ผู้เขียน หัวข้อ: Update : ราคารถ และ ราคาประกันภัย ราคาเงินผ่อน ducati monster (มอนสเตอร์)M 795 ครับผม  (อ่าน 122797 ครั้ง)

ออฟไลน์ ปุ๊ DNT

• Global Moderator
  • Moto GP point: +26/-1
ดอกเบี้ยนี่ 4.90 เปอร์เซ็น นี่ต่อปี/เดือน/ ครับ !!
ต่อปีครับ

ออฟไลน์ zaravak

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
  • Moto GP point: +0/-0
ขอโทษนะครับ เหมือนได้ยินแว่วๆว่า ต้องดาวน์ 30% เท่านั้น จริงหรือไม่ครับ

คือผมอยากจะดาวน์เยอะกว่านี้เพื่อค่างวดจะได้ถูกลงอ่าครับ

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ jinbei(เขตต์)

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
  • Moto GP point: +1/-0
ขอโทษนะครับ เหมือนได้ยินแว่วๆว่า ต้องดาวน์ 30% เท่านั้น จริงหรือไม่ครับ

คือผมอยากจะดาวน์เยอะกว่านี้เพื่อค่างวดจะได้ถูกลงอ่าครับ

ขอบคุณครับ
Fix ดาว์นที่ 30% ครับ  mon57 mon57 mon57
ผมมือใหม่ครับ..มีไรแนะนำ..โปรดชี้แนะผมด้วยนะครับ..

ออฟไลน์ pokzaa

• *
  • Moto GP point: +3/-0
 mon10 ราคาโดนใจ  abc36

ออฟไลน์ pokzaa

• *
  • Moto GP point: +3/-0
 mon5 รบกวนท่านที่ทราบข้อมุลใหม่ๆเกี่ยวกับ ดอกเบี้ย ราคาประกัน ราคาผ่อน มาอัพเดทหน่อยนะครับ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ aChu

• *
ถ้าผมจะซื้อสดนี้ผม วันรับรถผมต้องเตรียมเงินไปเเบบนี้ถูกต้องหรือป่าวครับ
ค่ารถ-เงินจอง+ค่าประกันกับพรบ+ค่าทะเบียน

ออฟไลน์ คุณหลวง

• Ducati Owner
  • Moto GP point: +2/-0
  • ขอพลัง จงสถิต อยู่กับท่าน
ถ้าผมจะซื้อสดนี้ผม วันรับรถผมต้องเตรียมเงินไปเเบบนี้ถูกต้องหรือป่าวครับ
ค่ารถ-เงินจอง+ค่าประกันกับพรบ+ค่าทะเบียน
ค่าของแต่งด้วยครับ กะอุปกรณืเซฟตัวเอง
M 796 ABS @ Khonkaen
Facebook ;  คุณ หลวง
E-mail ;  diamondclub@hotmail.com

ออฟไลน์ Bankstory

• Moto GP point: +1/-0
  • Tel.0806261869
ค่าของแต่งด้วยครับ กะอุปกรณืเซฟตัวเอง
กันล้มกับหมวก โดนแน่ๆ

ออฟไลน์ aChu

• *

กำลังศึกษาราคาอยู่เลยครับ พี่พอจะประมาณราคาให้ได้ไหมครับ เอาเเค่พอประมาณ เดี๋ยวงบจะไม่ถึงอ่ะครับ

ออฟไลน์ Oldnevy

• ขายปลีก-ส่งของตกแต่งบ้านและสวน
ว่าจะไปจองเหมือนกันครับกำลังเก็บเงินดาวอยู่ขาดอีกแค่แสนกว่าฯครับ abc52 mon10

ออฟไลน์ mr.bond2_007

• *
พี่ๆๆคับ ผมอยากเล่น ducati มากๆๆอะคับ แต่เกิดมายังไม่เคยขี่บิ๊กไบค์เลยอะ กลัวว่าจะขี่ไม่เป็น มีที่ฝึกสอนมั้ยครับ

ออฟไลน์ N1SPECII

รบกวนขอถามหน่อยครับ
- ค่า accep นี่คือค่าอะไรเหรอครับ
- แล้วถ้าจองตอนนี้ได้รถประมาณเดือนไหนครับ
- ในกรณีผมค้าขายแต่เงินลงบัญชีแฟนผมตลอด เวลาจะซื้อต้องใช้ชื่อแฟนซื้อใช่มั้ยครับ
- จอง 30,000 บาท ตอนรถมาแล้วผมต้องเตรียมเงินไปอีกเท่าไหร่ครับ

ขอบคุณครับ  mon10 mon10 mon10

ออฟไลน์ KoKePan(นนท์)

