการสนทนา

แล้วก็มานั่งนึกๆ ด้วยความสงสัย แบบงงๆ ว่านี่สรุปผมผ่านหรือไม่ผ่าน -..-

แต่อย่างท่านเจ้าของกระทู้ผมว่าผ่านฉลุยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 08, 2012, 07:45:57 PM โดย PAWARIT(บอย) »