อ่านกติกา ก่อนตั้งกระทู้นะครับ

!! กระทู้ที่ผิดเงื่อนไข !! จะถูกลบกระทู้ โดยไม่จำเป็นต้องแจ้งให้ทราบ !!

กฎการใช้บอร์ด
เนื่องจาก ปัจจุบันมีมิจฉาชีพแฝงตัวมาซื้อขาย สร้างความเสียหายแก่เพื่อนสมาชิกทั่วไป โดยมีหลายรูปแบบเช่น

1. ไม่มีสินค้าอยู่จริงๆ หลอกให้หลายๆคนโอนเงิน แต่ก็จะไม่ได้รับสินค้าจริง
  2. โจรบางรายสวมรอยว่าเป็นผู้ประกาศขาย แล้วโทรหาผู้ซื้อเร่งรัดให้โอนเงินให้มันอีกบัญชี โดยที่เจ้าของจริงไม่รู้เรื่อง ดังนั้นถ้าโทรมาเป็นเบอร์ที่ไม่ตรงกับที่แจ้งไว้ หรือเลขบัญชีไม่ตรงกับที่แจ้งในเวบ ให้สงสัยว่าเป็นโจรครับ
  3. รวมถึงเจ้าของบางรายไม่มีความรับผิดชอบ บอกสภาพสินค้าไม่ตรงกับสภาพที่แท้จริง พยายามเลือกมุมถ่ายให้เห็นแต่ส่วนที่ดีๆ
จากปัญหาต่างๆเหล่านี้ จึงขอกำหนดกติกา และแนวทางใหม่ของ การซื้อขายของมือหนึ่ง และสอง ของสมาชิกทั่วไป ดังนี้

• ผู้ซื้อ ควรตรวจสอบดู ว่าผู้ขาย เป็นสมาชิก บอร์ดมานานแล้วหรือยัง และโพสกระทู้อื่น ๆ พูดคุยแล้วกี่กระทู้ ถ้าพบว่า พึ่งสมัครเพื่อมาขายของ โดยเฉพาะ และมีเพียงกระทู้เดียว ให้สันนิษฐานไว้ก่อนว่า มิจฉาชีพ วิธีกดดูรายละเอียดผู้ขาย ทางผู้ซื้อ ต้องเป็นสมาชิกบอร์ดก่อน ถึงจะกดดูรายละเอียดยูสเซอร์ ได้ครับ

