ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามผู้รู้หน่อยคับเกียร์ 795 ตบลงแล้วไม่ยอมดีดกลับ  (อ่าน 1638 ครั้ง)

ออฟไลน์ ampm795

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
  • Moto GP point: +0/-0
สอบถามผู้รู้หน่อยคับเกียร์ 795 ตบลงแล้วไม่ยอมดีดกลับ รถใครมีปัญหาแบบนี้บ้างคับ
รถผมวิ่ง 18,000 กว่า ขับปกติดีอยู่ๆก็เป็นอาการคือเวลาตบเกียร์ลงจาก4มา3แล้วไม่ยอมเด็งกลับต้องใช้เท้าช่วยคับ
เป็นทุกเกียร์ที่ตบลง แต่เวลางัดขึ้นปกติดี ควรเช็คจากตรงไหนก่อนคับ
ผมเปลียนเกียร์โยงมาแต่เท่าที่ดูไม่น่าจะเกียวคับ สอบถามหน่อยคับรถเช็คศูนย์ตลอดเลยคับ

Ducati Bikers Thailand

ออฟไลน์ opel DP

• วัยช่างฝัน หวังวันควบ2ล้อออกถนน
  • *
ลักษณะ อาการที่เป็น นี่คือ
เวลาเราลดเกียร์แล้ว เราจะสับเกียร์ต่อไปสับไม่ลงใช่ไหมคับ แล้วเราต้องใช้ปลายเท้างัดขึ้นนิดนึง ถึงจะสับลงได้

ถ้าเป็นแบบนี้ลองเข้าศูนย์ให้ช่างเช็คครับ  เพราะผมเคยเป็น ช่างบอกว่าสปริงด้านในมันหัก หรือหลุด เนี่ยล่ะครับ ....เลยทำให้แป้นสับเกียร์มันไม่เด้ง

ปล.-ผมรับรถมาวันแรก เป็นอาการนี้เลยครับ  แจ๊คพ็อตเลย(เข้าศูนย์เคลม 12 วัน)
    - หากไม่ใช่อาการนี้ ก่อขออภัยด้วยนะครับ  แต่รถผมไม่ได้ใส่เกียร์โยงนะครับ mon10 mon10

ออฟไลน์ ห้ามออกอากาศ

• Ducati Owner
  • Moto GP point: +2/-0
795abs วิ่งมาพอกัน  อาการเดียวกันครับ สปริงด้านในมันหัก(ช่างว่างั้น) เคลมที่ศูนย์คับ รอรถวันนึง ฟรี(ในประกัน2ปี) ถ้าหักหลังประกันคงได้เสียตัง

ออฟไลน์ ampm795

• *
ขอบคุณมากๆคับผมโทรสอบถามศูนย์
ศูนย์บอกว่าสปริงข้างในคงหัก น่าจะเป็นจุดอ่อนของ monster
นะผมว่าเพราะรถวิ่ง 18000 เองถ้าไปหักตอนออกทริปไกลๆตายเลย
ดีนะศูนย์บอกเครมได้ยังไม่เกิน2ปี ถ้าหักบ่อยๆคงแย่แน่ๆเลย