ผู้เขียน หัวข้อ: ทำไมถึงโดนว่า ว่าพลาดแล้ว คิดผิด ที่ออก ducati  (อ่าน 17321 ครั้ง)

ออฟไลน์ merzier

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
  • Moto GP point: +1/-0
ตอนนี้ผมกำลังรอ ตัว 899 อยู่ แต่เพื่อนไม่เชียรสักคนเลยครับ บอกว่าพลาดแล้ว รถมันไม่ดี ห่วย สมรรถนะแย่มากก เทียบกับเงิน7แสนกว่า ไปออกญี่ปุ่นดีกว่า

คือผมก็มองญี่ปุ่นแล้วนะครับ แต่ไม่ชอบรูปทรงเท่าไหร่ อันนี้มันโดนกว่า อีกอย่างผมขับแค่ในเมืองง ไม่เกิน20โล อาทิดนึงสามครั้ง คงไม่ได้ใช้ สมรรถนะเต็มที่ขนาดนั้น

คิดยังไงกันบ้างครับ     mon40

Ducati Bikers Thailand

ออฟไลน์ Drifter

• Ducati Owner
  • Moto GP point: +0/-0
    • https://www.facebook.com/nakorn.cotraviwat
Re: ทำไมถึงโดนว่า ว่าพลาดแล้ว คิดผิด ที่ออก ducati
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 05, 2014, 02:01:12 AM »
ต่อให้คุณออกSuperleggeraมาก็ยังมีคนพูดอยู่ดีครับ

ชอบไหนซื้อนั่น อย่าได้แคร์

mon2

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
Re: ทำไมถึงโดนว่า ว่าพลาดแล้ว คิดผิด ที่ออก ducati
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 05, 2014, 03:07:47 AM »
ต่อให้คุณออกSuperleggeraมาก็ยังมีคนพูดอยู่ดีครับ

ชอบไหนซื้อนั่น อย่าได้แคร์

mon2

ผมก็คิดอย่างนั้นน่ะครับ ถ้าเราซื้อมาที่ไม่ชอบ เราก็คงไม่รู้สึกอยากจะขี่มันน ถูกมั้ยคับ  mon32

เคยอ่านแว๊บๆ เค้าบอกว่าเลือกBigbike ต้องเลือกด้วยศิลปะ มันก็น่าจะคือ ความชอบ ความสวยงาม ล้วนๆน่ะผมว่า

ออฟไลน์ WEBMASTER(กอล์ฟฟี่)

• Administrator
  • Moto GP point: +169/-8
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 05, 2014, 12:48:29 PM »
 mon57 เลือกที่เป็นตัวคุณครับ  เชื่อเถอะครับ พอออกรถมาแล้ว เวลาขี่ไปกับกลุ่ม  ...   รถคุณเด่นสุด mon61
NEXZTER BIGBIKE PADS BRAKE CLICK ..
https://www.facebook.com/Nexztermoto/

สนใจลงโฆษณา ติดต่อ

โทร.0841433398
LINE ID : diavel1200
http://www.facebook.com/ducatibikersthailand

• *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กันยายน 06, 2014, 01:48:12 AM »
 mon48 ขอบคุณมากน่ะครับบบ เวลาจอดติดไฟแดง ต้องหาทางถอดหมวกบ้างง จะได้เห็นคนขับ อิๆ

ออฟไลน์ x-chevy

• *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กันยายน 06, 2014, 01:44:29 PM »
ออกทริปจอดรวมกับค่ายอื่น......เดาได้เลยคันไหนคนมุงมากที่สุด

ออฟไลน์ Cheer DNT(Hx2)

• นักแข่งตัวยง MOTO GP ยังอาย
  • Moto GP point: +14/-1
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กันยายน 06, 2014, 04:04:04 PM »
สงสัย เพื่อนของคุณไปอ่านเจอกระทู้ พวกนี้มั้งคับ   และยังมีอีกหลายเคส
http://pantip.com/topic/32525015   mon48
Sf 848 @2012 #Ducati 1098s @2012#MULTISTRADA @ 2013  #  2014 Ducati Sport1000 Monoposto