เหตุผล

เพื่อเป็นการกรองสมาชิก ต้องเป็นสมาชิกที่เฝ้าติดตามอ่านเวบมานานพอสมควร มีสถิติออนไลน์สะสมไม่ต่ำกว่า 1 days.
  • ** สำคัญมาก **เว็บบอร์ดแห่งนี้ การลงขายของ ต้องถ่ายรูปสินค้าที่จะขายจริง โดยให้ติดป้ายกระดาษเขียน "ชื่อล๊อคอิน+ เบอร์โทรศัพท์" ของตัวเองวางในรูปสินค้านั้นๆที่จะประกาศขายให้เห็นได้อย่างชัดเจนด้วย ห้ามใช้รูปแทนเด็ดขาด เพื่อเป็นการยืนยันโดยรูปว่าท่านมีสินค้าอยู่จริง (ห้ามตัดต่อรูปphotoshop โดยนำข้อความชื่อมาวางในรูป ให้ทำการถ่ายรูปเองจริงๆ) รวมถึงต้องถ่ายรูปทุกมุมในตำหนิของสินค้า เพื่อประกอบการตัดสินใจของผู้ซื้อ ตัวอย่างรูปดูข้างล่างนี้ครับ (ห้ามแจ้งว่า จะให้ดูรูป ทาง ไลน์ หรือ ใส่ลิ๊งค์ให้กดไปที่ facebook)
  • ต้องแจ้งรายละเอียดที่เกี่ยวข้องคือ
    1. ราคาที่ขาย (บังคับต้องใส่)
    2. แจ้งสภาพที่เป็นจริง
    3. ตำหนิที่มีพร้อมรูป (ห้ามแจ้งว่า จะให้ดูรูป ทาง ไลน์ หรือ ใส่ลิ๊งค์ให้กดไปที่ facebook)
    4. ประกัน
  • ตั้งชื่อกระทู้ให้ชัดเจนว่าต้องการขายอะไร (ห้ามตั้งชื่อกระทู้เรียกร้องให้เข้ามาดูโดยไม่บอกว่าขายอะไร เสียเวลาคนเข้ามาดูและเวบทำงานหนักโดยไม่จำเป็น)
ไม่อนุญาติให้
  • ประกาศขายสินค้าใหม่ในเชิงธุรกิจ ต้องขายที่เป็นของใช้ส่วนตัวเท่านั้น (ผู้ซื้อโปรดหลีกเลี่ยงทำการค้าด้วย เพราะท่านอาจโอนเงินฟรีและติดต่อผู้ขายไม่ได้ ถ้าผู้ขายรายนั้นโดนแบน)
  • ไม่อนุญาตให้ ตั้งประมูลสินค้า เนื่องจากทำให้ระบบทำงานมากเกินไป (ยกเว้นผู้ซื้อพื้นที่ในร้านค้าออนไลน์ ,หรือการขายที่ได้รับอนุญาติเป็นกรณีพิเศษ)
การตัดสินของทีมงาน ถือเป็นที่สุดครับ ถ้าทำตามกติกาทุกอย่าง โดยไม่ตั้งใจเล่นคำ บิดพริ้ว หลีกเลี่ยง ก็จะไม่มีปัญหาใด ๆ ครับ ทุกอย่างที่ทำเพื่อปกป้องสมาชิกของ monster club ทุกท่านครับ

!! กระทู้ที่ผิดเงื่อนไข !! จะถูกลบกระทู้ โดยไม่จำเป็นต้องแจ้งให้ทราบ !!

. . . . ผมถือว่า ทุกคนที่จะตั้งกระทู้ใดๆ โดยเฉพาะกระทู้ซื้อขายของในเว็บบอร์ดแห่งนี้ ได้อ่านข้อความนี้ทุกท่านแล้วนะครับ การตัดสินใจของผู้ดูแลถือเป็นที่สุดครับ ห้ามมาต่อว่าผมทีหลังนะครับ รบกวนปฏิบัติตาม เพื่อส่วนรวมครับ ผมเตือนมาตลอด และมีหลายท่าน ยังคงไม่ทำ และไม่สนใจนะครับ สุดท้าย ถ้าเกิดกรณี มีมิจฉาชีพมาหลอกขายสินค้าโดยไม่มีของอีก เพื่อนๆเราเองครับ ที่จะตกเป็นเหยื่อครับ

กรุณารักษากฎ การลงขายสินค้า อย่างเคร่งครัด เพื่อประโยชน์ของทุกท่านเองครับ

Golffy
Webmaster of Ducati Bikers Thailand

ผู้เขียน หัวข้อ: (ปรับราคาลดดาว์น)สภาพป้ายแดงStreetfighterเหลืองLimited editionปี13  (อ่าน 12814 ครั้ง)

ออฟไลน์ jeabfithks

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
  • Moto GP point: +0/-0
    ขายดาวน์ SF848 สีเหลือง รถออกศูนย์ทองหล่อ ออกรถสิงหาคม 2013
   2013  เหลือผ่อน อีก 30 เดือน เดือนละ 12451
    *** ถ้าไม่เอาของแต่งเลย ขายรถเดิมๆราคาดาว์นต่อ 150,000 ***

