ผู้เขียน หัวข้อ: ทริปเล็กๆ ของรถคันใหญ่ กทม ชะอำ เส้นคลองโคลน  (อ่าน 13202 ครั้ง)

ออฟไลน์ iamdevil60(หางปลา)

• Ducati Owner
  • Moto GP point: +5/-0
หลังจากที่ ผมได้อ่านหนังสือ ซุปเปอร์ไบค์ ไทยแลน แล้วก็ เกิด กิเลส จากการรีวิว เส้น คลองโคลน หาดเจ้าสำราญ ชะอำ ในหนังสือ บอกกับตัวเองว่า เส้นนี้แหละ ต้องไปให้ได้  แล้วก็ได้เวลาเหมาะ เมื่อวันเสาที่ผ่านมา ได้นัดเพื่อน กัน มี ฮายา 3 คัน อาร์วัน 1 คัน เค7 1 คัน เค8 2 คัน นัดที่ ปั้ม ปตท วิภาวดี เมื่อถึงเวลานัด 07.00 น. ผมถึงที่หมาย ปั้มเงียบสนิท หยิบ ไอโฟนมามี กลุ้ป line เด้นเตือน ขึ้นมา เป็นการ แจ้งเตือนที่เลวร้าย ทุกคนยกเลิก การเดินทางทั้งหมด เหลือ ผม กับ ฮายาอีก 1 คัน จากความตั้งใจ 2 คันกูก็จะไปให้ได้ จึง ออกเดินทาง กันเวลา 7.45 หลัง จาก เข้าห้องน้ำ หาอาหารเช้าเรียบร้อย

เส้นทางผมออกจาก ปตทวิภา วิ่งไป ทางลานพระรูป ขึ้น บรม ลง ตลิ่งชัน ออก กาญจนา วิ่งทะลุไป พระราม2 ช่วงนี้ รถ หนาแน่น ยิ่งช่วงพระราม 2 ต้นๆ รถติดมาก อยากจะโดน ลงจากรถแล้วจอดทิ้งไว้ วิ่งไปแทน เจอ รถชนกัน 5 ชุด ซ้ายทีขวาที พอหลุดช่วง มหาชัยไปได้เริ่ม คล่องตัว วิ่งได้ยาวๆๆ จนกระทั้ง จุดแวะแรกของเรา

ปตท คลองโคลน ก่อนทางเรียบเข้าคลองโคลน แวะเติมน้ำมันให้พร้อม เพราะเข้าไปแล้ว ไม่มีปั้มอีก

จอดได้สักเด๋ว ก็ออกเดินทาง เข้าคลองโคลน ปุ้ป ก็เจอโค้งให้ เข้าเล่น โค้ง มีตั้งแต่ 60 องศา ถึง 120 องศา

นี้คือป้ายเตือน ให้เราเตรียมตัวให้พร้อม ตลอดช่วงเส้นทาง ในช่วงแรก ถนนดีมาก เป็นลาดยาว มะตอย มีฝุ่น ตามขอบทางนิดหน่อย รถน้อยมาก วิ่งสบาย

โค้ง มองเห็น สุดทางโค้งให้เรากะความเรวได้ สะดวก ผ่านมากสักแปป ก็เจอป้าย

ป้ายนี้แหละ เขียนว่าโครงข่ายถนนเลียบชายฝั่ง สังเกตุ ที่การ ถ่ายภาพ ของ โอ้ต(ฮายาดำ) ว่าภาพที่ออกมาจะเป็นเช่นไร ดูภาพต่อไปเลยครับ

มันบอกว่าเป็นภาพที่สวยมาก (กูอยากจะบอกว่า เห็นแต่ ตูดมดรถมึง)

บรรยากาศ 2 ข้างทางเป็นนาเกลือ สะส่วนใหญ่ ขาไปไม่ได้เก็บภาพนาเกลือให้ชมเพราะมัวแต่ สนุกกับ โค้ง จนกระทั้ง เจอ โค้งขวา 160 องศง เห็นจะได้ ถนน เอียง รับมุมการแบนของรถพอดี แล้ว พรวด ขึ้น สะพาน ใหญ่ ข้ามปากอ่าว โอ้ว เกือบไปแล้ว

