ผู้เขียน หัวข้อ: แนะนำที่ต่อประกันใหม่หน่อยครับ ไทยศรีราคาใหม่แพงโคตรจะเลย (795)  (อ่าน 3017 ครั้ง)

ออฟไลน์ vahahaha

• ออกถนนใหญ่ เที่ยวไปในเมือง
  • Moto GP point: +8/-5
กำลังต่อประกัน795 ปีที่แล้วจ่ายแค่ 14,xxx ปีนี้โทรไปถาม บอกขึ้นหมดแล้ว เบี้ย255XX แม่จ้าว ราคารถตอนนี้เหลือ2แสนกว่า ค่าประกัน10%ของราคารถเลย
ช่วยแนะนำประกันที่อื่นด้วยครับ
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ super1199

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
  • Moto GP point: +0/-0
หาอยู่เหมือนกันครับ

ออฟไลน์ vahahaha

• Moto GP point: +8/-5
คุ้มภัยที่ว่าถูก ก็รับแต่ป้ายแดง  mon8

ออฟไลน์ pud0809

• Ducati Owner
เจอเหมือนกันครับ ผมว่ามันเก็บมากเกินไป
ของผมปีที่4คุ้มครองเยอะจริง แต่เบี้ยเยอะตามเลยครับ 37,000
ผมหาอยู่ครับได้ยังไงแล้วะมาแชร์กัน
คนที่จ่ายไหวก็ตามสบายนะครับ ผมแค่แสดงความคิดเห็น

ออฟไลน์ Title

• Ducati Owner
ของผมใช้ของแม๊กซี่อยู่ พึ่งต่อต้นเดือนรวมพรบ. หมื่นสามนิดๆ ทุนอยู่ที่ 320,000 บาทครับ

ออฟไลน์ Beckett

ของผมไทยศรีแจ้งเบี้ยประกันปีที่สองมา 25,600.- ผมเลยโทรถามไฟแนนซ์ ปรากฎว่าแนะนำของวิริยะมา ถ้าจำไม่ผิด 22,880.- ทุนประกันเยอะกว่าไทยศรีอยู่ประมาณ 20,000.- จากนั้นก็ส่งใบแจ้งค่าประกันมาทางอีเมล ผมเพิ่งจ่ายไปประมาณวันที่ 20 มีนาคมครับ รายละเอียดอื่นๆ ปลีกย่อย ลองถามทางไฟแนนซ์ดูครับ

ออฟไลน์ Beckett

ของผมไทยศรีแจ้งเบี้ยประกันปีที่สองมา 25,600.- ผมเลยโทรถามไฟแนนซ์ ปรากฎว่าแนะนำของวิริยะมา ถ้าจำไม่ผิด 22,880.- ทุนประกันเยอะกว่าไทยศรีอยู่ประมาณ 20,000.- จากนั้นก็ส่งใบแจ้งค่าประกันมาทางอีเมล ผมเพิ่งจ่ายไปประมาณวันที่ 20 มีนาคมครับ รายละเอียดอื่นๆ ปลีกย่อย ลองถามทางไฟแนนซ์ดูครับ

เพิ่มเติมนิดหน่อยครับ ไฟแนนซ์แจ้งว่า Deductible 10,000 บาทครับ ต่างกับทางไทยศรีที่เพิ่มขึ้นมาเยอะ และขอย้ำอีกทีนะครับ รายละเอียดการซ่อมลองถามไฟแนนซ์หรือทางประกันดูครับ เพราะกลัวว่าได้รับคำตอบไม่เหมือนกันครับ