**ค่าเปลี่ยนสัญญาคนละครึ่งไปเลยครับ**
    ***ประกันชั้น 1 เพิ่งต่ออายุไปเลยครับ** 
    *ค่าธรรมเนียม 1,000 บาท  ผู้ขายรับผิดชอบค่าใช้จ่ายให้*
    *ค่าสลักหลังกรมธรรม์ 400 บาท ผู้ขายรับผิดชอบค่าใช้จ่ายให้*

รายละเอียดที่เหลือ
    **ค่าบอลลูนงวดสุดท้าย 259,000 บาท**

เจ้าของรักอย่างกับลูก เช็ดและเคลือบ ทุกครั้งหลังใช้งาน (ย้ำทุกครั้งจริงๆ ดึกแค่ไหนก็เช็ดครับ)
    อะไหล่เดิม มีครบทุกชิ้นครับ
    รถและอุปกรณ์ตกแต่งทุกชิ้นไร้ริ้วรอยครับ
    รถเคลือบแก้วมาเรียบร้อยแล้วทั้งคัน จากร้าน RUN สาธุประดิษฐ์ 15 พร้อมใบรับประกัน
    กุญแจ สมุดรับประกัน การ์ด มีครบครับ
    **แถมแสตนยกรถอีก 4000 ไปด้วยเลยครับ**
    สาเหตุที่ขาย เอาเงินไปซื้อบ้านครับ

สนใจติดต่อ 080-2007922 เจตน์ ครับ Line ID : chatchai2527 

รายละเอียดอุปกรณ์ตกแต่งท่วมคันคับ
    1. ชุดปั้มเบรคบน Brembo logo แดง + สลักและหมุดทอง
    2. ชุดปั้มเบรคล่าง Brembo M4  + ชุดสายถัก+หัวEarl's
    3. ชุดน๊อต Proti titanium bolt ทั้งชุด
    4. ชุดปั้มเบรคหลังด้วง+ สลักทอง
    5. กันล้ม Rizoma หน้า+กลาง
    6. เกียร์โยง Rizomaไ
    7. กระปุกน้ำมันเบรค+ขายึดกระปุก Rizoma 3 กระปุก
    8. การ์ดปั้มน้ำ Rizoma
    9. พักเท้าหลัง Rizoma
    10. ท้ายสั้น Rizoma (ไม่ได้ใส่)
    11. ปลอกแอนด์+ตุ้มปลายแอนด์ Rizoma
    12. ฝาปิดน้ำมันเครื่อง Rizoma
    13. ฝาปิดถังน้ำมัน Rizoma
    14. น็อตอุดเฟรม Rizoma
    15. ไฟเลี้ยวหน้า+หลัง Rizoma
    16. กันสะบัด Olhin + ขายึดกันสะบัด SF S
    17. ปั้มคลัชท์ CNC
    18. ชุดโซ่เสตอหลัง Super sprox + ชุดฮับ NCR
    19. Qiucik Shifter จากศูนย์ Ducati
    20. ฝาปิดท้าย ACC แท้ จากศูนย์ Ducati
    21. ฝาครอบครัทช์ Ducabike
    22. ฝาครอบสายพานบนล่าง Rizoma
    23. บังโซ่เสตอหน้า Rizoma
    24. บังหม้อน้ำ R&G
    25. แลมป์แอร์เคฟล่า Oversize
    26. บังหม้อน้ำเคฟล่า
    27. กาบข้าเคฟล่า
    28. Under tray ล่างเคฟล่า
    29. ฝาครอบรูกุญแจเคฟล่า
    30. บังโคลนหลังเคฟล่า
    31. ชุดท่อ SC Project + กล่องแต่ง Termi + กรองอากาสแต่ง Termi
    32. รถมีการปรับจูนกล่องมาเรียบร้อยแล้วครับ วิ่งปรุ๊ดปร๊าด ท่อเร้าๆ แน่นอนครับ
*** ถ้าเอาของแต่งทั้งหมด รวมรถ ขายดาว์น 330,000 *** ถ้าชอบเจง สนใจเจงโทมาคุย
ราคาได้คับ คนขายใจดี ลดได้ ถ้าพร้อมซื้อคับ

