ผู้เขียน หัวข้อ: จัดทรงผมกันอย่างไร เวลาใส่หมวกกันน็อค  (อ่าน 15127 ครั้ง)

ออฟไลน์ jack66

• Ducati Owner
  • Moto GP point: +4/-2
เป็นผีเฝ้าบอร์ดอยู่นาน หลังจากเริ่มอยากได้มอไซค์ขึ้นมา พรุ่งนี้ผมจะไปรับไปจองจากพี่ในนี้แล้วครับ
ต้องออกตัวก่อนว่า ผมไม่ได้เป็นห่วงเรื่องหน้าตาแต่อย่างใดครับ (ไม่มีให้ห่วง) mon6
แต่บางครั้งผมก็เช็ตผมตั้งบ้าง หรือบางทีใส่หมวก เวลาถอดออกมาทรงผมนี้แบน โค้ง งอ หยิก หยอย  mon40
เลยอยากถามเพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆว่า จัดผมอย่างไรครับเวลาก่อนใส่หมวกกันน็อค หรือตัดสกินเฮดกันครับ

Ducati Bikers Thailand

ออฟไลน์ ซุนเซ็ก(กิ๊กส์)

• ขี่ถนนในซอย ย่องๆชิดซ้ายอย่างเดียว
  • **
  • Moto GP point: +9/-2
Re: จัดทรงผมกันอย่างไร เวลาใส่หมวกกันน็อค
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2012, 04:07:01 PM »
ปัดผมไม่ให้บังตาครับ...แค่นั้นแหล่ะ 555
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 02, 2012, 04:19:56 PM โดย ซุนเซ็ก(กิ๊กส์) »
Dream Ranger

ออฟไลน์ GueenG(เกี๊ยง)

• ออกถนนใหญ่ เที่ยวไปในเมือง
  • Moto GP point: +9/-3
Re: จัดทรงผมกันอย่างไร เวลาใส่หมวกกันน็อค
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2012, 04:26:19 PM »
ใส่ไอ้โม่งทุกครั้งครับ ผมของผมค่อนข้างยาว ก็จับยัดๆให้เข้าไปในโม่งให้หมด ไม่ให้หล่นลงมาขวางลูกกะตาครับ

ปลอดภัยไว้ก่อน หล่อไว้ทีหลังครับ

แต่ใส่ชุดเต็มๆ ก็หล่อนะครับ อิอิ รถสวยอีกต่างหาก สาวมองตรึม

ออฟไลน์ PAWARIT(DCDC)

• Moto GP point: +1/-0
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2012, 04:35:31 PM »
นั่นสินะผมก็คิดถึงปัญหานี้เหมือนกัน เพราะผมค่อนข้างผมยาวมาก เกือบถึงเอวและหนาด้วย -..-

สงสัยคงได้ตัดซะละมั้งงานนี้ หรือคงต้องขอคำแนะนำสาวๆ ที่ขี่บิ๊กไบค์ซะแล้วว่ามีปัญหาอะไรไหม

เก็บผมกันอย่างไร ไม่ค่อยจะอยากตัดซะด้วย

ออฟไลน์ punkpound(ปังปอนด์ DCG!!)><

• หิวโนม
  • VIP ผู้ประสานงานกลุ่ม
  • Moto GP point: +13/-0
  • ><
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2012, 05:21:58 PM »
ผมตัดทรงหมวกกันนอค ครับ ตัดข้างหน้าม้าเต่อ   mon48

ออฟไลน์ vipada

• Monster Girls
  • Moto GP point: +22/-2
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2012, 05:32:32 PM »
นั่นสินะผมก็คิดถึงปัญหานี้เหมือนกัน เพราะผมค่อนข้างผมยาวมาก เกือบถึงเอวและหนาด้วย -..-

สงสัยคงได้ตัดซะละมั้งงานนี้ หรือคงต้องขอคำแนะนำสาวๆ ที่ขี่บิ๊กไบค์ซะแล้วว่ามีปัญหาอะไรไหม

เก็บผมกันอย่างไร ไม่ค่อยจะอยากตัดซะด้วย

สาวๆขอตอบนะคะ ผมยาวหนาถึงเอวเหมื่อนกันใส่โม่งตอนขี่คะ (กลัวหน้าพัง)  mon17
ส่วนผมข้างหลังถ้าผูกหางม้าธรรมดา ก็ใส่แจ๊คเก็ตทับเลย อย่างมากก็เหงื่อออก คุณผู้ชายก็ผูกเป็นปล้องๆได้ (ถ้าไม่อาย)
ดีที่สุดถักเปียเลยคะ ไว้้ข้างนอกเสื้อได้  แต่ถ้าไม่ทำไรเลยผมจะฟูฟ่องเป็นสังกะตังค์ ไม่งามๆ  mon6
my lovely Ducati ^^

ออฟไลน์ INNOVATOR

• Moto GP point: +4/-0
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2012, 09:12:33 PM »
ผมไว้ undercut หัวเกรียนโลด  abc18
It's better to be a pirate than to join the navy.

