ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเรื่องเคลมประกันของแต่ง  (อ่าน 2478 ครั้ง)

ออฟไลน์ nuttzphoto

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
  • Moto GP point: +0/-0
สอบถามเรื่องเคลมประกันของแต่ง
« เมื่อ: สิงหาคม 09, 2014, 06:57:39 PM »
รบกวนผู้รู้ช่วยบอกหน่อยครับ
รถผมประสบอุบัติเหตุเคลียกับประกันคู่กรณีเรียบร้อย ว่าคู่กรณีผิด
สิ่งที่กังวลตอนนี้คือ  ของแต่งที่เสียหาย จะได้รับการเครมมั้ยครับ
ประหันคู่กรณีเป็นประกันชั้น1ครับ  ผมถามทางประกันผม ให้ยื่นใบเครมไปที่ศูนย์ได้เลย แต่ในใบไม่ได้ระบุว่าของแต่งเป็นอะไร
ตัวอย่างเช่น กระจก crg ลงว่ากระจกเฉยๆ เลยไม่ทราบว่าจะมีปัญหารึเปล่า  รบกวนผู้รู้บอกทีครับผม ขอบคุณล่วงหน้าครับ mon8

Ducati Bikers Thailand

สอบถามเรื่องเคลมประกันของแต่ง
« เมื่อ: สิงหาคม 09, 2014, 06:57:39 PM »
//

ออฟไลน์ Papparappa

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
  • Moto GP point: +1/-0
Re: สอบถามเรื่องเคลมประกันของแต่ง
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2014, 12:54:38 PM »
ถ้าของคู่กรณี เครมได้ทุกอย่างที่เสียหายจากเหตุครับ เช่น ถ้าโทสับพัง หมวกถุงมือ เรียกร้องได้ทั้งหมด แต่อาจจะได้ไม่เต็มจำนวน

• *
Re: สอบถามเรื่องเคลมประกันของแต่ง
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2014, 01:01:43 PM »
ถ้าของคู่กรณี เครมได้ทุกอย่างที่เสียหายจากเหตุครับ เช่น ถ้าโทสับพัง หมวกถุงมือ เรียกร้องได้ทั้งหมด แต่อาจจะได้ไม่เต็มจำนวน

ต้องเรียกร้องกับทาง  ประกันเราให้ต่อรองกับประกันคู่กรณีใช่มั้ยครับ ขอบคุณครับ  mon42

• *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2014, 12:45:26 PM »
ใช่ครับ ของผมเคสเดียวกันเลยครับ

• *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2014, 01:06:16 AM »
ใช่ครับ ของผมเคสเดียวกันเลยครับ

ขอบคุณมากเลยครับ mon57

ออฟไลน์ WEBMASTER(กอล์ฟฟี่)

• Administrator
  • Moto GP point: +169/-8
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: สิงหาคม 17, 2014, 05:53:45 PM »
อย่างที่เพื่อนข้างบนบอกครับ เราสามารถเรียกร้องจากประกันฝั่งนู้นได้ครับ 

แต่ถ้าเราเอาใบเคลมเข้าศูนย์ ศูนย์น่าจะไม่หาของแต่งมาใส่ให้นะครับ   เพราะปกติ ก็จะเปลี่ยนของเดิมให้ เว้นแต่เราไปหามาให้ศูนย์ใส่เองครับ

... มีอีกทาง ปกติ ลองเอาใบเคลมไปให้กับร้านสปอนเซอร์ที่รับเคลมรถประกันดูครับ เพระจะได้ราคาคุมของแต่ง ใส่ของแต่งไปพร้อมกันเลยครับ

ลองดูนะครับ mon57 ซ่อมรถเสร็จไวๆครับ
NEXZTER BIGBIKE PADS BRAKE CLICK ..
https://www.facebook.com/Nexztermoto/

สนใจลงโฆษณา ติดต่อ

โทร.0841433398
LINE ID : diavel1200
http://www.facebook.com/ducatibikersthailand

• *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2014, 05:38:13 PM »
ของผมให้ 0 คลุมราคา แต่ให้ออกไปทำร้านข้างนอกครับ
ซับซ้อนนิดนึง ให้ลองคุยกับคนของ 0 ที่รับเรื่องเครมประกันดูครับ
 mon57 mon57 mon57

• *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2014, 05:57:25 PM »
วันนี้ได้คุยกับ 0 เหมือนทาง 0 จะยื่นเรื่องเรียกร้องไปทางประกันคู่กรณีให้ครับ รอติดตามต่อไป ขอบคุณทุกท่านครับ