ดูจากรูปเอาเลยครับ สภาพรถสมบูรณ์100% ครับ รถวิ่งน้อยมากๆ รถไม่ได้ใช้งานหลักนะครับ
ใช้เฉพาะขับเล่นมากกว่าดูจากไมลล์ได้เลยครับ

mon42

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 22, 2015, 02:00:10 AM โดย jeabfithks »

Ducati Bikers Thailand

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
สอบถามได้ทุกกรณีค้าบ

ออฟไลน์ super1199

• *
ลงราคาของแต่ที่แยกขาย  จะดีมากๆเลยครับ

• *
ยังขายอยู่นะค้าบ

• *
อะไหล่ของเดิม มีครบทุกชิ้นนะคับ
ยังขายอยู่นะคับ รับฟังทุกข้อเสนอ ถ้าสนใจ

• *
ยังขายราคาดาว์นเท่าเดิมนะค้าบ
ถึงจะผ่อนต่อเดือนเท่าไร ก็ยังขายดาว์นเท่าเดิมไม่เพิ่มขึ้นค้าบ
รถจอดเหมือนเดิม ไม่ได้ขี่เลย รอเนื้อคู่คนใช้ ไปครอบคลอง

ออฟไลน์ starbuzks

• *
ถ้าเอาของแต่งครบทุกอย่าง ราคาขายดาวน์เท่าไหร่ครับ

• *
ถ้าเอาของแต่งครบทุกอย่าง ราคาขายดาวน์เท่าไหร่ครับ
ถ้าเอาของแต่งทุกชิ้น รวมขายดาวน์รถ 400000 ค้าบ

• *
Up ค้าบ

• *
รถเดิมๆ แถมของแต่งได้นะคับ ในราคา ดาว์น 20000
ถ้าอยากได้ชิ้นไหน เสนอมาได้เลยคับ ของแต่ง คนขายใจดี
กล้าขอ ผมกล้าให้ค้าบ

• *

• *

• *
รถยังขายอยู่นะคับ
สนใจมาต่อลองได้คับ คนขายใจดีค้าบ

• *
ยังขายราคาดาวน์ เท่าเดิมนะค้าบ
และผม ผ่อนเพิ่มไปอีกเดือน เท่ากับ เหลือ 32 งวดค้าบ

• *
มาUp ค้าบ
มาดูรถ สนใจมาต่อรองได้คับ
วันนี้เพิ่งจะไปเคลือบแก้วมาเพิ่มอีก รับประกันสภาพใหม่ ทั้งรถ
ทั้งของแต่งทุกชิ้น สภาพสมบูรณ์คับ

• *

ออฟไลน์ aeruxmana

• *
พร้อมของแต่งตัดสด รึ ขายดาวน์ เท่าไหร่ครับ

• *
พร้อมของแต่งตัดสด รึ ขายดาวน์ เท่าไหร่ครับ
สวัสดีคับ ขอโทษ ตอบช้าคับ
ผมขายรวมแต่งขายดาวน์ 400,000 คับ  ส่วนรถเดิม 200,000 ลดได้อีกคับ ถ้าสนใจ
ไลน์มาได้นะคับ ให้ราคาพิเศษจากใจเลยคับ : chatchai2527 แอดไลน์
ขอบคุณค้าบ ที่สนใจ

ออฟไลน์ rank

• *
เสรจสรรพตกแล้วเท่าไหร่อะครับ ดาวน์ + ผ่อนต่อ + บอลลูน ใช่ปะครับ

• *
ราคาขาย ยังลดได้อีกนะค้าบ ถ้าสนใจ โทมาต่อรอง ดูคับ หรือ มาดูรถก่อนได้คับ
ส่วนงวดผ่อน ลดลงไปอีก เหลือ 30 งวดค้าบ และ บอลลูนสุดท้าย 259,000