ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถาม อัตราการกินน้ำมันของ 899 panigale ครับ  (อ่าน 4436 ครั้ง)

ออฟไลน์ tonandlittle

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
  • Moto GP point: +0/-0
ผมขอรบกวนสอบถามเพื่อนๆพี่ๆสมาชิกที่ใช้899กันอยู่หรือมีความรุ้เกี่ยวกับ899หน่อยครับ

ตอนนี้ผมกำลังมองหาเนื้อคู่สักคัน
ซึ่งจะออกปลายสิงหานี้ ส่วนตัวชอบรูปทรงของเจ้าพานิกาเล่มากๆแต่ไม่ค่อยชอบรถ2สูบเท่าไหร่เพราะแต่ก่อนผมขับเจ้าerมา เพิ่งขายออกไปเมื่อปลายปีที่แล้ว แต่เพื่อนๆเชียร์sport1000
เลยรังเลระหว่างsport1000ญี่ปุ่นกับ899เจ้าพานิกาเล่

ขอเข้าเรื่องเลยนะครับ

ผมอยากทราบข้อมูลอัตราการกินน้ำมันของเจ้า panigale 899 หน่อยครับว่ากินน้ำมันมากหรือน้อยกว่าsport1000ญี่ปุ่น ( zx10r gsxr )เพียงใดครับ เพื่อเป็นประโยชน์ในการเลือก ปล.ผมเป็นคนใช้รถประจำแต่วิ่งไม่ไกลมาก

Ducati Bikers Thailand

//