ผู้เขียน หัวข้อ: 1199 & 899 (ร้อนจนเครื่องดับบ่อยๆ ขนาดถึงกับต้องขายทึ้งกันเลยหรอ รบกวนแฟนพันธ์แท้ช่วยตอบทีคับ)  (อ่าน 4724 ครั้ง)

ออฟไลน์ ohho-39@hotmail.com

• ขี่ถนนในซอย ย่องๆชิดซ้ายอย่างเดียว
  • **
  • Moto GP point: +0/-0
  mon43
1199 & 899
(ร้อนจนทำให้รถดับบ่อยๆ ขนาดจะต้องขายทึ้งกันเลยหรอ เห็นเลขไมล์น้อยๆกันทั้งนั้นเลย : เปนเฉพาะบางคันที่ได้รถไม่ดีไปใช้หรือป่าคับ : ไม่มีวิธีแก้แล้วหรอ : รบกวนแฟนพันธ์แท้ช่วยตอบคำถามปวดใจนี้ให้ทีนะคับ ว่าเปนเรื่องจิงหรือแค่"เค้าว่า" กันแค่นั้นเท่านั้น "ผมก็เปนส่วนหนึ่งของคนจองรถรุ่นนี้คับ")
 mon48

ออฟไลน์ merzier

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
  • Moto GP point: +1/-0
อยากรู้ด้วยคนค้าบบ จองเหมือนกัน 55555 mon48

ออฟไลน์ sterilized_milk

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
ผม กั ง วล ไปด้วย  เล ยย  จะรับ รถ  อีกไม่กี่ วั นน ซื้อ หมวกมาด้วย แล้ว สิ

• *
ฮะ ทำไมรับเร็วจังฮะ ได้รถวันไหนหรอคับเนี่ย

ออฟไลน์ naatto

• Ducati Owner
ถ้าขี่ในเมือง มันร้อนจนขาทนไม่ไหวมากกว่า  แต่ถึงขั้นดับนี้ผมยังไม่เคยครับ

ออฟไลน์ sterilized_milk

• *

• *
27 ครับ

ได้ไวจังค้าบบ เห็นล็อตแรกต้นเดือน นี้ก่อนต้นเดือนอีกโหห ของผมบอกกลางเดือนหน้าแน่ะ

ออฟไลน์ Terng795

• ขี่ถนนในซอย ย่องๆชิดซ้ายอย่างเดียว
  • **
  • Moto GP point: +3/-0
ขออัพเดทเพื่อเป็นข้อมูลนะครับสำหรับ 899 CKD ซึ่งผมเองใช้มาประมาณเกือบ 2 เดือน เริ่มจากการดังนี้

- อาการสตาร์ทยาก เจอช่วงหลังจากใช้ไป 300 กว่าโล จึงเอาเข้าไปเช็คกับศูนย์ แแก้ไขออกมาหายเป็นปลิดทิ้ง
- อาการรถร้อน ขี่ในเมืองช่วงเจอรถหนาแน่นความร้อนขึ้นไปถึง 105 ตอนจอดนิ่งๆ ก็อาศัยดับเครื่องบ้างช่วงติดไฟแดงนานๆ แต่ช่วงขี่ยาวๆ ออกทริป ไม่รู้สึกร้อนเท่าไรเลย แต่กลับรู้สึกเครื่องตอบสนองดี รถคล่องตัว
- อาการรถไม่มีแรง ยังไม่เคยเจอ

ในความเห็นส่วนตัวถือว่าโดยรวมโอเคเลย หากพบปัญหาต่างๆ เอาเข้าศูนย์ ก็เรียบร้อย ค่อยๆ เช็ค ค่อยๆ ปรับ เดี๋ยวก็จะดีขึ้นตามลำดับครับ

ออฟไลน์ nuey_795

• *
  • คนเราต้องมีฝัน สักวันจะได้มา
สอบถามอีกเรื่องคับ เจ้า 899 ใส่โปรอาร์ม ของไรได้มั่งคับ ขอความรู้หน่อยคับ  mon10