ผู้เขียน หัวข้อ: อยากทราบว่ามีท่านใดจอง DAIVEL ในงานมอเตอร์โชว์บ้างครับ  (อ่าน 23658 ครั้ง)

ออฟไลน์ PokDiavel(DCDC)

• Ducati Owner
  • Moto GP point: +1/-0
ของผม ล่าสุด ไฟแนนท์ทำเรื่องแ้ล้วครับ น่าจะรับต้นเดือนหน้าแน่ครับ mon43
ส่งเรื่องปลายเดือนที่แล้ว ก่อนศูนย์ไปปฎิบัติธรรมกัน ไฟแนนซ์โทรมาถามข้อมูลเมื่อวันที่ 10 มิย บอกใช้เวลาอนุมัติ 2-3 วัน ผมควรทำงัยต่อดีครับ แต่ผมโทรแจ้งเซลล์ให้ตามเรื่องต่อแล้วเมื่อวันที่ 14 มิย ว่าผลเป็นอย่างไร ตอนนี้ยังเงียบอยู่
จะได้เตรียมเงิน เตรียมแผนสำรองต่อไป
ป๊อก

Ducati Bikers Thailand

//

ออฟไลน์ tonkmit(ต้น)

• Moto GP point: +0/-0
  • ลิขิตฟ้า หรือจะสู้มานะตน
ได้ความมาจากพี่เซลล์นะครับว่า DAIVEL ที่เรารอกันอยู่นี้ประกอบเสร็จนานและแต่นำส่งไม่ได้เพราะไม่ผ่านมารตฐานไอเสีย ระดับ6 ซึ่งแน่นอนว่าแทบจะเป็นไปไม่ได้เลยเพราะพี่เค้าแจ้งมาว่าขนาดเพิ่มท่อไอเสียมาอีก 4 นิ้วยังช่วยได้อีกนิดเดียวเอง เค้าว่ากันว่ามีการบล็อคกันสุดๆเนื่องจากราคาของ DAIVEL ไปใกล้เคียงกับค่ายอื่นของแดนซากุระ ทำให้เกิดปัญหาใหญ่ในตรงนี้ ซึ่งทางออกสุดท้ายน่าจะขายล็อตเดียวแล้ว ส่งออกอย่างเดียวแล้วนะครับสำหรับ DAIVEL อันนี้พี่เซลล์เค้าบอกมานะครับผมมาเล่าต่อเน้อ  mon43 mon43 mon43

ได้ความมาจากพี่เซลล์นะครับว่า DAIVEL ที่เรารอกันอยู่นี้ประกอบเสร็จนานและแต่นำส่งไม่ได้เพราะไม่ผ่านมารตฐานไอเสีย ระดับ6 ซึ่งแน่นอนว่าแทบจะเป็นไปไม่ได้เลยเพราะพี่เค้าแจ้งมาว่าขนาดเพิ่มท่อไอเสียมาอีก 4 นิ้วยังช่วยได้อีกนิดเดียวเอง เค้าว่ากันว่ามีการบล็อคกันสุดๆเนื่องจากราคาของ DAIVEL ไปใกล้เคียงกับค่ายอื่นของแดนซากุระ ทำให้เกิดปัญหาใหญ่ในตรงนี้ ซึ่งทางออกสุดท้ายน่าจะขายล็อตเดียวแล้ว ส่งออกอย่างเดียวแล้วนะครับสำหรับ DAIVEL อันนี้พี่เซลล์เค้าบอกมานะครับผมมาเล่าต่อเน้อ  mon43 mon43 mon43
หมายถึงราคามันต่ำใกล้เคียงค่ายอื่นอย่างนี้หรือครับ

ออฟไลน์ หนุ่ม164

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
ตกลงแล้วมันอย่างไรกันครับ คือรถที่จองในงานมอเตอร์โชว์จะได้รับรถหรือเปล่าครับแล้วเซลล์ก็เงียบครับไม่เห็นแจ้งหรือส่งข่าวให้ทราบเลย(ผมรับรถเดือนสิงหาคมครับ)

หมายถึงราคามันต่ำใกล้เคียงค่ายอื่นอย่างนี้หรือครับ
ประมาณนั้นครับ

ตกลงแล้วมันอย่างไรกันครับ คือรถที่จองในงานมอเตอร์โชว์จะได้รับรถหรือเปล่าครับแล้วเซลล์ก็เงียบครับไม่เห็นแจ้งหรือส่งข่าวให้ทราบเลย(ผมรับรถเดือนสิงหาคมครับ)
คนที่จองแล้วได้รถทุกคนครับผม แต่ถ้าจองตอนนี้เค้าให้ไปเริ่ม มค. หน้าแล้วครับ เพราะยังไม่ชัดเจนเรื่องที่ว่ามาน่ะครับ

