ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเรื่อง 899 หน่อยครับ  (อ่าน 3104 ครั้ง)

ออฟไลน์ jamodzz

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
  • Moto GP point: +0/-0
สอบถามเรื่อง 899 หน่อยครับ
« เมื่อ: มิถุนายน 30, 2014, 06:40:19 PM »
ผมอยากทราบเรื่องการลดความสูงของรถอ่ะครับ ตัว 899 ผมอ่านมามันสูง 830mm แต่ผมเป็นคนเตี้ย สูง 165 เองครับ ถ้าได้สัก 800mm ยังพอไหวไหมครับ สิ่งไหนช่วยเรื่องการทำให้รถมันเตี้ยลงได้บ้างสำหรับตัวนี้
แล้วผมได้ยินเพื่อนบอกว่าถ้าโหลดโช้ค รถมันจะเสียสมดุลอะไรสักอย่าง จริงเท็จอย่างไร รบกวนตอบผมด้วยนะครับ ขอบคุณมากครับ

Ducati Bikers Thailand

สอบถามเรื่อง 899 หน่อยครับ
« เมื่อ: มิถุนายน 30, 2014, 06:40:19 PM »
//

ออฟไลน์ Thinmans

• ขี่ถนนในซอย ย่องๆชิดซ้ายอย่างเดียว
  • **
  • Moto GP point: +3/-1
Re: สอบถามเรื่อง 899 หน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2014, 07:21:08 PM »
การโหลดนั้น จะมีตัวโหลดโช๊คหลังขายคับ(ผมก็ไม่เคยโหลดนะ)แต่ไม่ทราบว่าจะโหลดลงไปกี่mm แต่ถ้าหากจะโหลดลง30มม จะกลายเป็นว่ารถท้ายต่ำ หน้าเชิด แล้วอีกอย่าง จะมึปัญหา เวลาจอด คือขาตั้งยันพื่น แล้วจะทำให้รถล้มไปอีกข้างได้ง่ายเวลาจอด แต่ถ้า จขกท ต้องการโหลดจริงๆ ผมแนะนำ โหลดหน้าลงตามด้วย จะได้แมชท์กันคับ

ออฟไลน์ jamodzz

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
Re: สอบถามเรื่อง 899 หน่อยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 05, 2014, 12:25:19 AM »
การโหลดนั้น จะมีตัวโหลดโช๊คหลังขายคับ(ผมก็ไม่เคยโหลดนะ)แต่ไม่ทราบว่าจะโหลดลงไปกี่mm แต่ถ้าหากจะโหลดลง30มม จะกลายเป็นว่ารถท้ายต่ำ หน้าเชิด แล้วอีกอย่าง จะมึปัญหา เวลาจอด คือขาตั้งยันพื่น แล้วจะทำให้รถล้มไปอีกข้างได้ง่ายเวลาจอด แต่ถ้า จขกท ต้องการโหลดจริงๆ ผมแนะนำ โหลดหน้าลงตามด้วย จะได้แมชท์กันคับ
ขอบคุณครับ  แล้วการปาดเบาะช่วยได้เท่าไหร่ครับ แล้วโหลดโช้คหน้าหลังมันจะเสียการสุมดุลของรถไหมครั ข้อนี้ผมได้ยินมาบ่อยมากเลยครับ ไม่เคยทราบว่าจริงๆถ้าทำแล้วจะเกิดอะไรขึ้น ท่านใดมีข้อมูลรบกวนให้ความรู้ด้วยนะครับ ขอบคุณมากครับ

ออฟไลน์ chatbor

• *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2014, 07:12:06 PM »
 mon40คือผมว่าถ้าท่านยังไม่ลอง ให้ท่านไปลองนั่งดูก่อนนะครับ ผมว่าปลายเท้าน่าจะถึงสบายๆ  ไปลองที่วิภาวดีก้อได้ แต่หากท่านลองมาแล้วก้อจัดไปครับโหลดหน้า หลัโหลดที่ไหนรอผู้รู้ท่านอื่นครับ