ผู้เขียน หัวข้อ: ประมวลภาพ 5 ก.ค. 57 :Ducati Wroooomday @BMF เซ็นทรัลเวิร์ด  (อ่าน 3855 ครั้ง)

ออฟไลน์ WEBMASTER(กอล์ฟฟี่)

• Administrator
  • Moto GP point: +169/-8
 mon43 จบสำเร็จบริบูรณ์ ไปอีก 1กิจกรรมนะครับ สำหรับการจัดกิจกรรม Wroooomday เพื่อไปร่วมงาน Bangkok motorbike festival ที่เซ็นทรัลเวิร์ด เมื่อวันเสาร์ที่ 5 ก.ค.ที่ผ่านมานะครับ

งานนี้ มีรถรวมหมดทั้งสิ้นประมาณ 150 คัน ครับ  ถือว่า มากที่สุดตั้งแต่เคยมีการรวมตัวเพื่อเข้าร่วมงาน BMF ซึ่งครั้งนี้ถือเป็นครั้งที่ 3 กันเลยทีเดียว  mon57

ในงานครั้งนี้ มีเพื่อนๆ ใหม่ ที่มาเดี่ยว ๆ  ขี่มาคนเดียวก็มากมาย  ทางคลับต้องขอขอบคุณมาก ๆ นะครับที่อุตส่าห์มา  และก็หวังว่าจะได้รับมิตรภาพใหม่ ๆ ดี ๆ กลับไปทุกท่านเช่นกันนะครับ mon10

และผมเองต้องกล่าวคำขอโทษ แก่เพื่อนๆหลายท่านด้วยเช่นกันนะครับ สำหรับความผิดพลาดในเรื่องการสื่อสาร เรื่องการจับรางวัล เนื่องจากมีเพื่อนๆมาเป็นจำนวนมาก และบนลาน หน้าห้าง ตอนนั้น เสียงดัง  ตะโกนแล้วไม่ค่อยได้ยิน แถมฝนจะตก  สุดท้าย เลยจับรางวัลกันตรงที่ถ่ายรูปเลยครับ ไม่ได้เดินไปที่บูธด้านในตามที่ตั้งใจไว้ตอนแรก .. ต้องขออภัยทุกๆท่านที่พลาดโอกาสด้วยนะครับ mon32

มาดูภาพรวมๆ กันนะครับ mon43

แรกเริ่มไปถึงที่นัดหมายครับ พบว่าเพื่อนๆ เริ่มทะยอยมากันแล้วหลายกลุ่มครับ

น้องเก้ ทำการแจกสติ๊กเกอร์คลับและ สลาก ลุ้นรางวัลครับ mon17

มากันตรึม mon48 mon48

เมื่อทุกท่านมาพร้อม ถึงเวลาล้อหมุน ... ไปครับ   เราพร้อมกระหึ่มกันแล้ว abc18

เพียบครับ ชาว Ducatista

ล้อหมุนๆ

เราวิ่งวนรอบ สวนลุม 1 รอบ มาออกทางหลังสวน เพื่อเลี้ยวขวาไปเซ็นทรัลเวิร์ดครับ

ตอนติดที่แยก ก่อนเลี้ยวขวาไปเซ็นทรัลเวิร์ดครับ  หลายท่านคนรู้สึกเหมือนผม ..

ระยะทางสั้น ๆ แต่อารมณ์ แ..่ง  โ..รต ได้  ครับ  mon48

จะให้อารมณ์เฉยๆ ได้งัย  เยอะขนาดนี้  คนมองพรึบ

ถึงลานหน้าเซ็นทรัลเวิร์ด  เราขอล็อคที่จอดไว้ 100 คัน ครับ (โดยมีเงื่อนไขว่า จะปล่อยล็อคตอนสี่โมงเย็น) ขอบคุณทีมงานนะครับที่ให้โอกาสนี้