อยากให้เพื่อนๆพี่ๆที่มีข่าวช่วยมาแชร์กันด้วยนะครับ อันนี้ผมได้ความจากพี่เซลล์อ่ะครับ (ไม่ได้มาป่วนเน้อ)

ออฟไลน์ charos

แบบนี้เรื่องใหญ่เลยนะครับ

ออฟไลน์ Graf

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
  • Bala group co.,ltd
โอ้ว จริงเหรอครับเนี้ย เซลคนไหนแจ้งมาครับ mon29
ตึกยังรู้พัง สตางค์ยังรู้หมด แต่ไมตรีอันสวยสด ไม่มีหมดเหมือนสตางค์

ออฟไลน์ Cooper bird R

• *
ตอนนี้เซลไม่มีคำตอบให้ครับ ขอเลื่อนไป ต้นกรกฏาคม โดยไม่มีสาเหตุ บางท่านถึงกับไม่อยากรอ ไม่เชื่อในคำพูดเซล เห็นเอาใบจองมาปล่อยขายเพียบเลยครับ ส่วนผมก็ว่าจะขาย แต่มาคิดดูกำหนดรับรถส้นเดือนมิถุนายนถ้ารถไม่ได้ตามกำหนด ทางบริษัทเขายินดีคืนเงินจองให้ครับเลย

ปล.อุตส่าห์ซื้อของแต่งเตรียมไว้ เซงเหมือนกันครับ
ขายรถ ของแต่ง อะไหล่ มั้งกี้ญี่ปุ่น-จีน
ชาลี แด๊ก ม้งกี้ กอลิล่า แชปปี้
CHALY DAX MONKEY GORILLA CHAPPY

เครื่องยนต์ LIFAN 70-250cc. ของแท้

เวปเดียวครบวงจร
www.coopershopcnx.com

บัญชี
ธ.กสิกรไทย 499-20-500-50
ธันวา จันทร์ทิพย์ สาขาตลาดประตูเชียงใหม่

95/2 ถ.สามล้าน ต.พระสิงห์

ออฟไลน์ WEBMASTER(กอล์ฟฟี่)

• Administrator
  • Moto GP point: +169/-8
ใจเย็นๆ กับข่าวกันก่อนนะครับ แล้วรอตามทางเซลกันอีกทีครับผม

ผมเองก็รออยู่ครับ  ไฟแนนท์ผ่านแล้ว  เหลือแต่นัดปล่อยรถละครับ ท่อแต่งก็สั่งจากนอกมาแล้ว ท่อ CW ครับ mon42
NEXZTER BIGBIKE PADS BRAKE CLICK ..
https://www.facebook.com/Nexztermoto/

สนใจลงโฆษณา ติดต่อ

โทร.0841433398
LINE ID : diavel1200
http://www.facebook.com/ducatibikersthailand

ใจจดจ่ออยู่เหมือนกันครับ คิดว่าทางศูนย์คงต้องให้คำตอบภายในเร็ววันครับ อนึ่งหากตอนนี้ถ้ามั่นใจว่าไม่ทันภายในเดือนนี้ ควรจะรีบชี้แจงได้แล้วครับ ไม่ใช่ว่ารอจนถึงสิ้นเดือนแล้วมาบอก เพราะหลายคนเตรียมการไปหลายอย่าง เสียโอกาสหลายอย่าง เช่น แทนที่จะเอาเงินไปลงทุนอย่างอื่นได้ก่อน หรือ จองทะเบียนไว้แล้วซึ่งจะต้องจดทะเบียนภายในสองเดือนนับจากเลขมาถึง(เฉพาะศูนย์กับไฟแนนซ์ใช้เวลาไปจะทะเบียนก็ใช้เวลาไม่ต่ำกว่าเดือนอยู่แล้ว)
ป๊อก

ออฟไลน์ WEBMASTER(กอล์ฟฟี่)