วิว บนสะพานสวยมากจน ต้องเบรก ตัวโก่งให้ โอ้ต ไป ยืนดักรถที่จะขึ้นสะพาน เพื่อ ถ่ายรูปกันไปเลย

ขอแบบมีนายแบบสะหน่อย

พอลงสะพานมา สักหน่อยเจอ ช่วง ซ่อมถนน เป็นลักษณะ ลาดยาง มี การปะ ด้วย ดิน อยู่บ้าง ระยะทางตรงนี้น่าจะไม่เกิน 10 กิโล แต่ก็ใช้ความเรวได้ไม่มาก เพราะเจอ ช่วง สะพานคอหัก แล้ว ปะผุถนน อีก

พอหมดช่วง ถนนพังก็ กลับมา คืนชีวิตดังเดิม ช่วงนี้ โค้ง ลึกๆ น้อยลง เหลือ แต่ มุม น้อยๆ ใช้ความเรว สูงได้ มีทางตรงยาวๆ แต่ ตรอกซอกซอยเยอะ ต้องรถวัง คน หมา มอไซให้ดี ช่วงนี้ไม่ไดแวะเลย ขี่มันจัด เผลอแปป เดียว ถึง ชะอำแล้วรึนิ หิวก็หิว แต่ขอ ถ่ายรูปก่อนน้ะ

เสร็จแล้วเราก็ถอย รถขึ้นจอดบน จุดจอดรถ เลียบหาด

ผู้คนแถวนั้นก็ให้ความสนใจระดับนึง อันเนื่องมาจาก กูนั่งกัน สงบๆ มึงเอา เทอมิ ฟู กะโยชิ มา สร้างความรำคาญให้ทำไม

แล้วเรา สอง โอ้ต ฮายา และ หางปลา โคเซ่ ก็ เข้าไปเช่าเตียงผ้าใบ คนละตัว
เสร็จสรรพ หาของกิน เรียบร้อย หนังท้องตึงหนังตาก็คล้อยตามเวลายามบ่าย

ใจนึงก็ห่วงกัวจะมีใคร เดินมาหยิบหมวกเราไประหว่างเราหลับ

แต่ไม่ทันได้ คิดทางหางแก้ไข ความมืดก็ยางกาย เข้ากลืนกลินแสงอาทิด ไปหมดแล้ว ผ่านไปสัก 1 ชม กว่าๆ หลังจาก ได้แรง คืนมา

นายหางปลาโคเซ่ จึงหันมาถามโอ้ตฮายา ว่า เรามาทะเลกันแล้วจะมีใครเชื่อไหม ว่าเรามาทะเล ไปถ่ายรูป ในทะเล กัน ว่าแล้ว นายหางปลาและ โอ้ตก็ เดินหยิบหมวกกันน็อค ลง ทะเล เหมือนคนบ้า ยังไงไม่รู้ รู้แต่ บรรดา เตียงผ้าใบใกล้ เคียงทุกเตียงหันมามองทางเรา แต่เรื่องอะไรเราต้องอาย เจอกันวันนี้ พรุ้งนี้ก็ไม่รู้จักกัน
ได้รูปนี้ออกมา

จากนั้นเราก็รีบออกจาก จุดนั้นให้เรวที่สุด เพราะ เริ่ม สังเกตเห็น รอยยิ้มบนมุมปาก ของ คนริมหาดแห่งนี้

ขากลับ ตัดสินใจไปเที่ยว สวนสนุกเปิดใหม่ ชื่อ ซานโตรินิ ผมไปถึงเวลาประมาณ 15.00 น. อากาศ ร้อน เต็มที่ เห็นเป็น ปราสาท ขาวๆ และ ชิงช้า สวรรค์ขนาดใหญ่ จึงแวะเลี้ยวเข้าไป ผ่านด้านหน้า เห็นมุมถ่ายรูปแต่กะว่าจะวนไปจอดด้านหลัง แล้ว เดิน ถ่ายรูปก่อน พอวนไปที่ลานจอดรถ เข้า จัดลานจอดมอไซ ไว้โคด ไกล และ อากาศที่ร้อน จัด จึง คุยกันว่าไปถ่ายรูปข้างหน้าแล้วกลับกันเลยดีกว่า ยังคุยไม่ทัน จบ ยาม คนนึงเดินเข้ามาบอกว่า ไปจอดที่จอดรถมอไซ ตรงนู้นเลย ตรงนี้เป็นทาง เดิน กับรถวิ่ง