ออฟไลน์ Triple[Boy]

• ออกถนนใหญ่ เที่ยวไปในเมือง
  • Moto GP point: +6/-0
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 02, 2012, 11:26:05 PM »
โชคดีผมน้อยสวมไปงั้นแระ ตัดผมที 70 บาทนั่งแปร๊บเดียวเอง  mon29

ออฟไลน์ PAWARIT(DCDC)

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2012, 03:02:02 AM »

สาวๆขอตอบนะคะ ผมยาวหนาถึงเอวเหมื่อนกันใส่โม่งตอนขี่คะ (กลัวหน้าพัง)  mon17
ส่วนผมข้างหลังถ้าผูกหางม้าธรรมดา ก็ใส่แจ๊คเก็ตทับเลย อย่างมากก็เหงื่อออก คุณผู้ชายก็ผูกเป็นปล้องๆได้ (ถ้าไม่อาย)
ดีที่สุดถักเปียเลยคะ ไว้้ข้างนอกเสื้อได้  แต่ถ้าไม่ทำไรเลยผมจะฟูฟ่องเป็นสังกะตังค์ ไม่งามๆ  mon6

ขอขอบคุณ คุณ vipada มากนะครับ  mon32 ที่มาช่วยตอบ ไว้จะลองนำไปใช้ดูครับ

ออฟไลน์ LoVE @ 1sT BiKE [Au]

• European Motorizer
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2012, 08:52:25 AM »
เป็นผีเฝ้าบอร์ดอยู่นาน หลังจากเริ่มอยากได้มอไซค์ขึ้นมา พรุ่งนี้ผมจะไปรับไปจองจากพี่ในนี้แล้วครับ
ต้องออกตัวก่อนว่า ผมไม่ได้เป็นห่วงเรื่องหน้าตาแต่อย่างใดครับ (ไม่มีให้ห่วง) mon6
แต่บางครั้งผมก็เช็ตผมตั้งบ้าง หรือบางทีใส่หมวก เวลาถอดออกมาทรงผมนี้แบน โค้ง งอ หยิก หยอย  mon40
เลยอยากถามเพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆว่า จัดผมอย่างไรครับเวลาก่อนใส่หมวกกันน็อค หรือตัดสกินเฮดกันครับ

คำถามนี้ผมอยากถามมานานละครับ เพราะผมเซ็ตผมทุกวัน แบบจัดเต็มด้วย เกาหลีเลยแหลมๆชี้ๆ

ก็ยังไม่รู้จะทำยังไงกับผมตอนใส่หมวกกันน็อคดี เท่าที่คิดเองตอนนี้คือ พกสเปรย์ฉีดผมกับกระจกบานใหญ่นิดนึงไว้กับตัวพอถอดหมวกเสร็จก็เซตแบบเบาๆอีกรอบตรงมอไซด์เลย  abc23 แล้วที่สำคัญคืออย่าใส่โม่งเพราะมันจะทับผมเราทั้งหมดเสียทรงแน่นอน

แต่วันนี้ได้รถแล้ว ไว้ผมลองหาวิธีอื่นที่ดีกว่านี้ดู  abc52
Yee

ออฟไลน์ jack66

• Moto GP point: +4/-2
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2012, 11:43:47 AM »
หาวิธีดีๆได้ แล้วบอกด้วยครับ mon48

ออฟไลน์ ปุ๊ DNT

• Global Moderator
  • Moto GP point: +26/-1
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2012, 11:58:27 AM »
ก่อนหน้านี้ผมไว้ผมยาวครับ

พอมาขับ Ducati ตัดผมสั้นครับ

ออฟไลน์ GTO1980(ตั้ม)

• DUCATI RACELINE GROUP.
  • วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
  • Moto GP point: +0/-0
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2012, 07:01:30 PM »
โชคดีผมน้อยสวมไปงั้นแระ ตัดผมที 70 บาทนั่งแปร๊บเดียวเอง 

abc23 abc23 abc23
GTO1980(ตั้ม บางปู)

ออฟไลน์ Capriccio

• ขี่ถนนในซอย ย่องๆชิดซ้ายอย่างเดียว
  • **
  • Moto GP point: +4/-0
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2012, 08:35:28 AM »
ผมตัดเปลี่ยนทรงเป็นผมสั้นเลย อากาศร้อนผมสั้นเนี่ยสบายดีครับดูแลง่ายด้วย

ออฟไลน์ DucaDig(เอก)

• Moto GP point: +0/-0
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: พฤษภาคม 07, 2012, 03:42:52 PM »
เหมื่อนผมเลยเมื่อก่อนผมยาวแต่ เมื่อต้นเดือนตัดสั้นเลยครับสบายหัวดีเพื่อต้อนรับสมาชิกใหม่น้อง Moster ครับไม่ต้องกังวลเรื่องทรงผมเลยครับ ทุ่มเทไปไหมเนี้ย mon16