• *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กันยายน 06, 2014, 06:57:21 PM »
ผมขอไม่เป็นหนึ่งในนั้นแล้วกันครับ อยากจะถามอีกสักข้อ ขอในนี้เลยแล้วกันน่ะครับ กันล้มของเจ้า899 ใส่ได้แค่ตรงเบรคหน้าหรอครับ แฟริ่ง ไม่มีช่ายเปล่าครับ  mon61

ออฟไลน์ ปุ๊ DNT

• Global Moderator
  • Moto GP point: +26/-1
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กันยายน 06, 2014, 10:03:01 PM »
ผมขอไม่เป็นหนึ่งในนั้นแล้วกันครับ อยากจะถามอีกสักข้อ ขอในนี้เลยแล้วกันน่ะครับ กันล้มของเจ้า899 ใส่ได้แค่ตรงเบรคหน้าหรอครับ แฟริ่ง ไม่มีช่ายเปล่าครับ  mon61

หลักๆ จะมี 3 จุดครับ
กันล้มหน้า จะอยู่บริเวณเหลาล้อหน้า
กันล้มกลาง จะอยู่ในแฟริ่ง ใน 899 ยังไม่เคยเห็น แต่เดาว่าต้องมีครับ
กันล้มหลัง จะอยู่ที่เหลาล้อหลังครับ

ออฟไลน์ ปุ๊ DNT

• Global Moderator
  • Moto GP point: +26/-1
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กันยายน 06, 2014, 10:04:58 PM »
ตอนนี้ผมกำลังรอ ตัว 899 อยู่ แต่เพื่อนไม่เชียรสักคนเลยครับ บอกว่าพลาดแล้ว รถมันไม่ดี ห่วย สมรรถนะแย่มากก เทียบกับเงิน7แสนกว่า ไปออกญี่ปุ่นดีกว่า

คือผมก็มองญี่ปุ่นแล้วนะครับ แต่ไม่ชอบรูปทรงเท่าไหร่ อันนี้มันโดนกว่า อีกอย่างผมขับแค่ในเมืองง ไม่เกิน20โล อาทิดนึงสามครั้ง คงไม่ได้ใช้ สมรรถนะเต็มที่ขนาดนั้น

คิดยังไงกันบ้างครับ     mon40

อยากรู้จัง คนที่บอกไม่ได้ ขับรุ่นไหนกันบ้าง

เอาเป็นว่า ชอบตัวไหน จัดตัวนั้นครับ

ปล... คนที่เลือก ducati ส่วนใหญ่ ล้วนแต่อารมย์จะเหนือเหตุผลครับ

• *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กันยายน 07, 2014, 03:27:39 AM »
เป็นเพื่อนอ่ะครับ คือมันก็มีเพื่อนที่ขับ bigbike เหมือนกัน ส่วนตัวมัน ก็เพิ่งมีคันแรกได้ไม่นาน ก็คงเป็นทำนอง ความคุ้มค่า มากกว่า อารมณ์อ่ะครับ

เพราะผมคงเลือก อารมณ์ มากกว่า ต่อให้ดีแค่ไหน ถ้าเราไม่ชอบ ก็คงไม่รู้สึกที่อยากจะขับมัน มากกว่าา

กันล้มตัวกลางอยู่ในแฟริ่ง ผมเพิ่งรู้น่ะคับ ก็ว่าอยู่ ทำไมตัวกลางไม่เห็น ขอบคุณน่ะคับ ตอนนี้รอไฟแนนอยู่ ถ้าผ่านก็จะได้ขับขี่บ้างแล้วครับ

กันล้ม ควรติดออกมาจากศูนย์เลย หรือ จิงๆไปติดข้างนอกดีกว่าหรอครับ  mon5

ออฟไลน์ wirot

• ออกทริป หนุกหนาน 77 จังหวัดทั่วไทย
  • Moto GP point: +3/-1
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กันยายน 13, 2014, 07:23:27 PM »
แค่ซื้อมาจอดในโรงรถ ดูเช้า ดูเย็น ก็มีความสุขแล้ว..มันคือ สไตร์ เราครับ
"ขับช้า ๆ อย่าให้ใครแซง ???"