• 2 Wheels Better Than 4
รบกวนขอถามหน่อยครับ
- ค่า accep นี่คือค่าอะไรเหรอครับ
คือค่าที่เวลาเราจะเคลม เราต้องจ่ายเงินจำนวนนี้ก่อน เท่ากับว่าถ้าต้องเคลมแล้วยอดเกินค่า accep ส่วนที่เกินประกันจะจ่ายครับผม แต่ถ้าเช็คแล้วว่าค่าซ่อมไม่เกินค่าAccepแนะนำซ่อมเองครับ
- แล้วถ้าจองตอนนี้ได้รถประมาณเดือนไหนครับ
อันนี้ต้องโทรไปถามกับทางเซล ครับผม จัน-เสา โทรไปได้เลย แต่ช้าหน่อยก็น่าจะประมาณ1เดือนครับ รู้สึกส่งมอบเร็วกว่าช่วงแรกๆมากๆเลยครับตอนนี้
- ในกรณีผมค้าขายแต่เงินลงบัญชีแฟนผมตลอด เวลาจะซื้อต้องใช้ชื่อแฟนซื้อใช่มั้ยครับ
ใช้ชื่อคุณ N1SPECII ก็ได้ครับเพียงแต่ให้แฟนเป็นคนค้ำ หรือจะซื้อชื่อแฟนก็ได้เหมือนกันครับ
- จอง 30,000 บาท ตอนรถมาแล้วผมต้องเตรียมเงินไปอีกเท่าไหร่ครับ
เงินดาว์นที่หักค่าจองแล้ว+ค่าประกันชั้นหนึ่ง+ค่าจดทะเบียน ครับผม เรื่องค่าประกัน+ค่าจดทะเบียนก็ถามจากเซลได้เลยครับ

หวังว่าจะเป็นประโยชน์  mon32

ขอบคุณครับ  mon10 mon10 mon10

ออฟไลน์ chanin17

• *
อยากได้อยากโดน
บริษัท intelligent Millionaire รับทำ seo,โปรโมทเว็บหรือทำให้ติดหน้าแรกGoogle จากทีมงาน seo มืออาชีพ

ออฟไลน์ RaTTa

• *
นี้ก็เท่ากับว่า
เงินก้อนแรกที่ต้องจ่าย ประมาณ1.4แสน ถูกต้องมั๊ยคับ mon3

นี้ก็เท่ากับว่า
เงินก้อนแรกที่ต้องจ่าย ประมาณ1.4แสน ถูกต้องมั๊ยคับ mon3

ประมาณนั้นครับ เงินดาว์น ค่าจดทะเบียน ค่าประกัน ค่าน้ำมันเต็มถังด้วยนะครับ mon57

ออฟไลน์ wave

• *
ขอรบกวนท่านสมาชิกครับ ผมสนใจ 795 มานานแล้วแต่ขาดความมั่นใจด้วยไม่เคยขับรถใหญ่ เคยไปดูและนั่งค่อมที่ทองหล่อ  ผมสูง163 cm หนัก 63 kg พอจะขี่เจ้าปีศาจน้อยได้ไหวไหมครับ ขอคำชี้แนะในการตัดสินใจด้วยครับ ขอบคุณครับ

ขอรบกวนท่านสมาชิกครับ ผมสนใจ 795 มานานแล้วแต่ขาดความมั่นใจด้วยไม่เคยขับรถใหญ่ เคยไปดูและนั่งค่อมที่ทองหล่อ  ผมสูง163 cm หนัก 63 kg พอจะขี่เจ้าปีศาจน้อยได้ไหวไหมครับ ขอคำชี้แนะในการตัดสินใจด้วยครับ ขอบคุณครับ
ไปลองค่อมแล้ว ไม่ลองขี่ละครับ
รุ่นน้องผมส่วนสูง นน. ใกล้เคียง คุณWaveเลยครับ   mon61พริ้วๆสบายๆ กลัวเรื่องความสูงก็ปาดเบาะสักหน่อย สวยขึ้นอีก mon57

ออฟไลน์ butsu

• *
มาอ่านได้ความรู้เยอะเลยครับ  mon57
สรุปถ้าจะไปออกรถกรณีผ่อนต้องเตรียมเงินอย่างน้อย 140,000 เป็นอย่างน้อย
จอง 30,000 + เงินดาวน์หักค่าจองแล้ว 89,997 + ประกัน 16,000 + ทะเบียน 3,500 = 139,497 บาท

พอดีอยากได้ BB สักคันใช้ยาวๆประมาณว่าซื้อที่เดียวจบไม่ต้องขยับ cc. อีก 
เก็บเงินมาได้พักใหญ่ๆ ก็ดูๆของ Kawasaki ไว้อยู่อย่าง 650 กับ ER
ตอนแรกไม่สนใจ Ducati เลยเพราะรู้ว่ายี่ห้อแพงมาก พอเห็นตัว 795 ก็เริ่มสนใจเพราะนอกจากสวยแล้วราคาไม่สูงเกินไปนักเมื่อเทียบกับรุ่นอื่นที่เกิน 500,000 หมด  mon8
อีกทั่งมีศูนย์บริการพร้อมทำให้ผมรู้สึกอุ่นใจดีเพราะความรู้เรื่องการซ่อมมอไซค์แทบไม่มีเลย  mon6
ถ้าไม่เปลี่ยนใจคงลงเอยกับเจ้า 795 นี่ล่ะครับ  mon32

ออฟไลน์ pongz

• *
อยากทราบนิดนึงครับว่า จองตอนนี้รอรถนานไหมครับ

ขอบคุณครับ