• Administrator
  • Moto GP point: +169/-8
ใจจดจ่ออยู่เหมือนกันครับ คิดว่าทางศูนย์คงต้องให้คำตอบภายในเร็ววันครับ อนึ่งหากตอนนี้ถ้ามั่นใจว่าไม่ทันภายในเดือนนี้ ควรจะรีบชี้แจงได้แล้วครับ ไม่ใช่ว่ารอจนถึงสิ้นเดือนแล้วมาบอก เพราะหลายคนเตรียมการไปหลายอย่าง เสียโอกาสหลายอย่าง เช่น แทนที่จะเอาเงินไปลงทุนอย่างอื่นได้ก่อน หรือ จองทะเบียนไว้แล้วซึ่งจะต้องจดทะเบียนภายในสองเดือนนับจากเลขมาถึง(เฉพาะศูนย์กับไฟแนนซ์ใช้เวลาไปจะทะเบียนก็ใช้เวลาไม่ต่ำกว่าเดือนอยู่แล้ว)
ป๊อก
เท่าที่คุยกับทางคุณเจฟ .. แจ้งว่า รถน่าจะมาปลายเดือนครับ และปล่อยรถภายในต้นเดือนหน้า  mon48 ก็ว่ากันไปครับ รอมาแล้วต้องรอต่อได้ครับ mon6

ส่วนเรื่องทะเบียนนั้น ผมจองเลข 777 ไว้ ตั้งแต่ วันจองรถไดเวล.. เมื่อ 22 มีนาคม.. ณ.วันนี้ ได้เลขทะเบียนแล้วครับ (รอสองเดือน) ..

รอรถ เมื่อได้รถแล้ว ก็มารอป้ายกันต่อ พอได้ป้ายแล้ว ก็มารอกรมธรรม์ กันต่อครับ สเตปนี้ แน่นอนมาก abc6
NEXZTER BIGBIKE PADS BRAKE CLICK ..
https://www.facebook.com/Nexztermoto/

สนใจลงโฆษณา ติดต่อ

โทร.0841433398
LINE ID : diavel1200
http://www.facebook.com/ducatibikersthailand

• *
ใจเย็นๆ กับข่าวกันก่อนนะครับ แล้วรอตามทางเซลกันอีกทีครับผม

ผมเองก็รออยู่ครับ  ไฟแนนท์ผ่านแล้ว  เหลือแต่นัดปล่อยรถละครับ ท่อแต่งก็สั่งจากนอกมาแล้ว ท่อ CW ครับ mon42

สั่งที่ไหนอ่ะครับพี่กอฟฟี่ ผมเองก็อยากใส่comp werkesเหมือนกันครับ
ตึกยังรู้พัง สตางค์ยังรู้หมด แต่ไมตรีอันสวยสด ไม่มีหมดเหมือนสตางค์

• *
ป๊อก
เท่าที่คุยกับทางคุณเจฟ .. แจ้งว่า รถน่าจะมาปลายเดือนครับ และปล่อยรถภายในต้นเดือนหน้า  mon48 ก็ว่ากันไปครับ รอมาแล้วต้องรอต่อได้ครับ mon6

ส่วนเรื่องทะเบียนนั้น ผมจองเลข 777 ไว้ ตั้งแต่ วันจองรถไดเวล.. เมื่อ 22 มีนาคม.. ณ.วันนี้ ได้เลขทะเบียนแล้วครับ (รอสองเดือน) ..

รอรถ เมื่อได้รถแล้ว ก็มารอป้ายกันต่อ พอได้ป้ายแล้ว ก็มารอกรมธรรม์ กันต่อครับ สเตปนี้ แน่นอนมาก abc6

ขอถามอีกเรื่องนะครับ พอดีฝากให้ทางศูนย์จองเลขทะเบียน69ให้เมื่อสองเดือนที่แล้ว เมื้อกี้โทรไปถามทางศูนย์บอกว่ายังจองไม่ได้เพราะต้องรอรถมาก่อน ผมก็งงเพราะเห็นพี่ๆก็จองกันก่อนได้ไม่มีปัญหา ไม่รู้ว่าจีิงเท็จยังไงครับ แต่ว่าผมจ่ายค่าจองทะเบียนไป4500บาท ถ้าได้ทะเบียนช้าอีกก็แย่เลย  mon19mon19

ออฟไลน์ dragstar(wut) DCRY

• VIP ผู้ประสานงานกลุ่ม
  • Moto GP point: +11/-0
  • บิดๆเบี๊ยวๆมดเขียว V.3

กอร์ฟสงสัยเรื่องทะเบียน ถ้าจองทะเบียนแล้วยังไม่ได้รถหลายเดือนแบบนี้ทะเบียนที่เราจองจะยังใช้ได้ไหมครับ และที่ว่าได้เลขทะเบียนแล้วคือไปเอาจากขนส่งแล้วเหรอ
*ผมเองจองเลข 7  ไว้เหมือนกัน จอง 24 เมย.*
ระยอง ฮิ

ป๊อก
รบกวนสอบถามหน่อยครับ ว่า จะทราบได้อย่างไรว่าเลขที่เราจองไว้มาแล้วหรือยัง ผมได้ใบจอง 888 มาเมือต้นเดือนครับ
ขอบคุณครับ
ป๊อก