เมื่อจอดรถเรียบร้อย .. ถ่ายรูปร่วมกันเป็นที่ระลึกก่อนครับ abc6

แบบธรรมดา นิ่งๆ

ชูมือสักหน่อย

ไหนๆ ละ ขอกระโดดเลยครับ abc23

หลังจากนั้น ฝนเริ่มจะปรอย ๆ เพื่อนหลายท่าน เดินเข้าด้านใน บ้างจะไปทานข้าว  เลยประกาศเรียกขอจับสลากตรงนี้เลยครับ (แต่มีหลายท่านไม่รู้ ขออภัยนะครับ mon6 คราวหน้า จะปรับปรุงครับ)

เมื่อทุกอย่างเสร็จสิ้น ก็แยกย้ายเดินในงานกันครับ  ... ผมเอง ก็ขอเก็บภาพที่ลานจอดนี้ กลางสายฝนเบา ๆ อีกซักพัก mon42

เพื่อนๆ ฮาเลย์ มาคันนึงครับ

แน่นๆ

สติ๊กเกอร์ บ่งบอกความยาวนานของสมาชิก ขอบคุณที่ยังรักษามันอย่างดีนะครับ

เพื่อนๆ ติดสติ๊กเกอร์ แบบใหม่กันแล้ว mon4

รถสวยๆ abc36

นกหวีดสักหน่อย

ภาพถ่ายจากด้านบนครับ  เยอะสุดๆ 5 แถวครับ สำหรับดูคาติวันนั้น

สาวที่อยู่เบื้องหลังความสำเร็จของงานนี้  mon47
NEXZTER BIGBIKE PADS BRAKE CLICK ..
https://www.facebook.com/Nexztermoto/

สนใจลงโฆษณา ติดต่อ

โทร.0841433398
LINE ID : diavel1200
http://www.facebook.com/ducatibikersthailand

Ducati Bikers Thailand

ออฟไลน์ WEBMASTER(กอล์ฟฟี่)

• Administrator
  • Moto GP point: +169/-8
Re: ประมวลภาพ 5 ก.ค. 57 :Ducati Wroooomday @BMF เซ็นทรัลเวิร์ด
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2014, 02:49:17 PM »
 mon43 ภาพบรรยากาศในงานครับ  ไม่ค่อยได้ถ่าย เพราะมัวแต่หาหมวกกันน็อคใบใหม่ mon40

NEXZTER BIGBIKE PADS BRAKE CLICK ..
https://www.facebook.com/Nexztermoto/

สนใจลงโฆษณา ติดต่อ

โทร.0841433398
LINE ID : diavel1200
http://www.facebook.com/ducatibikersthailand

ออฟไลน์ chartpisut

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
  • Moto GP point: +0/-0
Re: ประมวลภาพ 5 ก.ค. 57 :Ducati Wroooomday @BMF เซ็นทรัลเวิร์ด
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2014, 03:55:31 PM »
ภาพสวยครับ รถมาเยอะมากๆ  mon48

ออฟไลน์ i dea D

• Ducati Owner
  • Moto GP point: +6/-0
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2014, 07:50:45 PM »
ครั้งนี้ชาว ducati มากันเยอะมากๆครับ อยากให้มีการรวมตัวแบบนี้สักปีละ 2 ครั้งครับ mon57 mon57 mon57
" เหนื่อยมาเยอะ เจ็บมาเยอะ "
          ผมพอแล้ว

ออฟไลน์ Pednoi

• Ducati Owner
  • Moto GP point: +0/-0
  • MONSTER #796 ABS
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2014, 02:41:50 AM »
ขอบคุณ ทีมงานทุกท่าน ที่ได้ร่วมกันทำงานอย่างดีที่สุดครับ     mon57

และขอบคุณ ร้านค้าสปอนเซอร์ทั้งหลายด้วยครับ  สำหรับของแจกรางวัลต่างๆ     mon43

ส่วนตัวผมเองไปร่วมงานคราวนี้  ได้รางวัล ผ้าเบรคมา 1 ชุด ต้องขอบคุณสปอนเซอร์ ด้วยครับ

mon57 mon57 mon57
Monster 796 ABS