ผู้เขียน หัวข้อ: Monster Art  (อ่าน 3097 ครั้ง)

ออฟไลน์ Monster795-T

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
  • Moto GP point: +0/-1
  • ใช้ชีวิตเรียบง่ายแบบมีสไตร์
Monster Art
« เมื่อ: ตุลาคม 25, 2011, 03:10:59 PM »
วันนี้โทรถาม sale ของ Ducati มาเกี่ยวกับ Monster Art ชุดปรกติสีพื้น อยู่ที่ 38,000.- ประมาณนั้น ส่วนรุ่นที่มีลายหน่อยก็แพงขึ้นไปอีก ทั้งชุดมีทั้งหมด 5 ชิ้น รวมที่ครอบท้ายและชิลล์หน้าที่ไม่มีมาสำหรับตัวเดิมๆด้วยครับ แต่เรื่องถ้าอยากจะจัดรวมกับ ไฟแนนซ์ อันนี้ต้องลองคุยเอง ปรกติเค้าจะให้ได้ไม่เกิน 10% ของราคารถครับ
  เลยถามเผื่อเรื่องที่กังวลกันว่ามีการลดเสปก เพื่อให้ราคาต่ำลง จากที่ถามคือ ที่ไม่มีครอบเบาะกับชิล์หน้านั่นก็ถือว่าเป็นการลดมาส่วนหนึ่ง และเรื่องคลัชที่ปรับไม่ได้ แต่ส่วนเรือ่งเครือ่งยนต์อื่นๆไม่ได้มีการลดเสปกแต่อย่างใดครับ

Ducati Bikers Thailand

Monster Art
« เมื่อ: ตุลาคม 25, 2011, 03:10:59 PM »
//

ออฟไลน์ ma-may

• Ducati Owner
  • Moto GP point: +8/-0
Re: Monster Art
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2011, 03:14:02 PM »
สุดยอดครับ ขอบคุณข้อมูลมากๆเลย ;)

ถ้าได้มา ขอเอาเงินส่วนนี้ ไปใส่ท่อ กับกันล้มก่อนละครับ :'(
สมาชิก สาย **คว้าสายลม**
Monster Club Lover

ออฟไลน์ sam_nobita

• Moto GP point: +2/-1
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2011, 09:30:21 PM »
สุดยอดครับ ขอบคุณข้อมูลมากๆเลย ;)

ถ้าได้มา ขอเอาเงินส่วนนี้ ไปใส่ท่อ กับกันล้มก่อนละครับ :'(

ถูกต้องที่สุดเลยครับ ท่อนี่เริ่มต้นถูกหน่อยประมาณกี่บาทอ่ะครับ

ออฟไลน์ Monster795-T

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
  • Moto GP point: +0/-1
  • ใช้ชีวิตเรียบง่ายแบบมีสไตร์
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2011, 11:18:55 PM »
ทำไมเหรอครับ ท่อเดิมๆไม่ดีเหรอครับ อธิบายหน่อยครับ คือไม่ค่อยรู้เรื่องท่อเท่าไรครับ

ออฟไลน์ baban

• Moto GP point: +5/-0
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2011, 04:06:33 AM »
ทำไมเหรอครับ ท่อเดิมๆไม่ดีเหรอครับ อธิบายหน่อยครับ คือไม่ค่อยรู้เรื่องท่อเท่าไรครับ

ท่อเดิมนั้นก็ดีนะครับ แต่ที่เปลี่ยนกันคือได้เรื่องของ เสียง ,ความสวยงาม ,เบา ,ม้าเพิ่มอีกนิดหน่อย

ส่วนราคาแล้วแต่ยี่ห้อ termi ก็ประมาณห้ากว่าๆ ถ้าเป็นท่อfullก็แสนสอง  :o ,

Akraสี่กลางๆ และก็ยังมี zard , leovince, remus อีก9ล9

ออฟไลน์ nakzido (แน๊ค DCG!!)

• Moto GP point: +14/-1
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2011, 05:40:55 PM »

ท่อเดิมนั้นก็ดีนะครับ แต่ที่เปลี่ยนกันคือได้เรื่องของ เสียง ,ความสวยงาม ,เบา ,ม้าเพิ่มอีกนิดหน่อย

ส่วนราคาแล้วแต่ยี่ห้อ termi ก็ประมาณห้ากว่าๆ ถ้าเป็นท่อfullก็แสนสอง  :o ,

Akraสี่กลางๆ และก็ยังมี zard , leovince, remus อีก9ล9

ขอสอบถามหน่อยนะครับ akra เนี่ยมีกล่อง กับกรอง มาให้ด้วยมั้ยครับ หรือต้องหากล่องแยกมาใส่ครับ

PS. ชอบทรง akra นะครับ

ออฟไลน์ baban

• Moto GP point: +5/-0
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2011, 10:46:21 PM »

ขอสอบถามหน่อยนะครับ akra เนี่ยมีกล่อง กับกรอง มาให้ด้วยมั้ยครับ หรือต้องหากล่องแยกมาใส่ครับ

PS. ชอบทรง akra นะครับ
อคานี่กล่องกะ กรอง ไม่มีนะครับ ผมใช้กรองtermiเลยสามพันกว่าๆ