ออฟไลน์ Poko_kung

• Moto GP point: +10/-0
สรุป นะครับ ตอนนี้รถทั้งหมดประกอบเสร็จทั้งหมดแล้ว รอส่งมอบให้ลูกค้า แต่ยังติดปัญหาเรื่องเอกสาร ( เรื่อง ภาษี ยังคิดเป็นนำเข้าอยู่ )
จึงไม่สามารถส่งรถลูกค้าได้ ครับ แต่เท่าที่ผมได้คุยกับ ...... มา เค้าแจ้งว่าทางดูคาติไม่ได้นิ่งนอนใจกับเรื่องดังกล่าวแต่กำลังเร่งจัดการกับเรื่องต่างๆให้เรียบร้อยและเร็วที่สุด ซึ่ง ทางดูคาติ จะมีการโทรแจ้งและขออภัยลูกค้าทุกท่านที่ได้รับรถล่าช้า และ อาจจะ ( ย้ำว่า อาจจะ ) มีของที่ระลึกมอบให้ในวันรับรถ

ยังไงใจเย็นๆกันนะครับ รถรอส่งแล้ว 60 คัน ทั้ง cabon Red  และ  diavel Black

ปล.ส่วนของผม cabon Red อิอิ

ขออนุญาตอัพเดตข้อมูลเพิ่มเติมครับ
วันนี้ตอนเย็น ทางศูนย์ได้โทรเข้ามาแจ้งอย่างเป็นทางการครับ โดยผมขออนุญาตสรุปบทสนทนาประเด็นต่างๆดังนี้
1.สาเหตุที่ล่าช้า ส่งมอบไม่ได้
เนื่องจากส่วนประกอบเกือบทั้งหมดมาจากอิตาลี่ ทำให้ติดเรื่องข้อยกเว้นหรือผลประโยชน์ทางภาษี
2.คาดว่าจะส่งมอบได้เมื่อไร
ไม่สามารถตอบได้นะตอนนี้
3.หากไม่ได้รับข้อยกเว้น หรือ ผลประโยชน์ทางภาษี จะยกเลิกการส่งมอบหรือไม่ หรือเลือกที่จะปรับราคาหรือไม่
ยังงัยจะส่งมอบให้ลูกค้าไม่มีการยกเลิก โดยยืนยันราคาเดิม
4.ทางศูนย์ขออภัย โดยจะมอบเสื้อโปโล PUMA Ducati ให้หนึ่งตัว
สำหรับผมก็จะรอต่อไปครับ รักแล้วรอหน่อย ว่าแต่ทะเบียนที่จองไว้นี่สิจะทำงัยดี ไม่รู้ว่าถึงตัวอักษรไหนแล้วเนี่ย กลัวเลยกำหนดจัง
ป๊อก mon43 mon8 mon14

ออฟไลน์ dragstar(wut) DCRY

• VIP ผู้ประสานงานกลุ่ม
  • Moto GP point: +11/-0
  • บิดๆเบี๊ยวๆมดเขียว V.3
ขออนุญาตอัพเดตข้อมูลเพิ่มเติมครับ
วันนี้ตอนเย็น ทางศูนย์ได้โทรเข้ามาแจ้งอย่างเป็นทางการครับ โดยผมขออนุญาตสรุปบทสนทนาประเด็นต่างๆดังนี้
1.สาเหตุที่ล่าช้า ส่งมอบไม่ได้
เนื่องจากส่วนประกอบเกือบทั้งหมดมาจากอิตาลี่ ทำให้ติดเรื่องข้อยกเว้นหรือผลประโยชน์ทางภาษี
2.คาดว่าจะส่งมอบได้เมื่อไร
ไม่สามารถตอบได้นะตอนนี้
3.หากไม่ได้รับข้อยกเว้น หรือ ผลประโยชน์ทางภาษี จะยกเลิกการส่งมอบหรือไม่ หรือเลือกที่จะปรับราคาหรือไม่
ยังงัยจะส่งมอบให้ลูกค้าไม่มีการยกเลิก โดยยืนยันราคาเดิม
4.ทางศูนย์ขออภัย โดยจะมอบเสื้อโปโล PUMA Ducati ให้หนึ่งตัว
สำหรับผมก็จะรอต่อไปครับ รักแล้วรอหน่อย ว่าแต่ทะเบียนที่จองไว้นี่สิจะทำงัยดี ไม่รู้ว่าถึงตัวอักษรไหนแล้วเนี่ย กลัวเลยกำหนดจัง
ป๊อก mon43 mon8 mon14

ขอบคุณครับสำหรับข้อมูล

ระยอง ฮิ