ออฟไลน์ Biggie_small

• *
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2014, 01:58:27 AM »
ผมว่ามันขึ้นกับความชอบส่วนตัว ถ้าได้มาในแบบที่ชอบแล้วแค่ได้นั่งมองผมก็ว่าคุ้มแล้วนะครับ

• *
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2014, 03:26:36 AM »
ผมว่ามันขึ้นกับความชอบส่วนตัว ถ้าได้มาในแบบที่ชอบแล้วแค่ได้นั่งมองผมก็ว่าคุ้มแล้วนะครับ

mon4 mon4 mon4

ออฟไลน์ treaksung

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2014, 10:59:08 AM »
ซื้อรถ BB เชื่อใจตัวเองแย่ะครับ เพราะไม่งั้นซื้อมาแล้วจะมานั่งเสียดาย

Ducati ไม่ใช่ยี่ห้อที่เน้นเรื่องความคุ้มค่าครับ ดังนั้นถ้าพูดถึงเรื่องความคุ้มค่าให้ไปค่ายญี่ปุ่น

เพราะถ้าเอาเหตุผลจะซื้อรถคันละ 8 แสน คงไปซื้อ สี่ล้อกันหมดแหล่ะครับ

• *
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2014, 04:25:20 AM »
ซื้อรถ BB เชื่อใจตัวเองแย่ะครับ เพราะไม่งั้นซื้อมาแล้วจะมานั่งเสียดาย

Ducati ไม่ใช่ยี่ห้อที่เน้นเรื่องความคุ้มค่าครับ ดังนั้นถ้าพูดถึงเรื่องความคุ้มค่าให้ไปค่ายญี่ปุ่น

เพราะถ้าเอาเหตุผลจะซื้อรถคันละ 8 แสน คงไปซื้อ สี่ล้อกันหมดแหล่ะครับ

คำตอบพี่โดนมากครับ ป๋ม  mon57 mon57

ออฟไลน์ notemanv2

• *
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2016, 09:01:51 PM »
สำหรับผมก็คิดว่า ถ้าซื้อรถมอเตอร์ไซค์ซักคัน

มันต้องซื้อที่ใช่ ซื้อที่ชอบ ไม่ใช่ซื้อที่คุ้ม

ก็เหมือนกันคุณชอบกินกะเพราะไก่ มีร้านอยู๋ 2 ร้าน ร้านนึง 80 บาท แต่รสชาติอร่อยเว่อร์ ถูกปาก ถ้าไม่อิ่มก็กิน 2 จานไปสิ

กับอีกร้านข้าง ๆ ขาย 60 บาท แต่ไม่รสชาติไม่ถูกใจเราเลย แต่ว่าให้ไก่เยอะดีจัง อิ่มแน่ ๆ ...

เลือกเอา กินอร่อย หรือกินอิ่ม

สำหรับผม เลือกกินอร่อย 555+

ออฟไลน์ xPOPEYEx (POP)

• มือใหม่ มั๊ก มั๊ก (><)
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2016, 11:13:12 AM »
คันต่อไปก็ ducati อยู่ดี  พูดได้แค่นี้คับ mon57

ออฟไลน์ ดีเจริญยนต์ DBigbike.com

• ดีเจริญยนต์ ซื้อ ขาย บิ๊กไบค์ มือสอง
  • SPONSOR
  • ซื้อ ขาย Bigbike มือสอง
    • ขายดูคาติบิ๊กไบค์มือสอง
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: กันยายน 29, 2016, 02:49:44 PM »
ที่ร้านเจอคำถามนี้บ่อยนะครับ แต่สุดท้ายลูกค้าส่วนใหญ่ก็จบที่ดูคาติ เพราะเลือกตามที่ตัวเองชอบ
ตอนขยับรุ่น ก็เอา Ducati มาเทริน Ducati ครับ

เลือกที่ตัวเองชอบ จบที่สุดแล้วครับ
ดีเจริญยนต์ DBigbike  รับซื้อ Bigbike และขายบิ๊กไบค์ มือสอง  บริการครบวงจร
เรามี ดูคาติมือสอง ให้เลือกมากมาย