ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนสอบถามครับ monster 795 ตอนสตาร์ทหน้าจอขึ้น 0001 r sw แล้วก็ดับ  (อ่าน 6924 ครั้ง)

ออฟไลน์ sneker

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
  • Moto GP point: +0/-0
รบกวนสอบถามครับ monster 795 ตอนสตาร์ทหน้าจอขึ้น 0001 r sw แล้วก็ดับ เป็นมาได้ 4 วันแล้วครับ 3 วันแรกดับทิ้งไว้สักพักก็สตาร์ทและใช้งานได้ปกติ แต่พอมาวันที่ 4 ขี่มาเรื่อยๆ แล้วก็ดับทีนี้สตาร์ทไม่ติดเลยครับ รบกวนผู้รู้ หรือผู้เคยเจอปัญหาแบบนี้ บอกผมหน่อย แล้วผมจะมีวิธีแก้มันยังไงครับ (ออกรถตอนสิ้นปี 2012 )
ขอบคุณล่วงหน้าคร๊าบบบบ

mon32 mon32 mon32

ออฟไลน์ switchgear

• ขี่ถนนในซอย ย่องๆชิดซ้ายอย่างเดียว
  • **
  • Moto GP point: +1/-0
ลองกดดูไฟแบตว่า 12V รึป่าว แบตน่าจะเสื่อม2ปีแล้ว

ออฟไลน์ sneker

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
วันนี้จะลองเปลี่ยนแบตดูครับ ได้เรื่องยังไงจะมาแจ้งครับ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ A_monter_2515

• *
ดูขั้วแบตก่อนครับว่าแน่นดีมั้ยถ้าแน่นแล้วค่อยเปลี่ยนแบตครับ

ออฟไลน์ Nongk69

• Ducati Owner
  • Moto GP point: +11/-1
มาปูเสื้อรอ คับของผมก็สองปีแล้วเหมือนกัน ถ้าเปลี่ยนแบตแล้วรบกวนวัดขนาดแบตให้หน่อยได้มั้ยครับ อยากรู้ขนาดคับ

ออฟไลน์ wirot

• ออกทริป หนุกหนาน 77 จังหวัดทั่วไทย
  • Moto GP point: +3/-1
ไม่ได้วัดขนาดมาแต่มีรูปแบตเดิมมาให้
"ขับช้า ๆ อย่าให้ใครแซง ???"

ออฟไลน์ chonnasak

• *
อาการเดียวกันครับ เกิดจากกระแสไฟแบตไม่เสถียร เนื่องจากแบตเริ่มเสื่อมครับ
ของผมจะเกิดตอนสตาร์ตครั้งแรกเท่านั้น แต่พอไฟเริ่มชาร์ตเข้าแบต ก็ปกติแล้ว
เนื่องจาก รถไม่ค่อยได้ขี่ จอดซะมาก 2ปี ยังไม่ถึง3000 โล ทางศูนย์ แนะนำ
ให้หาซื้อ ที่ชาร์ตไฟไว้ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 24, 2015, 07:00:51 AM โดย chonnasak »

ออฟไลน์ tippaya

• Imposible is Noting
  • Ducati Owner
  • ;)
ผมเป็น 0008 ถ้ารถจอดเครื่องเย็นมากๆหรืออากาศเย็นมากๆจะเป็น
ชาร์ตแบตซะ หมดปัญหากวนใจ
Br.
Tippaya Phinit

ออฟไลน์ NATTAKAN

• *
ของผมพึ่งเป็นเลย สรุปเกิดจากอะไรครับ รบกวนด้วยครับ แต่ BATTERY พึ่งเปลี่ยนมานะครับ mon48