โห่ อารมขึ้นครับ ผมจอดคุยกัน ขาตั้งยังไม่เอาลงเลย เครื่องยังดังอยู่เลย จึงหันมองหน้ากัน แล้ววนมาด้านหน้าอีกที่ ด้านหน้าเป็น ถนน 2 เลนวิ่งสวนกัน เห็นดังนั้นจึงจอดรถอยู่หน้า ป้าย ชื่อ ซานโตรินิ ฉากหลังเป็น ป้าย มีน้ำตกไหลผ่านป้าย และมี ชิงช้าสวรรค์ขนาดใหญ่ ตังตระหง่านอยู่ จึงได้ จอดรถ และ ดับเครื่อง เห็นรถว่าง ก็ลงจากรถ แล้วทันใดนั้นเอง มียามอีกคน วิ่งมา แต่ไกล บอก ไปจอดด้านหลังตรงนี้รถวิ่ง (คิดในใจ แมร่ง รถไม่มีเข้ามาสักคัน ถึงรถวิ่งก็ วิ่งหลบได้ แหละ) ผมจึงกล่าวไปว่า ผมของถ่ายรูปแปปนึง แต่ ไม่เกิน 5 นาทีเลย รถก็ไม่มี ยามท่านนั้นบอกว่าไม่ได้ ตรงนี้เป็น ถนนไม่ใช้ที่ จอดรถถ่ายรูป mon36 ผม ถึงกลับ ฉุนขาด จึงตะโกนด่ากลับไปว่า ก็ได้ครับงั้นผมกลับ แล้วยามก็ทำท่า บ่น พึมพรำ ผมไม่รู้ว่า ยามเค้าจะรู้ไหมว่า การที่ผมจอดรถถ่ายรูปมาอัพ แล้วจะได้มี เพื่อนๆ ท่านอื่น เข้าไปแวะเวียน เที่ยว กับ การที่ยามท่านนั่้นทำท่าง ทางแบบนี้ใส่ผม จะเป็นอย่างไร ผมไม่รู้ว่าจะว่าใครเพราะ ยามคงทำหน้าที่ตามรับสั่ง แต่ ควรจะ คิดสักนิด แค่ 5 นาทีไม่ทำให้รถ ติด เท่าไหร่หลอก ในขณะนั้นก็ไม่มี รถ วิ่งเข้ามาสักคัน

ผ่านเรื่องระบายไปดีกว่า หลังจากนั้นก็ขับ ออกมาโดยไม่มี รูปของ ที่ซานโตรินิ สัก รูปเดียว ออกมานิดนึงก็แวะข้างทาง คุยกัน หารือ บอกว่า กลับไปเล่น โค้งกันอีกรอบดีกว่า ว่าแล้วก็ วิ่ง ไปเข้าตรง หาดเจ้าสำราญ มาออก คลอง โคลน เก็บภาพมาอีกนิดหน่อย

ถ่ายให้เห็น วิว ลานเกลือ

อันนี้อยากมี รูปคู่ จึงตั้งกล้อง

แล้วก็ได้ ภาพนี้มา

อันนี้ลานเกลือ ซึง ชาวบ้านกะลัง ลงแรงแข็งขันช่วยกัน ทำมาหากิน

ขากลับ ขับช้าๆ พาชมวิว ได้ จุดชมวิว มา 1 ที่

เมื่อออก จาก เส้นคลองโคลน แล้วก็วิ่ง ย้อนมา ที่ ปตท ปั้มเดิม เจอ เพื่อนเรา ใน มอนสเตอร์คลับ อีก 1 ท่านเป็นใครดูเอาเอง ครับ
(ปล. เจ้าตัวช่วย มา ตอบด้วยน้ะคับ)
สอบถาม ได้ความว่า มาคนเดียว แล้วก็จะไปคนเดียว แต่ จะค้างคนเดียวหรือไม่ ก็อีกเรื่องไม่ได้ ถามต่อ

