ผู้เขียน หัวข้อ: ขี่ DUCATI มันก็ดีอย่างนี้นี่เอง  (อ่าน 5098 ครั้ง)

ออฟไลน์ artee_ducati (ต๊ะ)

• Ducati Owner
  • Moto GP point: +0/-0
  • "รุ่นใหญ่"ตามใครไม่เคยทัน
ขี่ DUCATI มันก็ดีอย่างนี้นี่เอง
« เมื่อ: เมษายน 17, 2012, 10:49:00 PM »
วันนี้ล่ะครับที่ทำให้ผมรู้สึก "LOVE" ใน ดูคาติ มากๆๆๆๆ เหตุเกิด ณ จุดตรวงหนึ่งย่าน กทม. ผมก็ควบเจ้า M796 ไปซื้อของแถวนั้นพอดี และ เห็นว่าเป็นระแวกที่พักไม่ได้ไกลนัก
จึงไม่ได้เอาเอกสารรถอะไรติดตัวไปเลย(เป็นตัวอย่างที่ไม่ดีนะครับ ไม่ควรเลียนแบบ mon47) ขากลับป๊ะกับด่านตรวจเข้าพอดีไม่มีทางเลี่ยง ก็ขับเข้าไปตรงๆซะเลย โดนโบกตามระเบียบแหงมๆครับ
ผมเลยเอารถเข้าจอดแต่โดยดี พี่ตำรวจก็เดินเข้ามา 3 นาย และมีพี่ฟีโน่โดนสอบอยู่ข้างๆ
พี่ตำรวจ1 : ว้าว ดูคาติ
พี่ตำรวจ2 : ควักกล้องมาถ่ายรูปทันที555
พี่ตำรวจ3 : แหมพี่(พี่ตำรวจ2)เห็นรถสวยๆไม่ได้เลยนะ
ผมถอดหมวกกันน็อคและยิ้มให้
พี่ตำรวจ1 : ขอดูใบอณุญาติขับขี่ด้วยครับ
ผมเอง : บอกตรงๆครับไม่ได้เอาอะไรมาเลย แค่คิดว่าออกมาซื้อของแถวบ้านแปปเดียวครับ mon6
พี่ตำรวจ3 : งั้นขอดูอณุญาติค้นตัวนิดนึงนะครับ ดื่มมารึปล่าวครับเนี่ย?
ผมเอง : ไม่เลยซักนิดครับ
พี่ตำรวจ3 : โอเครครับ งั้นดูมือผมนะครับ ไม่มีอะไรนะครับ ขอค้นตัวเลยนะครับ
หลังจากนั้นก็เริ่มค้นกระเป๋าสะพายข้างใบเล็ก และเป๋าตัง พร้อมคุยสัพเพเหระ ตามวิสัย
พี่ตำรวจ3 : ใช้ยามั๊ยครับเนี่ย ถ้าขอตรวจปัสสาวะด้วยได้มั๊ยครับ
ผมเอง : ไม่แน่นอนครับ ตรวจดูได้เลย
พี่ตำรวจ3 : งั้นไม่เป็นไรครับคุณมั่นใจขนาดนี้ก็คงไม่มีจริงๆ
จนมาถึงขั้นตอนนี้ประมาณ 3 นาที
พี่ตำรวจ3 : ไม่เปลี่ยนท่อเทอมิซะหน่อยล่ะครับ ?

เอ๊ะยังไงล่ะเนี่ย
ผมเอง : ผมเล็งท่ออื่นไว้น่ะครับ vance&hines
พี่ตำรวจ3 : แล้ว 796 ต่างกะ 795 ยังไงบ้างอ่ะครับ?
ผมเอง : มันต่างกันตรง..นู่น...นี่...นั่น...โน่น
หลังจากนั้นก็คุยกันยาวต่อประมาณ 5 นาทีเรื่องรถล้วนๆ และเริ่มมีพี่ตำรวจมาขอถ่ายรูปกะรถละ 5555 mon47
พี่ตำรวจ3 : ไม่รบกวนละครับ คราวหน้าพกใบอนุญาตขับขี่ด้วยนะครับ ดีที่ด่านนี้เป็นด่านตรวจยาครับไม่เน้นวินัยจราจร ขับรถกลับดีๆนะครับ
 ผมเอง : ได้เลยครับพี่ mon57 555
พี่ฟีโน่ : "พี่ครับนี่ตรวจคันนั้นเสร็จแล้วเหรอครับ ไม่เห็นดูอะไรเลยถ่ายรูปกันอย่างเดียว555" (เสียงมาจากด้านหลัง mon47)
หลังจากนั้นเสียงหัวเราะก็ดังลั่นทั้งด่านเลยครับ

