ผู้เขียน หัวข้อ: กำเงินไปหมั้น 796แต่ดันไปหลงเสน่ hyper 821 ซะงั้น ช่วยแนะนำหน่อยค๊าบ  (อ่าน 4508 ครั้ง)

ออฟไลน์ fanta22

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
  • Moto GP point: +0/-0
กำเงินไปจองmonster 796 ครับ แต่โดนเซลล์ให้ลองhypermotard 821 ครับ รู้สึกตกหลุมรักเข้าทันที เลยต้องกำเงินกลับบ้านมานอนคิดอีกที โดยส่วนตัว monster เป็นรถในดวงใจมาตลอดครับ และได้เคยลองขับมาบ้าง แต่พอได้ลอง hypermotard 821 ผมต้องอึ้งกับสิ่งที่ซ่อนอยู่ในตัวมัน ความสมูท และ แรงดึงต่างจากmonster ค่อนข้างเยอะครับ เผลอเปิดนิดเดียวล้อหน้าลอยเลย รบกวนขอคำแนะจากผู้มีประสบการณ์กับรถส่องรุ่นนี้ครับ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ Nongk69

• Ducati Owner
  • Moto GP point: +11/-1
แล้วแต่ความชอบและการใช้งานครับขี่หล่อๆ ในเมือง ก็ 796 เมื่อยนิดหน่อย ขี่กินลมชมวิว ออกทริปใกล้ ๆ ก็ hyper นั่งสบายทั้งคนขี่คนซ้อน ทั้งนี้ทั่งนั้น ก็แล้วแต่ความชอบครับ ยังงั้ยผมว่ามันคงไม่จบที่ 2 รุ่นนี้แน่ๆๆ mon40

ออฟไลน์ aumreddevil

• ขี่ถนนในซอย ย่องๆชิดซ้ายอย่างเดียว
  • **
แล้วแต่ความชอบและการใช้งานครับขี่หล่อๆ ในเมือง ก็ 796 เมื่อยนิดหน่อย ขี่กินลมชมวิว ออกทริปใกล้ ๆ ก็ hyper นั่งสบายทั้งคนขี่คนซ้อน ทั้งนี้ทั่งนั้น ก็แล้วแต่ความชอบครับ ยังงั้ยผมว่ามันคงไม่จบที่ 2 รุ่นนี้แน่ๆๆ mon40

ถูกต้องที่สูดดดดด  mon47 mon47 mon47 mon47 mon47

ออฟไลน์ WEBMASTER(กอล์ฟฟี่)

• Administrator
  • Moto GP point: +169/-8
ชอบฟิลดีดๆ โดด ๆ หลังตรง โต้ลม  ไปไฮเปอร์ครับ   mon16

ถ้าชอบฟิล หล่อเข้ม มีเอกลักษณ์ เพื่อนเยอะ ของแต่งแยะ มามอนสเตอร์คับ abc6
NEXZTER BIGBIKE PADS BRAKE CLICK ..
https://www.facebook.com/Nexztermoto/

สนใจลงโฆษณา ติดต่อ

โทร.0841433398
LINE ID : diavel1200
http://www.facebook.com/ducatibikersthailand

ออฟไลน์ กูละเซง

• ขี่ถนนในซอย ย่องๆชิดซ้ายอย่างเดียว
  • **
อย่ไปลอง 899 นะ abc23

ออฟไลน์ ModelClub

• Moto GP point: +3/-1
 ที่ลองแล้วติดใจผมว่าไม่ใช่รูปทรงของรถ แต่เป็นเพราะเครื่องยนต์ของ Hyper มันสุดยอดต่างห่าง ผมใช้ Hyper อยู่เรื่องแรงนี่มันคนละเรื่องกับ Monster เบย  mon47
FB : ClubHyperStradaThailand

ออฟไลน์ burapaboy (บอย DCG!!)

• Global Moderator
  • Moto GP point: +9/-1
คนละอารมณ์กันเลยนะครับ
อยู่ที่ความชอบจริงๆครับ แต่ถ้าให้ผมแนะนำนะครับ
ลองดูว่าชอบอะไร ขี่อะไรแล้วสบายใจ ชอบแบบนั้น ก็เอาเลยครับ ถ้าชอบมอนเตอร์ ก็ไม่ต้องทำไรครับ รอเวลา
แต่ถ้าชอบไฮเปอร์ก็ขายใบจองครับ เชื่อเถอครับ ได้รถมาถ้าขี่ไม่สบายใจยังไงก็ต้องเปลี่ยนอยู่ดีครับ
ส่วนตัวผมชอบมอนเตอร์ครับ ขี่มาสองปีกว่าๆละ ยังมันส์อยู่เลย ช่วงต้นอาจจะแรงไม่เท่าไฮเปอร์ก็จริงแต่ ยาวๆ ไฮเปอร์โต้ลมเหนื่อนเหมือนกันนะครับ  mon42

ออฟไลน์ daytona

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
สองรุ่นนี้แล้วแต่เลือกใช้งานครับ ถ้าเอาหล่อ ๆ ก็ M796 แต่ถ้าชอบออกทริปนั่งสบาย ๆ ก็ Hypermotard ไปครับ หรือถ้าสนใจจริงก็ลองไปงาน BMF 2015 ดูครับ Ducati ขนมาแทบจะทุกรุ่นเลย

รีวิวงานครับ >> http://car.kapook.com/view110815.html

ออฟไลน์ Restore(ยุทธ์DCG!!)

• Moto GP point: +12/-0
  • DUCAGREAN
ชอบคันไหน ก็เอาคันนั้นครับ อารมณ์ล้วนๆ เหตุผลไม่ต้องไปสนใจครับ55 Ducati ถ้าชอบอารมณ์ดิบๆ ทอร์กเยอะ ขี่มันส์ทุกรุ่นครับ  mon61

ออฟไลน์ DoomsdayM796

• *
  • Moto GP point: +1/-0
เปรียบเทียบกับผู้หญิง!ก็ ...

ถ้ายังรักคนเก่าก็ 796 ครับ  แต่อย่าลืมว่าโลกนี่ มีผู้หญิงอีกมากมายและมีบางสิ่งที่เราหาไม่ได้จากคนเก่าครับ

สำหรับรถก็เหมือนกันครับ

mon47

ออฟไลน์ dragstar(wut) DCRY

• VIP ผู้ประสานงานกลุ่ม
  • Moto GP point: +11/-0
  • บิดๆเบี๊ยวๆมดเขียว V.3
เจ้าของกระทู้โพส 31 ธค. ตอนนี้น่าจะจัดแล้ว ตกลงได้รุ่นไหนครับ อยากรู้ อิอิ
ระยอง ฮิ