ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเรื่องปะกันศูนย์ครับ  (อ่าน 1516 ครั้ง)

ออฟไลน์ Billy

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
  • Moto GP point: +0/-0
สอบถามเรื่องปะกันศูนย์ครับ
« เมื่อ: มีนาคม 02, 2015, 06:27:38 PM »
เรื่องมีอยู่ว่าเคยแจ้งทางศูนย์และประกันไทยศรี จะขอแคลมประกัน แต่ไม่ใด้แคลม แต่ซ่อมเองแค่เปลี่ยนยางและดัด
ล้อแมคนิดหน่อย อย่างนี้ถือว่ามีประวัติเรื่องการแคลมใหมครับ แล้วทางศูนย์ยังรับแคลมอยู่ใหมครับ
หากเคสทีค่าใช้จ่ายมากกว่านี้ สอบพู้รู้และมีประสบการณ์ช่วยหน่อยครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ

Ducati Bikers Thailand

สอบถามเรื่องปะกันศูนย์ครับ
« เมื่อ: มีนาคม 02, 2015, 06:27:38 PM »
//

ออฟไลน์ V1IISJ

• Ducati Owner
  • Moto GP point: +0/-0
  • Rossi 46
Re: สอบถามเรื่องปะกันศูนย์ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 06, 2015, 01:07:33 PM »
ยังมีประวัติแจ้งเคลมอยู่คับ

ถ้าซ่อมเองเสร็จแล้ว แจ้งประกันว่าขอยกเลิกใบเคลม
เค้าจะส่งพนักงานมาตรวจ ไม่งั้นประวัติค้างอยู่
R U ready ?