หลังจากจอดคุยกันสักพัก ก็ แยกย้าย กัน ผมมุ่งหน้าเข้ากทม 795 ก็ เข้าไป สนุกสนาน ในคลองโคลนกัน ไป

เป็นอันจบทริป แรก หลังจาก ที่ คว่ำ กระดูเท้าแตก ไป เมื่อ 7 เดือนที่แล้ว กลับมาเหนื่อย มาก ไม่มีแรงทำอะไร เลยได้ แต่นอน สลบ ไปเป็นวัน

ฝากรูป ที่ริมหาดอีกสัก 2 รูปครับ ก่อน ลา

ทริปเล็กของรถใหญ่ กลับ Oat Haya & Hangpla Corse เป็นอันจบแต่เพียงเท่านี้ ครับ

Ducati Bikers Thailand

ออฟไลน์ newhan23[NEW]-DNT

• Moto GP point: +3/-0
  • ปีศาจ ใน คาบ นักบุญ เทพบุตรคราบซาตาล
Re: ทริปเล็กๆ ของรถคันใหญ่ กทม ชะอำ เส้นคลองโคลน
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 23, 2012, 12:27:46 PM »
อ่านสนุกมากเลยคับ ได้ชมภาพสวยๆที่เก็บมาฝาก  mon61

ออฟไลน์ tauhoo (DCDC)

• Moto GP point: +22/-3
    • www.facebook.com/306studiodesign
Re: ทริปเล็กๆ ของรถคันใหญ่ กทม ชะอำ เส้นคลองโคลน
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 23, 2012, 01:16:49 PM »
เขียนได้สนุกมากครับ นึกภาพกระโดดถ่ายรูปนี่สงสัยคงฮากันทั้งหาด  mon16 mon16 mon16

ชักอยากจะไปบ้างแล้วสิครับ  mon57
ผมขี่ Ducati ไม่ได้ขี่มอเตอร์ไซค์

ออฟไลน์ punkpound(ปังปอนด์ DCG!!)><

• หิวโนม
  • VIP ผู้ประสานงานกลุ่ม
  • Moto GP point: +13/-0
  • ><
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: เมษายน 23, 2012, 01:26:35 PM »
 mon61 mon57 mon61

ออฟไลน์ maxsim_lot

• Moto GP point: +6/-1
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: เมษายน 23, 2012, 01:40:04 PM »
จะฮา ไปไหนครับท่าน mon47 mon47 mon47

ถ้าผมไม่ได้เจอท่านทั้งสอง เเล้วมาอ่าน ดูจากรูปท่านทั้งสอง คงมีอะไรเบื้องหลังกันแน่ๆ

ขนาด ผมถ้ามีแฟนยังไม่คิดทำ แต่ละท่าของท่านเลยครับ mon57 mon57 mon57

ดีใจนะครับที่ผมได้เจอท่านทั้งสอง

หลังจากที่แยกกับท่านทั้งสองไป

ผมก็เข้าไป อินดี้ คนเดียวในคลองโคนครับ

ไปถึงชะอำก็ประมาณ เกือบๆ 6 โมงเย็น

จากนั้นก็พักแปป เเล้วก็กลับครับ

ถึง กทม.สองทุ่ม ตอนกลับเหมือนจะโดนฝนนิดๆครับ  mon43 mon43 mon43

ผมชื่อ เอ็มนะครับ เเล้วท่านทั้งสองชื่ออะไรกันเหรอ ผมลืมถาม เอาไว้วันหลัง ผมขอตามไปด้วยคนนะครับ

แต่ผมกลัวไปเป็นภาระ ขี่ไม่ค่อยเก่ง แถมขี่ช้าด้วย  mon32 mon32 mon32 mon32

นัดๆๆมาๆได้เลยนะครับ ว่างทุกวัน  abc41 abc41 abc41 abc41 abc41

ออฟไลน์ WEBMASTER(กอล์ฟฟี่)

• Administrator
  • Moto GP point: +169/-8
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: เมษายน 23, 2012, 01:43:48 PM »
 mon57 อ่านสนุก รูปสวย   เป็นวันพักผ่อนที่คุ้มค่ามากเลยครับ

