ผู้เขียน หัวข้อ: Review หนังสือ DUCATI THAILAND MAGAZINE แบบบ้านๆครับ  (อ่าน 4013 ครั้ง)

ออฟไลน์ mikeGLA

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
  • Moto GP point: +0/-0
Review หนังสือ DUCATI THAILAND MAGAZINE แบบบ้านๆครับ
« เมื่อ: เมษายน 29, 2015, 11:06:35 PM »
***ถ้าเกิดว่ามีปัญหาเรื่องของการติดลิขสิทธิข้อมูลใดๆในหนังสือเล่มนี้ลบกระทู้ได้เลยครับ***

สวัสดีครับวันนี้ผมจะมาลองรีวิวหนังสือ Ducati Thailand Magazine ให้ได้ดูได้ชมกันแต่ก็คงไม่ถึงกับหน้าต่อหน้าเพราะมันเยอะมากจริงๆ(270หน้า)โดยเน้นดูรูปนะครับเพราะหน้าเยอะมากและเพื่อเป็นการสนับสนุนให้ไปซื้อมาสะสมและอ่านเองด้วยครับช่วยกันอุดหนุนว่างั้นเพราะนิตยาสารนี้ไม่ได้ออกมาทุกๆเดือนทุกๆปี(เห็นเขาว่างั้น) นี้เป็นรีวิวจริงๆจังๆแรกของผมเลยน่ะครับถ้ามีผิดพลาดหรือทำอะไรไม่สมควรช่วยชี้แนะผมก้วยนะครับ
เริ่มเลยก่อนจะมีหนังสือรีวิวก็ต้องไปซื้อโดยผมได้ถามทางดูคาติไทยแลนด์ไปว่ามีวางจำหน่ายที่ไหนแล้วบ้าง เค้าก็บอกว่า "ปัจจุบันวางจำหน่ายแล้วครับ สามารถหาซื้อได้ที่โชว์รูมดูคาติทั่วประเทศ รวมถึงร้าน B2S และ se-edbookcenter ในห้างสรรพสินค้าชั้นนำทั่วประเทศเช่นกัน ในราคาเล่มละ 250- ครับ"
ผมก็เลยออกล่าเลยครับตามห้างต่างๆในเชียงใหม่ก็พบว่ามันไม่มีน่าจะยังไม่ส่งมาถึงผมเลยไปซื้อคาศูนย์ดูคาติเชียงใหม่ไปเลยครับ

สำหรับผมปกออกแบบมาได้สวยดีครับพร้อมกับสำขวัญติดหน้าเล่มว่า The Two wheels legend kick off ผมก็แปลตามใจตัวเองได้ว่า จุดเริ่มต้นของตำนานสองล้อ (มั้ง)

สารบัญครับไม่รู้ว่าเลข 1 นั่นคืออะไรน่าจะเป็น volume 1 ครับ

โดยหน้านี้ก็จะเล่าประวัติการก่อตั้งศูนย์ดูคาติในไทยที่มีประวัติยาวนานมากก

สัมภาษณ์พี่ๆผู้จัดการของศูนย์ต่างๆ

ไลน์การผลิตดูคาติในปีนี้

พัฒนาการของและจุดกำเนิดของมอนส์เตอร์รุ่นต่างๆครับ

งานต่างๆที่ดูคาติไทยแลนด์จัดขึ้นช่วงปี2013-2014
Scrambler ก็มี

ชุดเครื่องแต่งกายของดูคาติ
เห็นราคาแล้วเลือดตากระเด็นครับ บีกีนี ก็มีนะครับ55

รถกับผู้หญิงครับขาดกันไม่ได้  abc10

Ducati Scrambler ครับอีกแบนรด์หนึ่งของดูคาดิที่แยกมาต่างหากเลย
ก็จะมีโชว์ข้อมูลและรถรุ่นต่างๆของ Scrambler ครับ

รถที่ได้รับการปรับแต่งคัสตอมแบบเต็มที่ ที่ดังๆในไทยครับ
ถ้าทำไม่ผิดคันนี้ของสำนัก LiberoMoto นะครับ คันนี้ก็จากสำนักดังต่างประเทศ Moto Corse

รุ่นพี่ประทะรุ่นน้องครับ เอามาเทียบกัน

ข้อมูลโดยละเอียดของ Superleggera ครับ

สัมภาษณ์คนดังต่างๆในไทยที่ขี่ Ducati ครับ
โดยเฉพาะท่านผู้นี้ครับพี่ บัวขาว ของเรา

จบแล้วครับผม

ผมว่าหนังสือเล่มนี้ดีครับบอกเล่าเรื่องราวต่างๆเยอะมากครับของดูคาติไทยแลนด์ของเราที่หลายคนอาจจะยังไม่รู้และมันน่าเก็บสะสมมากๆครับ abc18 ความจริงแล้วยังมีอีกหลายหัวข้อที่อยู่ในหนังสือแต่ไม่ได้ถ่ายมาด้วยครับ แต่ถ้าจะให้ดีสนับสนุนของแท้หาซื้อได้เลยครับ ตามศูนย์ทั่วไทยครับผม  mon10

Ducati Bikers Thailand

Review หนังสือ DUCATI THAILAND MAGAZINE แบบบ้านๆครับ
« เมื่อ: เมษายน 29, 2015, 11:06:35 PM »
//

ออฟไลน์ WEBMASTER(กอล์ฟฟี่)

• Administrator
  • Moto GP point: +169/-8
Re: Review หนังสือ DUCATI THAILAND MAGAZINE แบบบ้านๆครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2015, 11:54:57 AM »
 mon57 ครบๆ เลย   เพื่อนๆท่านใดยังไม่มี หาซื้อเก็บไว้นะครับ ทำแค่ปีละเล่มเองครับ mon42 ขอบคุณรีวิวนะครับ
NEXZTER BIGBIKE PADS BRAKE CLICK ..
https://www.facebook.com/Nexztermoto/

สนใจลงโฆษณา ติดต่อ

โทร.0841433398
LINE ID : diavel1200
http://www.facebook.com/ducatibikersthailand

ออฟไลน์ pud0809

• Ducati Owner
Re: Review หนังสือ DUCATI THAILAND MAGAZINE แบบบ้านๆครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2015, 12:02:17 PM »
จัดแล้วครับ
ตาม B2S ก็มีจำหน่ายนะครับ ลองหาซื้อกันได้

ออฟไลน์ Kuwabara

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2015, 04:45:50 PM »
สักวันข้าพเจ้าจะต้องซื้อขับให้ได้

ออฟไลน์ ModelClub

• Ducati Owner
  • Moto GP point: +3/-1
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มิถุนายน 18, 2015, 11:18:22 AM »
ขออนุญาตแชร์ในกลุ่มหน่อยน่ะครับ  mon57
FB : ClubHyperStradaThailand