ผู้เขียน หัวข้อ: อยู่มา2ปีละคับเพิ่งได้ฤกษ์อัพรูป 795ภูเก็ต แต่งแบบค่อยเป็นค่อยไป  (อ่าน 4889 ครั้ง)

ออฟไลน์ Smily(อาร์ท)

• ขี่ถนนในซอย ย่องๆชิดซ้ายอย่างเดียว
  • **
  • Moto GP point: +2/-0
ชื่อ อาร์ท นะครับ เป็นนักดนตรี อยู่ภูเก็ตเจอก็ทักทายกันได้ครับ
Ducati M795 กลางปี 2012 ออกรถเมื่อ 24 กค. 2555 ครับ
ออกมาเกือบ2ปีละครับ สิงอยู่ในเว็บมา2ปีกว่าๆเพิ่งได้โอกาสอัพรูปรถครับผม
ของแต่งจากสำนัก
G-force และ SC-Project Thailand
At Bike Phuket
Motowheels
BD-Speed
eBay
Ducati Performance
ฯลฯ
บางชิ้นส่วนดัดแปลงเอง สร้างเอง ทำสีเองครับตามประสาคนเบี้ยน้อยครับ

ขอบคุณคำแนะนำเรื่องเปลี่ยนโช้คจากคุณ โฮ่ DNT มา ณที่นี้ด้วยครับ  mon32
ขอบคุณคำแนะนำเรื่องเปลี่ยน Single Side Swingarm จากคุณ เต้ taohoo ด้วยนะครับ  mon32
และสุดท้ายขอบคุณทุกความรู้ ที่แลกเปลี่ยนกันจาก DucatimonsterclubThailand หรือ DucatibkerclubThailland ด้วยนะครับ  mon32

แถมนิดนึง รถของ พ่อ M1100EVO ปลายปี 2011 สีดำ กะน้องชาย M795 ปลายปี 2012 สีแดงเปลี่ยนเป็นขาวครับ

ขอบคุณครับ mon61 mon61 mon61
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 16, 2014, 01:50:28 AM โดย Smily(อาร์ท) »

ออฟไลน์ KaeDen

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
  • Moto GP point: +0/-0
ขับกันทั้ง3คนเลย สุดยอดจริงๆ  mon57 mon57 mon57

ออฟไลน์ renesis

• Ducati Owner

• ขี่ถนนในซอย ย่องๆชิดซ้ายอย่างเดียว
  • **

ออฟไลน์ i dea D

• Moto GP point: +6/-0
" เหนื่อยมาเยอะ เจ็บมาเยอะ "
          ผมพอแล้ว

ออฟไลน์ lek999

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
  • Love me Love my Ducati
Family of Monster สุดยอดครับ
 mon10
Love me Love my Ducati

ออฟไลน์ ไอ้หนุ่มมาสด้า(เอ)

ผมอยู่ภูเก็ตเหมือนกัน เคยบังเอิญจอดข้างกันครั้งนึง ที่ร้านมหานคร แต่ผมกลับก่อนเลยไม่ได้เจอกัน

เอ 089-4739969
68/558 ถ.ศรีสุทัศน์ หมู่ 7 ต.รัษฏา อ.เมือง จ.ภูเก็ต 83000

• **
ผมอยู่ภูเก็ตเหมือนกัน เคยบังเอิญจอดข้างกันครั้งนึง ที่ร้านมหานคร แต่ผมกลับก่อนเลยไม่ได้เจอกัน

ถ้าจอดข้างกันแสดงว่า ผมอยู่บนเวทีล่ะครับตอนนั้น

• **

ออฟไลน์ charos

คันนี้เจอแล้ว ที่งาน MotoSquare Party หาดใหญ่  mon47

• **
คันนี้เจอแล้ว ที่งาน MotoSquare Party หาดใหญ่  mon47
โอ้วมีคนจำได้ด้วย ยินดีคับ

ออฟไลน์ ☆ aotdy 456 ☆ DKC

• =เสี้ยวจันทร์ที่ขอบฟ้า.. เร่งวันเวลาเดือนปี.......
  • VIP ผู้ประสานงานกลุ่ม
  • Moto GP point: +4/-0
  • กับชีวิตที่ไม่มีใครตีกรอบ...

ออฟไลน์ nuttzphoto

• *
รบกวนสอบถามกันดีดติดป้ายทะเบียนหน่อยครับ หาจากไหนราคาเท่าไหร่ครับ

• **
At bike phuket หาให้ครับ 2 หมื่นกว่าๆ  ถ้าจาก mpk ราวๆ28 ครับ

ออฟไลน์ Biere

• Review by Biere
  • **
ครอบครัว Monster จริงๆ สุดยอดครับ