ยินดีด้วยที่สองล้อได้หมุน อีกครั้ง mon61
NEXZTER BIGBIKE PADS BRAKE CLICK ..
https://www.facebook.com/Nexztermoto/

สนใจลงโฆษณา ติดต่อ

โทร.0841433398
LINE ID : diavel1200
http://www.facebook.com/ducatibikersthailand

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: เมษายน 23, 2012, 02:03:23 PM »
ผม ไปกัน 2 คนขี่ไม่เรว หลอกครับ ใช้ความเรวประมาน 120-140 เอง

ถึงจะเป็นสปอต แต่ก็ ไม่เรวแรงเหมือนบางกลุ่ม

เพราะก่อน จะเป็น หางปลาโคเซ่ ทุกวันนี้ หลายคนคงอ่านเรื่องราวของผมที่ คว่ำกระดูเท้าแตกไปแล้ว จากการขี่ รถ ถนนว่างเป็นยกล้อ เป็นบิด เอาสุดๆ กลายเป็น ถนนว่าง ขอจอดถ่ายรูปน้ะครับ

และโอ้ตฮายา ก่อนจะได้ฉายานี้ เค้าเคยเป็น โอ้ต เค4 300++++ เพราะความที่ +++ มาไปเลยได้ บวก กับ กะบะ ตรงทางยูเทิน เลยจบชีวิต เค4 300 เป็น โฮ้ต ฮายา ออโต้เมตริก 125cc ไป เลยตอนนี้ จากถนนว่าง เป็นบิด เปลี่ยนเป็น ช้าสักนิดขอมีชีวิตกลับบ้าน

ถึงเอ็มวันนั้น ขากลับ จาก ที่เจอกัน กว่าจะถึงกทม เหนื่อยมาก รถเยอะ หมดแรงเลยครับ ว่างๆ ไว้ไปด้วยกันก็ได้ ผม กะโอ้ต ขี่เอาเพื่อน รอกันเสมอ อาจจะมี ช่วงที่บิดบ้างแต่ก็ ไปชะลอ รอกัน ตลอด

ถึงพี่ กอลฟ สนุกมากคับ พี่จะว่าง จากร้านไปด้วยกันบ้างไหม ปล.ไว้ผมว่างๆ จะชวนชาวแกงค์ไปที่ร้านพี่บ้าง ครับ

ถึงคนในกลุ้ป เส้นทางนี้ขี่สนุกมาก ผมว่า ถ้า ผ่านเส้นทางนี้บ่อย รับรอง ขี่รถเก่งแน่นอน ครับ

ออฟไลน์ WEBMASTER(กอล์ฟฟี่)

• Administrator
  • Moto GP point: +169/-8
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: เมษายน 23, 2012, 02:12:10 PM »
ผม ไปกัน 2 คนขี่ไม่เรว หลอกครับ ใช้ความเรวประมาน 120-140 เอง

ถึงจะเป็นสปอต แต่ก็ ไม่เรวแรงเหมือนบางกลุ่ม

เพราะก่อน จะเป็น หางปลาโคเซ่ ทุกวันนี้ หลายคนคงอ่านเรื่องราวของผมที่ คว่ำกระดูเท้าแตกไปแล้ว จากการขี่ รถ ถนนว่างเป็นยกล้อ เป็นบิด เอาสุดๆ กลายเป็น ถนนว่าง ขอจอดถ่ายรูปน้ะครับ

และโอ้ตฮายา ก่อนจะได้ฉายานี้ เค้าเคยเป็น โอ้ต เค4 300++++ เพราะความที่ +++ มาไปเลยได้ บวก กับ กะบะ ตรงทางยูเทิน เลยจบชีวิต เค4 300 เป็น โฮ้ต ฮายา ออโต้เมตริก 125cc ไป เลยตอนนี้ จากถนนว่าง เป็นบิด เปลี่ยนเป็น ช้าสักนิดขอมีชีวิตกลับบ้าน

ถึงเอ็มวันนั้น ขากลับ จาก ที่เจอกัน กว่าจะถึงกทม เหนื่อยมาก รถเยอะ หมดแรงเลยครับ ว่างๆ ไว้ไปด้วยกันก็ได้ ผม กะโอ้ต ขี่เอาเพื่อน รอกันเสมอ อาจจะมี ช่วงที่บิดบ้างแต่ก็ ไปชะลอ รอกัน ตลอด

