ผู้เขียน หัวข้อ: ขอทราบการไปขอทะเบียนด้วยตัวเอง ทีี่ขนส่ง  (อ่าน 1530 ครั้ง)

ออฟไลน์ alovela501(เด็กวินจ้า)

• ออกถนนใหญ่ เที่ยวไปในเมือง
  • Moto GP point: +2/-0
 mon10พอดีเซลแนะนำให้ไปขอเองได้เลยที่ ขนส่ง แต่อยากทราบรายละเอียดว่าต้องทำอย่างไรบ้าง เช่น ต้องแจ้งเซลก่อนไหมก่อนจะไปหรือถ้าไปแล้วต้องเอาละเอียดที่ไปขอมาให้เซลด้วย ผมอยากทราบรายละเอียดตั้งแต่เริ่มขอ จนถึงขั้นตอนสิ้นสุด พอดีจะไปขอที่ ขนส่งสมุครสาคร พอดีบ้านอยู่แถวนั้น รบกวนพี่ ๆ ชี้แจงด้วยครับ  mon42
ตี๋คับ(เรียก ตี๋น้อยก็ได้)
นามปากกา alovela501
alovela501@hotmail.com
คติพจตัวเอง วันนี้เราเจ็บและได้ประสบการณ์ วันหน้าเราสุขและได้รับการชื่นชม

Ducati Bikers Thailand

ออฟไลน์ vahahaha

• Moto GP point: +8/-5
Re: ขอทราบการไปขอทะเบียนด้วยตัวเอง ทีี่ขนส่ง
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 09, 2012, 10:59:46 AM »
ง่ายมาก ไปขนส่ง บอกเลขที่ต้องการ แล้วรอ จบ แล้วเอาใบจองไปให้เซลเพื่อรับป้าย
 ไม่เสียตังค์สักบาท

ออฟไลน์ alovela501(เด็กวินจ้า)

Re: ขอทราบการไปขอทะเบียนด้วยตัวเอง ทีี่ขนส่ง
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 09, 2012, 11:05:44 AM »
วันนั้นจะได้เลยไหมครับ
คติพจตัวเอง วันนี้เราเจ็บและได้ประสบการณ์ วันหน้าเราสุขและได้รับการชื่นชม

ออฟไลน์ newhan23[NEW]-DNT

• Ducati Owner
  • Moto GP point: +3/-0
  • ปีศาจ ใน คาบ นักบุญ เทพบุตรคราบซาตาล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: เมษายน 09, 2012, 12:16:44 PM »
แล้วแต่เลขที่เราจองเลยนะคับ ไปอาคาร 2 ชั้น 4 เขียนใบขอจองแล้วแล้วไปยื่น ทางเจ้าหน้าที่จะแจ้งว่าเลขไหนต้องรอกี่เดือน บางเลขก็จองไม่ได้แล้ว เช่น 1 8 9 แล้วก็เลขตองทั้งหลาย ถ้าเลขไม่โหลมากนักก็ได้ป้ายเลยคับ

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: เมษายน 09, 2012, 02:02:47 PM »
ขอบคุณมากครับ