ขี่เจ้า DUCATI ก็ดีอย่างนี้นี่เอง mon57 mon57 mon57

MONSTER 796 I'M LOVIN IT !!!!

Ducati Bikers Thailand

ขี่ DUCATI มันก็ดีอย่างนี้นี่เอง
« เมื่อ: เมษายน 17, 2012, 10:49:00 PM »
//

ออฟไลน์ ESAN Monster

• Moto GP point: +2/-0
Re: ขี่ DUCATI มันก็ดีอย่างนี้นี่เอง
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 17, 2012, 11:16:50 PM »
 mon57 ดูคาติ กันภัย มหานิยม
[[  ร้อนไม่กลัว  กลัวไม่หล่อ  O_o  ]]

ออฟไลน์ โตโยหนองคาย

• Moto GP point: +5/-1
  • TOYO LOVE DUCATI
    • http://www.facebook.com/profile.php?id=100000725143811
Re: ขี่ DUCATI มันก็ดีอย่างนี้นี่เอง
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 17, 2012, 11:24:32 PM »
 mon57 mon57 mon57
TOYO DUCATI MONSTER795 NONGKHAI 083-1510021

ออฟไลน์ pokzaa

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
  • Moto GP point: +3/-0
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: เมษายน 17, 2012, 11:29:55 PM »
คดีเด็ด  mon57

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: เมษายน 18, 2012, 12:55:43 AM »
เรื่องดีๆอีกเรื่องก็คือได้เจอพี่ตำรวจที่ตั้งใจทำงานกวาดล้างยาเสพติดจิงๆ ไม่ได้ตั้งด่านเพื่อรีดไถด้วยล่ะครับ ประทับใจมากครับ mon57

ออฟไลน์ MizunoMonster(อ้น)

• Don't worry be happy
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: เมษายน 18, 2012, 02:18:21 AM »
แต่ของผมโดนไป300เพราะไม่ได้พกใบซื้อขายมา  mon8

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: เมษายน 18, 2012, 12:31:11 PM »
แต่ของผมโดนไป300เพราะไม่ได้พกใบซื้อขายมา  mon8
abc52 เบาแล้วพี่ ดีไม่โดนยึด ว่าเป็นรถอินวอย แล้วไห้กลับไปเอามาแสดง  mon6

ออฟไลน์ JackMonsterShop

• Moto GP point: +14/-2
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: เมษายน 18, 2012, 12:48:35 PM »
ของผมพี่แกถามSR400 หรือเปล่า ? ทำสีแดงสวยดีนะ.........
 mon19 mon19 mon19
ติดต่อ 081-6618434 แจ็ค
Tel/ LINE /WhatsApp ได้ครับ

ออฟไลน์ GueenG(เกี๊ยง)

• ออกถนนใหญ่ เที่ยวไปในเมือง
  • Moto GP point: +9/-3
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: เมษายน 18, 2012, 01:13:17 PM »
ของผมโดนโบกแถวพระราม 4 ตอนขากลับจากสังขละฯ และผ่่านการล้มมา

กำลังเหนื่อยและเพลีย ขี่ผ่านแบบ พยักหน้าว่า "ขอเถอะพี่ วันนี้เหนื่อย" แล้วก็ฝ่าด่านไปเฉยๆ ฮ่าๆ mon61

• *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: เมษายน 18, 2012, 05:23:19 PM »
ของผมพี่แกถามSR400 หรือเปล่า ? ทำสีแดงสวยดีนะ.........
 mon19 mon19 mon19
mon29