ถึงพี่ กอลฟ สนุกมากคับ พี่จะว่าง จากร้านไปด้วยกันบ้างไหม ปล.ไว้ผมว่างๆ จะชวนชาวแกงค์ไปที่ร้านพี่บ้าง ครับ

ถึงคนในกลุ้ป เส้นทางนี้ขี่สนุกมาก ผมว่า ถ้า ผ่านเส้นทางนี้บ่อย รับรอง ขี่รถเก่งแน่นอน ครับ

mon57 ชื่นชมครับ ถุกต้องแล้ว  ไว้ว่าง ๆ มาเที่ยวที่ร้านบ้างนะครับ  mon57 ถ้าพี่ว่าง ไปแน่นอน พี่ก็ชอบชมธรรมชาติมากกว่าขี่เร็วครับ

ออกทริป มันไม่ได้แข่งกันที่ความเร็วครับ   มันแข่งกันที่ ใครจะมีความสุขกับธรรมชาติรอบข้าง และสิ่งแวดล้อมรอบตัวได้มากกว่ากันมากกว่า abc34
NEXZTER BIGBIKE PADS BRAKE CLICK ..
https://www.facebook.com/Nexztermoto/

สนใจลงโฆษณา ติดต่อ

โทร.0841433398
LINE ID : diavel1200
http://www.facebook.com/ducatibikersthailand

ออฟไลน์ aoniman(Aun)

• Moto GP point: +2/-0
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: เมษายน 23, 2012, 02:25:23 PM »
น่าไปมากครับ พอจะบอกเส้นทางโดยละเอียดได้ไปไหมครับ

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: เมษายน 23, 2012, 02:28:53 PM »
น่าไปมากครับ พอจะบอกเส้นทางโดยละเอียดได้ไปไหมครับ

ตามที่เกรินในช่วงแรกเลย

จุดสังเกตุจากเส้นพระราม 2 ก่อนเข้าคลองโคลน คือ ข้างสะพานแม่น้ำแม่กลอง แล้วสังเกตุ ปตท ใหญ่ๆ ช่วงนั้นจะมีป้าย วัดคลองโคลน ปตทนั้นจำเป็นต้องแวะก่อน เพื่อ พักยืด ขาแข้ง ให้พร้อมสรรพเตรียมลุย โค้ง แล้ว ออกจากปั้ม เตรียมเลี้ยวซ้าย ผมจำไม่ได้ว่า ป้ายบอกว่า ไปชะอำ หัวหิน หรือว่า หาดเจ้าสำราญ ปึกเตียน ทำนองนี้จากนั้นก็วิ่งตามทางไปเลย จนกระทั้ง ออก ถนน ที่จะวิ่งเข้าชะอำกันเลยทีเดียว ผมไป แบบมั่วๆ จำได้อย่างเดียวว่า คลองโคลน

ไปไม่ยากครับ ลอง ชวนๆ เพื่อนในกลุ้มไปก็ดี น้ะครับไป สัก 3-4 คันกะลังเหมาะ

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: เมษายน 23, 2012, 02:48:56 PM »

ตามที่เกรินในช่วงแรกเลย

จุดสังเกตุจากเส้นพระราม 2 ก่อนเข้าคลองโคลน คือ ข้างสะพานแม่น้ำแม่กลอง แล้วสังเกตุ ปตท ใหญ่ๆ ช่วงนั้นจะมีป้าย วัดคลองโคลน ปตทนั้นจำเป็นต้องแวะก่อน เพื่อ พักยืด ขาแข้ง ให้พร้อมสรรพเตรียมลุย โค้ง แล้ว ออกจากปั้ม เตรียมเลี้ยวซ้าย ผมจำไม่ได้ว่า ป้ายบอกว่า ไปชะอำ หัวหิน หรือว่า หาดเจ้าสำราญ ปึกเตียน ทำนองนี้จากนั้นก็วิ่งตามทางไปเลย จนกระทั้ง ออก ถนน ที่จะวิ่งเข้าชะอำกันเลยทีเดียว ผมไป แบบมั่วๆ จำได้อย่างเดียวว่า คลองโคลน

ไปไม่ยากครับ ลอง ชวนๆ เพื่อนในกลุ้มไปก็ดี น้ะครับไป สัก 3-4 คันกะลังเหมาะ

เตือนนิดนะครับ จากที่ท่าน หางปลาบอกให้จอดที่ปั๊ม

อย่าจอดอย่างเดียวนะครับ

ต้องเติมน้ำมันให้เต็มถังด้วยนะครับ เพราะเข้าไปในคลองโคนเเล้ว อีก เป็น 100 km.

