ผู้เขียน หัวข้อ: 795 ที่เปลี่ยนท่อแต่ง เปลี่ยนกรองกันด้วยรึป่าว  (อ่าน 2375 ครั้ง)

ออฟไลน์ Tanadol

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
  • Moto GP point: +0/-0
รถที่เปลี่ยนท่อแต่ง จำเป็นมั้ยที่ต้องเปลี่ยนกรองอากาศ แล้ว ส่วนใหญ่ใช้ กรองอากาศยี่ห้ออะไรครับ

Ducati Bikers Thailand

ออฟไลน์ Capriccio

• ขี่ถนนในซอย ย่องๆชิดซ้ายอย่างเดียว
  • **
  • Moto GP point: +4/-0
Re: 795 ที่เปลี่ยนท่อแต่ง เปลี่ยนกรองกันด้วยรึป่าว
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 29, 2012, 12:40:52 PM »
ถ้าเปลี่ยน termignoni จะมีกริงอากาศมาให้ด้วยครับ

ออฟไลน์ bankie

• หล่อขั้นเทพ โพธิ์งาม
  • Ducati Owner
  • Moto GP point: +7/-0
Re: 795 ที่เปลี่ยนท่อแต่ง เปลี่ยนกรองกันด้วยรึป่าว
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 29, 2012, 02:39:55 PM »
จริงๆผมก้อยังไม่เข้าใจเรื่องนี้อย่างถ่องแท้ แต่ผมว่าควรจะทำให้มันครบๆครับ เพราัะรถที่เปลี่ยนท่อแต่งจะมีอาการ Back Fire ซึ่ง ไม่น่าจะเป็นอาการปกติธรรมดาของเครื่องยนต์ที่เดินอย่างลงตัวสมบูรณ์แบบ ถ้าเพื่อนผู้ใดมีฟามรู้ช่วยอธิบายอย่างเป็นเหตุเป็นผลด้วยครับ ถ้าปล่อยให้เกิดฺBackfire ไปเรื่อยๆจะเกิดผลเสียต่อเครื่องยนต์มั้ยครับ
คนดีใช้ Akra คนบ้าใช้ Zard

ออฟไลน์ Mr_Rabbit

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
  • Moto GP point: +0/-0
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: เมษายน 29, 2012, 08:43:46 PM »
จริงๆผมก้อยังไม่เข้าใจเรื่องนี้อย่างถ่องแท้ แต่ผมว่าควรจะทำให้มันครบๆครับ เพราัะรถที่เปลี่ยนท่อแต่งจะมีอาการ Back Fire ซึ่ง ไม่น่าจะเป็นอาการปกติธรรมดาของเครื่องยนต์ที่เดินอย่างลงตัวสมบูรณ์แบบ ถ้าเพื่อนผู้ใดมีฟามรู้ช่วยอธิบายอย่างเป็นเหตุเป็นผลด้วยครับ ถ้าปล่อยให้เกิดฺBackfire ไปเรื่อยๆจะเกิดผลเสียต่อเครื่องยนต์มั้ยครับ

มีแน่นอนครับ ชิ้นส่วนจำพวกแหวน หรือวาวจะมีปัญหาครับ

ออฟไลน์ toppingman(ท้อป)

• ขี่ถนนในซอย ย่องๆชิดซ้ายอย่างเดียว
  • **
  • Moto GP point: +2/-0
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: เมษายน 29, 2012, 09:16:07 PM »
 แบบนี้พวกท่อสลิป ออนก็........ mon36
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 29, 2012, 10:40:14 PM โดย toppingman(ท้อป) »

ออฟไลน์ Getcoffee(สเก็ต)

• Moto GP point: +1/-0
  • HUMEN RIDE
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: เมษายน 29, 2012, 09:23:05 PM »
ใช่คับพี่ เพราะมันเกิดการจุดระเบิดนอกห้องเผาไหม้ mon2
แอบแซง เพราะแรงน้อย

ออฟไลน์ punkpound(ปังปอนด์ DCG!!)><

• หิวโนม
  • VIP ผู้ประสานงานกลุ่ม
  • Moto GP point: +13/-0
  • ><
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: เมษายน 30, 2012, 09:09:28 AM »
เทอมิ ยัง backfire เลยครับ  mon6

ออฟไลน์ boomtar

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: เมษายน 30, 2012, 04:25:31 PM »
ใช่แล้วคับแบ็คไฟร์หนักเลยท่อเทอมิ  ถอนคันเร่งทีไรมาทุกที
วันนี้ให้เอารถเข้าไปเช็คแล้วคับลองจูนใหม่ดูไม่รู้เป็นงัย
เบรคหลังมีเสียงดังด้วยเลยเข้าไปเช็คทีเดียว

ออฟไลน์ Capriccio

• **
  • Moto GP point: +4/-0
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: เมษายน 30, 2012, 04:40:44 PM »
ใช่แล้วคับแบ็คไฟร์หนักเลยท่อเทอมิ  ถอนคันเร่งทีไรมาทุกที
วันนี้ให้เอารถเข้าไปเช็คแล้วคับลองจูนใหม่ดูไม่รู้เป็นงัย
เบรคหลังมีเสียงดังด้วยเลยเข้าไปเช็คทีเดียว

ได้ความอย่างไรช่วย update ด้วยนะครับ เพิ่งไปเปลี่ยนมา เป็นเหมือนกัน (backfire) ก่อนเปลี่ยนไม่เป็น ไม่รู้เพราะกล่องหรือเปล่า

ออฟไลน์ boomtar

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: เมษายน 30, 2012, 05:12:27 PM »

ได้ความอย่างไรช่วย update ด้วยนะครับ เพิ่งไปเปลี่ยนมา เป็นเหมือนกัน (backfire) ก่อนเปลี่ยนไม่เป็น ไม่รู้เพราะกล่องหรือเปล่า
โทรหาหลานแล้วคับ ที่0 คิวยาวนัดมาจูนใหม่อีกทีพรุ่งนี้0หยุดครับ
เค้าบอกว่าเปลี่ยนท่อแล้วขี่ๆไปซักพักเห็นบอกต้องกลับมาจูนใหม่กันเยอะคับ
เนื่องจากเป็นท่อแต่ง+กับกล่อง ต้องกลับมาจูนอยู่ดี