ออฟไลน์ iamdevil60(หางปลา)

• Moto GP point: +5/-0
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: เมษายน 18, 2012, 09:01:54 PM »
ถ้าเจอผมหน่อยน้ะ ผม จะปรับข้อหา ท่อเดิม รถไม่แต่ง เสียงเงียบ

ดูที่ หมวก ถ้า ไม่ได้ใช้หมวก อย่างดี ปรับอีก

เสื้อ ถ้าไม่มีเกราะปรับอีก

รองเท้าไม่หุ่มข้อปรับอีก

555

ล้อเล่นนน้ะ กฏหมายจริงๆแบบนี้ไม่มี

แต่เรื่องทักรถ
มีพี่รู้จักกัน ขี่ hyper1100 เล่าให้ฟังเหมือนกัน

แกขี่รถไปจอด ที่ 7-11 ในปั้ม ปตท แห่งหนึ่ง มี เด็กแวนซ์ขี่รถ จักรยานยนต์ แบบผู้หญิงมา จอด

แวนซ์: โห่ พี่ ดีแทรกเกอร์ เปล่าพี่ พี่ไปแต่งที่ไหนเนี้ยะโคตร จะสวยเลย ผมว่า เด๋ว จะซื้อ เหมือนกันจะได้ไปหาแหล่ง แต่ถูก

hyper: mon40 แถว คลองถม อ่ะมันจะมีร้าน อยู่ ใกล้ๆโรงบาลกลาง พี่แกก็อำไป

แวนซ์: อ้าว ผมไปเดินบ่อยเลยพี่ ร้านพี่ ..เอ(นามสมมุติ ผมจำ ชื่อจริงๆไม่ได้) รึเปล่า แถวนั้นมีไม่เยอะนิ

hyper:  mon48 น้องรู้จักด้วยเหรอ เออร้านนั้นแหละ   

แวนซ: ok พี่ไม่กวนแระ เด๋วขอถ่ายรูปไป ถาม ที่ร้าน พี่เอ ดู ผมจะเอาแบบนี้แหละ

hyper: mon32 mon32 mon32

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: เมษายน 18, 2012, 10:16:48 PM »
ถ้าเจอผมหน่อยน้ะ ผม จะปรับข้อหา ท่อเดิม รถไม่แต่ง เสียงเงียบ

ดูที่ หมวก ถ้า ไม่ได้ใช้หมวก อย่างดี ปรับอีก

เสื้อ ถ้าไม่มีเกราะปรับอีก

รองเท้าไม่หุ่มข้อปรับอีก

555

ล้อเล่นนน้ะ กฏหมายจริงๆแบบนี้ไม่มี

แต่เรื่องทักรถ
มีพี่รู้จักกัน ขี่ hyper1100 เล่าให้ฟังเหมือนกัน

แกขี่รถไปจอด ที่ 7-11 ในปั้ม ปตท แห่งหนึ่ง มี เด็กแวนซ์ขี่รถ จักรยานยนต์ แบบผู้หญิงมา จอด

แวนซ์: โห่ พี่ ดีแทรกเกอร์ เปล่าพี่ พี่ไปแต่งที่ไหนเนี้ยะโคตร จะสวยเลย ผมว่า เด๋ว จะซื้อ เหมือนกันจะได้ไปหาแหล่ง แต่ถูก

hyper: mon40 แถว คลองถม อ่ะมันจะมีร้าน อยู่ ใกล้ๆโรงบาลกลาง พี่แกก็อำไป

แวนซ์: อ้าว ผมไปเดินบ่อยเลยพี่ ร้านพี่ ..เอ(นามสมมุติ ผมจำ ชื่อจริงๆไม่ได้) รึเปล่า แถวนั้นมีไม่เยอะนิ