กว่าจะถึงชะอำ เดี๋ยวจะไปจอดกินข้าวลิงกันริมดงแสม

mon47 mon47 mon47 mon47 mon47 mon48 mon48 mon48 mon49 mon57 mon33 mon33

ออฟไลน์ nakzido (แน๊ค DCG!!)

• Moto GP point: +14/-1
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: เมษายน 23, 2012, 03:33:42 PM »
 mon61  mon61  mon61

ออฟไลน์ LoVE @ 1sT BiKE [Au]

• Moto GP point: +1/-0
  • European Motorizer
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: เมษายน 23, 2012, 04:23:35 PM »
เรื่องราวและรูปภาพสนุกมากครับ

จากรูป พี่สองคนเกรียนมากครับ

ไม่ได้ว่านะครับแต่ชมว่าตลกดี

อยากจะไปอย่างพี่ๆบ้าง คงต้องฝึกอีกสักระยะ

รถก็ยังไม่ได้  mon14

ขอบคุณที่เอามาแชร์ครับ
Yee

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: เมษายน 23, 2012, 04:33:10 PM »
เรื่องราวและรูปภาพสนุกมากครับ

จากรูป พี่สองคนเกรียนมากครับ

ไม่ได้ว่านะครับแต่ชมว่าตลกดี

อยากจะไปอย่างพี่ๆบ้าง คงต้องฝึกอีกสักระยะ

รถก็ยังไม่ได้  mon14

ขอบคุณที่เอามาแชร์ครับ

ความเกรียนมันอยู่ ที่ใจอยู่แล้ว

ออฟไลน์ Oat Indy

• Moto GP point: +7/-0
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: เมษายน 23, 2012, 04:33:24 PM »
อ่านแล้วอยากไปบ้างจังเลยครับ หวังว่าจะมีโอกาสได้ไปจอยด้วยกันนะครับ mon57

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: เมษายน 23, 2012, 04:52:23 PM »
หลังจากใช้งาน อย่างหนัก กลับมา เพิ่งจะว่างมาดูแลมัน เพิ่งเสจ คร้าบ เอารูปมาให้ชมกันอีก ช็อต

mon57 mon57 mon57 mon57

ออฟไลน์ boomtar

• Moto GP point: +2/-0
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: เมษายน 23, 2012, 05:29:44 PM »
ตามรอยแน่นอนคับผม หาวันเวลาว่างก่อนใครไปนัดมาได้นะคับขอวันเสาร์ไปกลับนะคับ

ออฟไลน์ WinterWind (ปุน )

• ขี่ถนนในซอย ย่องๆชิดซ้ายอย่างเดียว
  • **
  • Moto GP point: +6/-0
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: เมษายน 23, 2012, 06:29:38 PM »
อยากไปด้วย ได้รถวันศุกร์นี้แล้วคับ มีใครไปไหนปล่าววว

ออฟไลน์ mmctor30(ต้อ)

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
  • Moto GP point: +1/-0
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: เมษายน 24, 2012, 10:28:33 AM »
ขากลับ 2 คันนี้ ขึ้นสะพานปิ่นเกล้าด้วยป่าวครับ พอดีผมเห็นอะครับ ถ้าใช่จิงๆ ก็ขับเร็วได้ใจเลยครับ มองแทบไม่ทัน  mon16 mon16

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: เมษายน 24, 2012, 11:09:21 AM »
ยางสึกไปตามๆกัน

เอาว่าไงก็ว่าตามกันครับ ท่านทั้งหลาย

ไปไหนก็ไป ไปไหนก็เเจ้งมา mon57 mon57