ผู้เขียน หัวข้อ: diavelตัวธรรมดา2015 กับ diavel carbon ต่างกันตรงไหนบ้างครับ  (อ่าน 2857 ครั้ง)

ออฟไลน์ vornus

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
  • Moto GP point: +0/-0
diavelตัวธรรมดา2015 กับ diavel carbon ต่างกันตรงไหนบ้างครับ

แล้วส่วนต่างเพิ่มขึ้นมาเกือบ2แสนนี่ คุ้มมั้ยครับกับตัวคาร์บอน กำลังหาข้อมูลครับ รบกวนพี่ๆตอบทีครับ

กำลังตัดสินใจระหว่าง dark perfomance vs carbon red perfomance

ขอบคุณร่วงหน้าสำหรับข้อมูลนะครับ

Ducati Bikers Thailand

ออฟไลน์ McGuyver

• !\\ I Believe I can FLY //!
  • วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
Re: diavelตัวธรรมดา2015 กับ diavel carbon ต่างกันตรงไหนบ้างครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2015, 01:15:53 PM »
ถ้าเป็นตัว preformance ทั้งคู่
- ได้ท่อ full กับล้อ forge แต่งเหมือนกันเป๊ะ
- ต่างกันแค่ body ภายนอก, dark เป็นพาสติก ส่วน carbon ก็เป็นคาร์บอน (ชุดแต่งคาร์บอนมีขายครับตามร้าน)

นอกนั้น spec ทุกอย่างเหมือนกันหมด

ผมก็เพิ่งออกมา แต่เอาแค่ตัว dark ธรรมดา เอาส่วนต่างไปแต่งเองครับ ได้ cash back ด้วย
เหมือนกับได้ซื้อรถในราคาที่ถูกลง mon57

ออฟไลน์ pud0809

• Ducati Owner
Re: diavelตัวธรรมดา2015 กับ diavel carbon ต่างกันตรงไหนบ้างครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2015, 02:18:53 PM »
ตามความเห็นผมนะ

ถ้าไม่ได้ยึดติดว่า คาร์บอนต้องเป็นของทางดูคาติ ก็ไม่ต้องคิดมากครับ จัดตัว Dark Performance.

แต่ถ้าอยากได้คาร์บอนของดูคาติ ผมว่ามาซื้อที่หลัง เสียหายเยอะกว่านะครับ

จากที่ผมซื้อคาร์บอนของ0มา บอกได้เลยครับว่าแพง

แล้วก็แพงกว่ายี่ห้อข้างนอกอีกด้วย