hyper:  mon48 น้องรู้จักด้วยเหรอ เออร้านนั้นแหละ   

แวนซ: ok พี่ไม่กวนแระ เด๋วขอถ่ายรูปไป ถาม ที่ร้าน พี่เอ ดู ผมจะเอาแบบนี้แหละ

hyper: mon32 mon32 mon32
mon4 mon4 mon4

ออฟไลน์ leechin

• ขี่ถนนในซอย ย่องๆชิดซ้ายอย่างเดียว
  • **
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: เมษายน 18, 2012, 10:29:12 PM »
เมื่อสองอาทิตย์ก่อน เข้ากรุงเทพ เจอด่านใหญ่ประมาณ 10-15 คนเต็มถนนไปหมด ทั้งแถวรามอินทรา และเรียบทางด่วน ในใจคิดว่าโดนแน่แล้ว รถยังไม่ได้ทะเบียน
แถมท่อดังลั่น แต่งงนิดๆครับ ผ่านฉลุยทั้งสองด่านเลย เห็นพี่ๆแกเรียกแต่รถเล็ก โชคดีและขอบคุณพี่ๆตำรวจมากครับ ที่ให้ความกรุณา.... mon57 mon10
ไปให้สุด ดังใจฝัน ....

ออฟไลน์ jinbei(เขตต์)

• *
  • Moto GP point: +1/-0
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: เมษายน 19, 2012, 10:08:54 AM »
เมื่อสองอาทิตย์ก่อน เข้ากรุงเทพ เจอด่านใหญ่ประมาณ 10-15 คนเต็มถนนไปหมด ทั้งแถวรามอินทรา และเรียบทางด่วน ในใจคิดว่าโดนแน่แล้ว รถยังไม่ได้ทะเบียน
แถมท่อดังลั่น แต่งงนิดๆครับ ผ่านฉลุยทั้งสองด่านเลย เห็นพี่ๆแกเรียกแต่รถเล็ก โชคดีและขอบคุณพี่ๆตำรวจมากครับ ที่ให้ความกรุณา.... mon57 mon10
พี่หนวดเค้ากลัวเจอ ตอ ครับ..ส่วนใหญ่รถ BB ตำรวจไม่กล้าตรวจครับ..เพราะว่ามันมีกรณีโบกตรวจแล้วเจอลูกคนดัง..สว.จราจร โดนสั่งย้ายเลยครับ..อีกอย่างนึงคนที่จะสามารถซื้อรถแบบนี้มาขี่ได้จะต้องมีฐานะ ครอบครัวมีเงิน ลูกคนใหญ่คนโต เท่านั้นถึงจะขี่ได้..เหมือนพี่ๆที่ขี่รถอินวอยกันแหละครับ..เจอด่าน..ตำรวจหันหลังให้เลย mon6 mon6 mon6
ผมมือใหม่ครับ..มีไรแนะนำ..โปรดชี้แนะผมด้วยนะครับ..

• *
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: เมษายน 19, 2012, 12:05:53 PM »
 abc17 แต่ตอนนี้ห้ามนำเข้ารถเก่า โครงเก่า ดังนั้นคำว่าอินวอยไม่มี ทบ. ไม่เปิดให้จด งานนี้ โบกหมด แน่ มีไม่มี พวกรวบไว้ก่อน ถูกต้องก็แล้วไป ผิดล่ะก็หลายเด้งแน่ๆ  mon48

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: เมษายน 19, 2012, 09:26:33 PM »
abc17 แต่ตอนนี้ห้ามนำเข้ารถเก่า โครงเก่า ดังนั้นคำว่าอินวอยไม่มี ทบ. ไม่เปิดให้จด งานนี้ โบกหมด แน่ มีไม่มี พวกรวบไว้ก่อน ถูกต้องก็แล้วไป ผิดล่ะก็หลายเด้งแน่ๆ  mon48

ล่าสุดยังไม่ได้ประกาศใช้นะครับ ยังซิ่งกันได้อยู่ mon61

ออฟไลน์ shyboy

• Moto GP point: +1/-0
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: เมษายน 21, 2012, 01:28:25 AM »
ของผม เจอด่าน ไม่เคยโดนเรียกเลย ><

• *
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: เมษายน 21, 2012, 02:05:55 AM »

ล่าสุดยังไม่ได้ประกาศใช้นะครับ ยังซิ่งกันได้อยู่ mon61
abc17 จริงเหรอครับเหมือนจะประกาศแล้วนะหรือผม ตกข่าว