ผู้เขียน หัวข้อ: วิ่งความร้อนขึ้น4ขีด พอดับ แล้วจะสตาร์ทใหม่ไม่ติด เสียงสตาร์ทอืดเหมือนเเบตหมดเป็นที่อะไรหรอครับ  (อ่าน 2010 ครั้ง)

ออฟไลน์ Biglovedinamo

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
  • Moto GP point: +0/-0
พอดีพึ่งออกต่างจังหวัดเเล้วเกิดปัญหาครับ ออกต่างจังหวัดครั้งเเรก รถผมขี่ได้2000กว่าโลเเล้วครับ มีอาการพอจอดตอนเครื่องร้อน แล้วสตาร์ทใหม่สตาร์ทไม่ติดอืดๆเหมือนไฟไม่มีต้องรอจังหวะ หรือไม่ก็เครื่องเย็น เเต่ผมให้พี่ยันสตาร์ทก็ติดครับ พี่ๆเคยเป็นกันไหมครับ แล้วผมต้องเเก้ยังไง ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ Series9

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
  • Moto GP point: +1/-0
เป็นคร้าบ ของผมเป็นตอนขี่ในเมืองนานๆ ร้อน 4 ขีดซึ่งไม่ได้สูงมากมาย อาการคือ สตาร์ทไม่ติด เปิดฝาถังแล้ว แบต 12.5 ก็ไม่หมด เวลากดแล้วเสียงจะดังแอ้ทเดียวแล้วนิ่งไป นอกจากนี้อาการถัดมา สตาร์ทใหม่ๆเลยตอนเช้า แว้ดๆๆๆๆๆๆ แต่ไม่ติด เป็น 3 ครั้ง เอาเข้า 0 เปลี่ยนมอเตอร์สตาร์ทครับ หายสนิท มอนส์เตอร์เป็นกันเยอะครับ แนะนำว่า เจอขั้นสองเมื่อไร เข้า 0 ได้เลยครับ เปลี่ยนฟรี

ออฟไลน์ Biglovedinamo

• *

ออฟไลน์ daisuke

• *
ผมเป็นอาการคล้ายๆกัน
สรุปมอเตอร์สตาทจะลาโลกคับ
ถ้ารถยังมีประกันศูนย์ลองให้เขาเช็คดูคับ
ผมเครมมาเรียบร้อยละ